ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดเพลงฟังในรถ กับอายุของคน!!! ^_<  (อ่าน 12972 ครั้ง)

ออฟไลน์ NeoZeLon

• Jr. Member
  • **
Re: เปิดเพลงฟังในรถ กับอายุของคน!!! ^_<
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 23:07:25 »
ผม 22 ฟังเพลงวัยรุ่นทั่วไป แล้วก็มีไทยเดิมบางเวลา เช่น ลาวดวงเดือน เธอคือใคร น้ำตาแสงใต้ หยาดเพชร ทวิภพ ฯลฯ
Honda Jazz GK 2014
Honda Accord G8 2008

ออฟไลน์ YoKEYKung

• **
Re: เปิดเพลงฟังในรถ กับอายุของคน!!! ^_<
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 23:31:18 »
ผม22ครับ ถ้าไปกับพ่อแม่ชอบเปิดร๊อคเก่าๆครับพวก Gun'n rose Metallica Black sabbath  Ac/Dc (พ่อชอบครับ)
ถ้าไปกันเพื่อนก็เปิดเพลงไทยสติงใหม่ๆทั่วไป
ถ้าไปคนเดี๋ยวก็เปิดผับเลยครับจัดตื้ดๆเลยครับ แนวDudstep Electronic House (เพลงพวกนนี้พอคนอื่นมานั่งด้วยแล้วบ่นกันฟังแล้วปวดหัวแต่ผมชอบนะฟังแล้วมันเหมือนลอยๆเพลินๆดี)

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 23:34:42 »
ชอบเปิดเพลงเสียงดังค่ะ กลัวหลับ + ชอบเต้นดุ๊กดิ๊กตอนรถติด คือพยายามทำให้ตัวเองไม่ง่วง ^^ ชอบเพลงอินเตอร์มันส์ๆ แด๊นซ์ๆ บางทีก็เพลงช้าๆของค่ายแกรมมี่หรืออาร์เอสยุคเก่าๆค่ะ เพราะคิดว่าสมัยก่อนเพลงเพราะกว่าสมัยนี้นะ ^^

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 23:40:01 »
ผู้ใหญ่หลายคน 40++ ไม่ชอบเปิดครับ

ออฟไลน์ jametnp

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 00:54:18 »
ผมอายุ 24 ไม่เปิดเพลงเลยคับ ชอบขับเงียบๆมากกว่า
เคยมีเพื่อนมานั่งรถ ขึ้นรถปุ๊บเปิดวิทยุ ผมก็ตีมือเลย เพื่อนก็ตกใจ ผมก็ไม่ได้ตั้งใจ
สุดท้ายก็ยอมให้เพื่อนเปิด แต่เปิดเบาๆนะ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 01:17:07 »
ผม19ขวบครับ ;)
ชอบฟังเพลงเก่ามากๆๆๆๆๆ
ฟังStandard Jazz, Fusion, Bigband Jazz, Ballad, Bebop , Soul, Funk, Motown ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 01:32:52 »
20 กลางๆ    ;D

ผมแล้วแต่อารมณ์ครับ   มีแผ่นในรถมากมาย 

Remix ก็มี   ฟังสบายพวก Owi city, Lady antebellum มี 

Pop มี  Avillavinge

แต่ส่วนใหญ่ไม่เปิด ชอบฟังเสียงอื่นๆ มากกว่า
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ B@S!C

• สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 06:48:09 »
20 กลางๆ พอมาเจอกระทู้นี้ เพิ่งสังเกตุว่าตัวเองเริ่มชอบฟังคนคุยกันเรื่องต่างๆมากกว่าเพลงซะแล้ว  ??? ยกตัวอย่าง เรื่องเกี่ยวกับภาพยนตร์ สภาพการจราจรทั่วๆไป ข่าวสาร และดีเจอ้อม สุนิสา  ;D

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 09:02:03 »
22 ก็ฟังเพลงทั่วไป แต่เดี๋ยวนี้เพลงไทย/สากล ไม่ค่อยได้ฟังเลยไม่รู้ว่าเพลงใหม่ๆมีอะไรบ้าง ก็เลยมีแต่เพลงเก่า พวกเพลงใหม่นี่ไม่ค่อยมีเลย
แต่เคยโดนแซวว่าเหมือนคนแก่ เพราะผมชอบเปิดวิทยุไปเรื่อยๆ หาไปเรื่อยๆกดโน้นกดนี่ ครบรอบซัก 2 รอบ ผมก็ปิด ไม่ฟัง 55555

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 09:05:38 »
จะ 30 ปีหน้าละครับ แต่เวลาขับรถก็ชอบฟังเพลงนะ หลังๆเอาพวก MV มาเปิดเลย เผื่อรถติดก็ดูเพลินๆไปได้

