ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่องเคลมประกัน2+  (อ่าน 1902 ครั้ง)

ออฟไลน์ xtrarach

• Jr. Member
  • **
ขอความช่วยเหลือเรื่องเคลมประกัน2+
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 20:23:36 »
หลับในเมื่อเช้าครับ ปีนฟุตบาทชนเสา รถเป็นประกัน2+(จะทำชั้น1แบบเสีย5,000เวลาเคลมอยู่แล้ว แต่เช็คดูแล้วเจ้าของเดิมทำ2+ติดมาเลยไว้ก่อน ซวยเลย)

ผมดูคร่าวๆน่าจะเสียเป็นแสน พอจะมีวิธีให้เคลมได้มั๊ยครับ ทางประกันคงยังไม่ได้ลงบันทึกอะไรไว้ด้วย
ตอนโทรไปพอเค้าเช็คก็แค่ตอบมาว่าไม่คุ้มครอง จบ วาง

ใครพอมีแนวทางให้ผมจะเป็นพระคุณมากครับ หลังไมค์ก็ได้

ถ้าใครไม่ชอบคำถามของผมก็ขอโทษล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
Re: ขอความช่วยเหลือเรื่องเคลมประกัน2+
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 20:31:46 »
.
.
.
บอกเลยว่ายากครับ
เพราะประกันประเภทนี้คุณต้องมีคู่กรณีเท่านั้น
ถ้าเป็นแบบนี้ขับเองชนเอง ยากครับ
ตอนที่แจ้งไปคุณแจ้งไปว่ายังไงล่ะครับ?