ผู้เขียน หัวข้อ: หารถมือ2 "ซื้อรถเต๊นท์ กับ ไปประมูลรถ" แบบไหน ถูก และเสี่ยงโดนย้อมแมวน้อยกว่า  (อ่าน 5700 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
หารถมือ2  "ซื้อรถเต๊นท์ กับ ไปประมูลรถ" แบบไหน ถูก และเสี่ยงโดนย้อมแมวน้อยกว่ากัน
ตามหัวข้อเลยครับ ขอความคิดเห็น และเหตุผลครับ ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ 0%

รถเต้นท์ ผมเคยไปดู โอกาศโดนย้อมแมวมีสุงมว๊ากก

ไม่โดนนน้ำ ก็ชนหนัก แล้วกรอไมล์

เคยไปดูตอนเขา ชง รถ พวกรถยุโรป คอนโซลข้างใน ขับมาพ่นสีใหม่หมดเลย ทำเสร็จ ใหม่กริป ตาสีตาสา เข้าเต้นท์ไป ก็รถสวยกันทุกคน

ออฟไลน์ S55B30

• Newbie
  • *
รถเต็นท์บางที่ก็ประมูลมาครับ แล้วเอามาชงใหม่ เก็บสี กรอไมล์ ฯลฯ

แนะนำให้หารถที่มี Book service เข้าศูนย์ตลอดเช็คประวัติได้ เต็นท์เล่นรถบ้านหลายที่ก็มีเยอะครับผม

ออฟไลน์ MoLee

ส่วนใหญ์เขาไม่ค่อยไปเอารถจากที่ประมูลมานะครับ โดยมากก็เอามาจากรถบ้านๆทั่วไป แต่จะมีกรอไมล์อะไรก็แล้วแต่คันๆไปครับ
รถชนหนักมาส่วนมากเต็นท์ดีๆก็กรองมาบ้างแล้วเหมือนกัน คือเต็นทก็ไม่ได้อยากได้รถไม่ดีเข้าเต็นท์เหมือนกัน  ::)

ออฟไลน์ Napat14

• Sr. Member
รถ เต้น ต้องแต่ง บ้าง ครับ เพราะ ว่า ไม่ แต่ง มันไม่ ชวน ซื้อ เพราะคนซื้อ ส่วน ใหญ่ อยากได้รถ ใหม่ๆ แต่ไม่ อยาก จ่ายแพง ก็เลย ไปดูรถเต้น

รถเต้นก็เลย ต้อง แต่ง เพื่อ ให้ ชวน ซื้อ แต่ทำ ไปทำ มา กลาย เป้น ย้อมแมว เพราะ ต้องการ กำไล เยอะ เพราะ พวกเต้นรถ ต่างๆ ต้องแบกภาระ

บางเต้น ไม่ มีทุน หมุนมากก็เลย ต้องใช่ วิชามาร แต่ ว่า อยาก ได้ ก็ ตามดวง เทอะ ครับ หรือไม่ก็ดู เป็น  แต่ ส่วนตัว เจอรถ body สวย มาก แต่

เครื่อง ต้อง บำรุง เยอะ ได้อย่างเสียอย่าง

ผมออกมาพูดแบบนี้ จะโดน ยิง เปล่า เนี้ย 
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ kris-lack

ส่วนใหญ์เขาไม่ค่อยไปเอารถจากที่ประมูลมานะครับ โดยมากก็เอามาจากรถบ้านๆทั่วไป แต่จะมีกรอไมล์อะไรก็แล้วแต่คันๆไปครับ
รถชนหนักมาส่วนมากเต็นท์ดีๆก็กรองมาบ้างแล้วเหมือนกัน คือเต็นทก็ไม่ได้อยากได้รถไม่ดีเข้าเต็นท์เหมือนกัน  ::)
เห็นด้วยกับความเห็นนี้นะ เพราะเคยเอารถให้เต็นตีราคา เขาก็ตรวจสุดๆเหมือนกัน มีช่างประจำเต๊น
ซึ่งถ้าเราเป็นเจ้าของเต๊นก็คงอยากได้แต่รถดีๆเข้ามา ลูกค้าเข้ามาซื้อแล้วไปบอกต่อ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
รถประมูลเสี่ยงกว่าเยอะครับ ที่แน่ๆคือจอดมานานมากกว่าจะเข้ากระบวนการประมูล คันดีๆเจ๋งๆเค้าก็รู้เป็นการภายในก่อนอยู่แล้ว อะไหล่บางชิ้นก็อาจโดนแอบถอดออกไป ตอนไปดูรถก็ได้แต่เพ่งกระแสจิตตรวจสอบรถเพราะเค้าให้แต่ดูลองรถไม่ได้ คันไหนที่ยังสตาร์ทติดก็ได้แต่ฟังเสียงเครื่องยนต์อย่างเดียว