แต่คุณพ่อ 55 แล้ว แทบจะไม่เคยเห็นเปิดเพลงเลย ปกติก็เงียบๆ ฟังข่าวจราจรบ้างนิดหน่อย เคยถามเห็นบอกว่า เพลงใหม่ๆไม่ค่อยได้ฟังอัพเดทแล้ว เลยไม่รู้จัก เพลงเก่าๆก็ฟังจนเบื่อ เลยขับเงียบๆแทน  :o :o :o
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 09:07:46 »
ผมอายุ 50 นิสัยเป็นคนชอบฟังเพลงครับ แน่นอนว่าเวลาขับรถก็ขาดเพลงไม่ได้
แต่ผมไม่เปิดดังนะ แนวเพลงก็ซอฟ ๆ บ้าง สลับกับแนวร้อคบ้าง เปิดฟังเบา ๆ
เปิดดังปวดหัว แล้วมันกลบเสียงภายนอกด้วย ทำให้เครียดเวลาขับรถ

แล้วบางช่วงถ้าขับรถทางไกลก็จะไม่เปิดเพลงตลอดนะครับ จะปิดบางช่วงเหมือนกัน

ออฟไลน์ ooauoo

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 09:13:50 »
ผม30  ก็เปิดฟังนะ  ไม่งั้นรำคาญเสียงเครื่อง 555+

ส่วนแนวเพลง มีทั้งวัยรุ่น ประเภท gustunova แสตม restrospec กับ ลูกทุ่งสมัยใหม่ แบบ กอหญ้า อาร์สยาม (จั๊กจั่น วันวิสา เก่า) หญิงลี วิรดา วงเทวัญ ประมาณนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2014, 09:17:59 โดย ooauoo »

ออฟไลน์ jajaboss

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 10:23:13 »
ผมชอบฟังวิทยุครับหลักๆก็ 93 91.5 103.5

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 12:03:05 »
อายุ33ครับ ชอบฟังเพลงครับซีดีก็ได้วิทยุก็ได้ ส่วนมากจะฟังคลื่น93(เพราะผบชอบ)
ชอบฟังเพลงสบายๆ ชิวๆ ขับรถแล้วอารมณ์ดี แต่ถ้าวันไหนฟังเพลงมันๆ ตื๊ดๆ ใจร้อนทุกทีหงุดหงิดง่ายกว่าปกติ เลยไม่ค่อยเปิด
เวลาเดินทางใกลจะชอบฟัง ลูกทุ่งหวานๆ ป๊อปใสๆ อคูสติก บอซซ่า แจ๊ซ บรรเลง โดยเฉพาะ yao si ting กับ susan wong ฟังบ่อยเลย
ผู้โดยสารหลับเรียบ แต่คนขับ ขับไปฮัมเพลงไป

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 12:11:04 »
อายุ26 ครับ ชอบฟัง British Rock พวก Radiohead ,Coldplay ,Lilly Allen(Rockตรไหน) ,2doors cinema club ,France Ferdinand , Bob Marley ก้อฟัง เพลงไทยไม่ได้ฟังนานแล้วจะมีก้อแค่Bodyslam เอาไว้ปลุกใจ ไม่ก้อวิทยุ107FM   

ถ้าต่อipad ฟังจากแอพ Tune in จะฟังคลื่น NME ,Somaทั้งหลาย.

มันน่าเบื่อตรงที่หลายคนมาขึ้นรถแล้วถามว่า ฟังรัยวะ  >:(
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ aongpao

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 12:42:57 »
พ่อผม 60 แต่เปิดบอดี้แสลม  ;D ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 13:02:04 »
ผมฟังเพลงยุค RS รุ่งเรืองละโจ๊ะมากครับ หร๊ะ!  ::)
อายุคงใกล้เคียงกับผมแน่ๆเลย ตอนวัยรุ่น ม.1-ม.3 ผมฟังแต่ ลิฟท์ ออย เจมส์ โดม แรพเตอร์  ถ้าแกรมมี่ จะฟัง ทาทายัง มอส ยูเอชที  เจ เจตริน ครับ

พรุ่งนี้ 29 ฮะ T_T

ออฟไลน์ hamber

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 13:30:43 »
ผม 35 ฟังเพลงในรถตลอดคับ และฟังได้ทุกแนวทุกแบบ แล้วแต่ฟิลลิ่งตอนนั้น ลูกทุ่ง ยัน สากล เพลงจีน อินเดีย ก็ฟังคับ   ;D ;D

