ผู้เขียน หัวข้อ: Accord แร็ค พวงมาลัย ตรงนี้เรียกว่าอะไรครับ มีรอยซึมออกมาครับ  (อ่าน 2634 ครั้ง)

ออฟไลน์ win-accord

• Newbie
  • *
เมื่อ 7-8 วันก่อน ยังปกติ
เมื่อ 2-3 วันก่อน ซึ่งมานิด ๆ
เมื่อวันนี้ ซึ่งออกมาอย่างเห็นได้ชัด อาการออกมาเร็วมากเลยครับ

ต้นตอครับ เข้าใจว่าน่าจะรอยต่อเป็นท่อยางน่ะครับ

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
ไม่ท่อเสื่อมสภาพ ก็ ตัวรัดท่อหลวม
ซื้อเปลี่ยนหรือคันให้แน่นก็หายครับ

• Newbie
  • *
ได้คำตอบแล้วครับ พอดีไปค้นหาข้อมูลในเว็บ น่าจะเรียกว่า ท่อไหลกลับครับ เดียวอาจจะเปลี่ยนใหม่ เห็นเค้าแจ้งราคาประมาณ 500 บาท ครับ

• Newbie
  • *
สรุปผมให้ช่างขันให้แน่นกว่าเดิมครับ ผ่านมา เกือบปีแล้ว ยังปกติดี ไม่มีซึมอีกแล้ว