ส่วนเต้นท์รถก็เลือกที่ไว้ใจได้ ไอ้เต้นท์ที่ไม่ซื่อก็มี โกง ย้อมแมว ตั้งเพื่อฟอกเงิน สวมทะเบียน    แต่เต้นท์ที่ทำมาหากินแบบซื่อตรงก็มีเยอะ (เหมือนกับหลายๆธุรกิจนั่นแหละ ธุรกิจหรือวงการไหนที่ขาวสะอาดผมยังไม่เคยเจอ แม้แต่วงการศาสนา) เราสามารถตรวจสอบและดูได้อย่างเต็มที่กว่ากันเยอะถ้าดูไม่เป็นก็จ้าง บ. ที่เค้ารับตรวจสอบดูให้ราคาไม่กี่ตัง บางเต้นท์แนะนำให้เรียกใช้บริการเลย

เต้นท์ต่างจังหวัดที่เค้าเปิดมานาน ชื่อเสียงเป็นเรื่องสำคัญมาก เพราะคนต่างจังหวัดสังคมไม่ได้กว้างเหมือนเมืองใหญ่ๆถ้าทำเสียนี่ปากต่อปากไปไกลมากแต่ถ้าดีก็ปากต่อปากเหมือนกัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ BhuBhu

• Full Member
ส่วนใหญ่ผมดูจากใน website ขายรถ ครับ ชอบคุยกับผู้ใช้งานมากกว่า

แต่ถ้ามีโอก่สก็ไปดูรถเต๊น อย่างที่ว่าแหละครับรถเต๊นเค้าก็คัดรถมาก่อนเหมือนกัน
ส่วนรถประมูลก็แล้วแต่โอกาสว่ารถดีหรือไม่ดี

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าประมูลน่ากลัวที่สุดครับ :'(

ออฟไลน์ Chayanin

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวเคยมีประสพการณ์ ซื้อรถเต้นท์ครับ มาทราบภายหลังว่าว่ารถคันนี้ชนมา แล้วก็กรอไมล์มาครับ เสียความรู้สึกมากๆ
CAMRY ACV30  2006
BMW E39 523i  2003

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ว่าแต่จะไปประมูลนี่จะสู้ขาใหญ่ขาฮั๊วเขาได้หรือครับ..  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ golf8023

ประมูลน่ากลัวกว่าซื้อเตนท์อีกนะ ผมว่า

ออฟไลน์ Volta

ซื้อเต้นท์ ผมว่ายังได้ลองขับ แถมไม่ต้องไปแย่งกับใคร มีเวลาดูรถเต็มที่
ผมเต้นท์ครับ ส่วนประมูลนี่ ผมว่าน่ากลัวกว่าเยอะ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ประมูลน่ากลัวกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ boneshiro

• Sr. Member
  • M Power Addicted
อย่างนัอยเต๊นยังเก็บงานให้รถพร้อมใช้งาน แต่รถประมูลขายตามสภาพจริงๆ แถมราคาจบไม่ได้ถูกกว่าเต๊นเยอะด้วย
จากที่สัมผัสกับเจ้าของเต๊นบางเต๊น เค้าซ่อมรถที่ขายให้สมบูรณ์จริงๆ แต่เค้าสามารถหาแหล่งที่ซ่อมได้ในราคาที่ไม่ใช่คนปกตินอกวงการอย่างเราๆจะหาได้ง่ายๆ
M power Thailand
M5 e60 V10