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 13:39:29 »
ผมจะ18 ครับ แล้วแต่อารมย์ บางทีเหนื่อยๆไม่อยากฟังอะไรก็ปิดไป แต่ส่วนใหญ่เปิด ยิ่งตอนรถติดเปิดให้พอมีอะไรทำ ร้องตามเพลงไป
บางทีเจอเพลงซ้ำๆลำคาญก็เปลี่ยนไปลูกทุ่งบ้าง สากลบางสลับๆไปครับ
 วิทยุเดียวนี้น่าเบื่อ เหมือนดีเจส่วนใหญ่มีหน้าที่แค่พูดบอกชื่อเพลง ขายของขอบคุณลูกค้าแค่นั้น เลยเริ่มลำคาญครับเดียวนี้ อนาคตคงไม่ฟังแน่ๆเลย :-X

ออฟไลน์ lekoasus

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 14:20:24 »
จ.ส. 100 เท่านั้น รถติด ไฟไหม้ พ่อหาย แม่หาย ของหาย รู้หมด เลี่ยงได้เลี่ยง หลบได้หลบ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 14:50:19 »
ผม 29 ตอนนี้ฟัง
- Silly fools
- Cocktail
- Friday
- Flure

เพลงใหม่ๆ วงใหม่ๆไม่ได้อัพเดทเลยครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ artyeg

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 15:12:10 »
ผม 30 ชอบขับรถเงียบๆมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 19:11:58 »
ช่วงนี้ฟังพวกไอดอลญี่ปุ่น กับ Daft punk แล้วแต่อารมณ์ ทำไมมันต่างกันสุดขั้วจังนะ

ออฟไลน์ Thor.1

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 09:27:01 »

40เป๊ะ ถ้าไปกับลูกเมีย จะเปิดสตริงเพลงเพราะๆ/สถานีทั่วไปเบาๆ

สตริงปัจจุบันจะชอบเพลงช้ามากกว่า มิสเตอร์ซันเดย์ เพลงกี่ร้อยวัน ชอบมาก แทตทูคัลเลอร์เพลง ซ่อนหา

คาราบาวฟังได้ตลอด อัลเตอร์ฯยุคแรกเริ่ม โมเดิร์นด๊อก เดอะมัส ออดี้

ขับคนเดียว เดธ/สปีด/แทรช/แบล็คเมทัล เปิดดังๆ กระเดื่องปั่นเร็วๆมันฟังแล้วสะใจ ดนตรีลึกและหลอน

หลายคนมานั่งกับผมรับไม่ไหว เลยเปิดตอนขับคนเดียวมากกว่า

เกลียดแนวผู้หญิงหอนโชว์พลังเสียง มาราย แครี่  รำคาญมาก

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 11:06:49 »

40เป๊ะ ถ้าไปกับลูกเมีย จะเปิดสตริงเพลงเพราะๆ/สถานีทั่วไปเบาๆ

สตริงปัจจุบันจะชอบเพลงช้ามากกว่า มิสเตอร์ซันเดย์ เพลงกี่ร้อยวัน ชอบมาก แทตทูคัลเลอร์เพลง ซ่อนหา

คาราบาวฟังได้ตลอด อัลเตอร์ฯยุคแรกเริ่ม โมเดิร์นด๊อก เดอะมัส ออดี้

ขับคนเดียว เดธ/สปีด/แทรช/แบล็คเมทัล เปิดดังๆ กระเดื่องปั่นเร็วๆมันฟังแล้วสะใจ ดนตรีลึกและหลอน

หลายคนมานั่งกับผมรับไม่ไหว เลยเปิดตอนขับคนเดียวมากกว่า

เกลียดแนวผู้หญิงหอนโชว์พลังเสียง มาราย แครี่  รำคาญมาก

ผมชอบท่านนี้ ใจหนุ่มมาก

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 14:47:18 »
36 ครับ
ขึ้นอยู่กับว่าไปกับใครและรถอะไร
ถ้าไปกับลูกสาว 6 ขวบและภรรเมีย เพลงบังคับคือ Song for kids เท่านั้น!!
ABC song,Alphabet song,Animal sound song เพื่อลูกผมฟังได้ครับ ToT
ฟังจนร้องเพลง Barney Songs ได้แทบทุกเพลงแล้วครับ

ถ้าไปคนเดียวกับรถคู่ใจ ส่วนใหญ่จะฟังแนวๆ maroon 5,owl city,jason mraz
lady antebellum,colbie caillat ประมาณนี้ แต่ถ้าคึกจริงๆ จะปิดเพลงแล้วฟังเสียง
เครื่องกับท่อแทนครับ  :D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ GolffyGolf

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 18:34:10 »
35 ครับ ชอบฟังแนว ลูกทุ่งเพื่อชีวิต เพื่อชีวิต (เฉพาะศิลปินใต้นะครับ) และ cd หนังตะลุง [ผมคนปักษ์ใต้]  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ u4604307

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 23:06:44 »
ผมสามสิบครับ ชอบและก็ฟังได้ทุกแนวครับ แต่เปิดบ่อยจะเป็น Illslick   ;)