ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องยางหน่อยครับ  (อ่าน 2357 ครั้ง)

ออฟไลน์ newname

• Newbie
  • *
ขอความเห็นเรื่องยางหน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 09:39:51 »
พอดีใกล้เวลาจะต้องเปลี่ยนยางใหม่ครับ แต่ไม่รู้จะใช้ยี่ห้อและรุ่นไหนดีครับ
 รถ ML250  ยางขนาด 255/50R19 ครับ แต่คงไม่เอา conti เหมือนที่ติดรถมาเพราะรู้สึกไม่ค่อยนุ่มเลยครับ
รบกวนเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
Re: ขอความเห็นเรื่องยางหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 18:16:57 »
Size นี้ยางพอมีให้เล่นอยู่บ้างครับ ราคาประมาณ หมื่นกว่าบาทต่อเส้นครับ
ถ้าเน้นนุ่ม เงียบก็ Michelin latitude tour HP ครับ
ถ้าเอาเกาะหนึบ เน้นขับเร็ว yokohama advan ST v802 ครับ
เกาะดี เงีบบ อีกตัวก็ pirelli scopion verde ครับ
หรือ Bridestone dueler hp sport เห็นหลายคนว่าดีเหมือนกัน แต่อ่านจาก review ต่างประเทศ อยู่กลางๆตารางครับ

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ newname

• Newbie
  • *
Re: ขอความเห็นเรื่องยางหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 22:24:52 »
ขอบคุณมากครับ
แล้วยาง toyo เป็นยังไงบ้างครับ
ตัวมิชิลินผมเคยใช้กับรถตู้ H1  วิ่งได้สักหมื่นโล แล้วเริ่มมีเสียงตอนเลี้ยวดังมากเลยครับ

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 22:57:43 »
ขอบคุณมากครับ
แล้วยาง toyo เป็นยังไงบ้างครับ
ตัวมิชิลินผมเคยใช้กับรถตู้ H1  วิ่งได้สักหมื่นโล แล้วเริ่มมีเสียงตอนเลี้ยวดังมากเลยครับ
ยาง toyo ดีพอๆกับ yokohama ครับ  เพียงแต่คนรู้จักน้อยกว่า yokohama ครับ
ถ้าเทียบราคาผมว่า คุ้มมากครับ เพราะ ราคาถูกกว่า yoko ดีพอๆกัน เพียงแต่ว่า บางรุ่นไม่ได้ทำในญี่ปุ่นแล้วครับ อันนี้ราคาถูกแบบสังเกตุได้ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL