ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการอัพเกรดช่วงล่างหน่อยครับพี่ๆ  (อ่าน 2554 ครั้ง)

ออฟไลน์ sonkub

• Newbie
  • *
ขณะนี้ใช้ vios 2007 อยู่ อยากจะอัพเกรดช่วงล่างหน่อยครับ ที่มองไว้ตอนนี้มี monroe reflex ครับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำทีนะครับ งบประมาณ 15,000,-

**สอบถามอีกนิดนะครับ พวกโช๊คกับสปริงของ yaris trd ตัวก่อนเปลี่ยนโฉม กับ vios turbo สามารถใช้กับ vios 2007 ได้ไหมครับ
***ยางขอบประตูกับด้านกระจกของ vios ราคาเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2014, 17:12:03 โดย sonkub »

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับการอัพเกรดหน่อยครับพี่ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 10:09:43 »
ผมเคยใช้Monroe Reflex ใน Honda Civic ครับ ถือว่าดีครับ หนึบแน่นกว่าเดิม แต่นุ่มเท่าๆเดิมไม่กระเด้งด้วย

แต่มันไม่ทนเลยครับ ส่วนใหญ่ใช้กัน2ปีก็พังแล้ว แถมซ่อมไม่ได้ด้วย พังแล้วทิ้งอย่างเดียว
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
Monroe Reflex ไม่ต่างจากช่วงล่างเดิม (FD 2.0)

ออฟไลน์ Natto1688

• Newbie
  • *
เชียร์ ช่วงล่างของ ตัวtrd ครับ โช้คพร้อมสปริงแจ่มเลย Hdrive ก็ดีนะครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากเลยนะครับที่ให้คำแนะนำ

• Newbie
  • *
เชียร์ ช่วงล่างของ ตัวtrd ครับ โช้คพร้อมสปริงแจ่มเลย Hdrive ก็ดีนะครับ

ช่วงล่างตัว trd ของ vios ปี 2007 หรอครับพี่