ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านเปลี่ยนโช๊คทีครับ  (อ่าน 2356 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peungi

• Newbie
  • *
แนะนำร้านเปลี่ยนโช๊คทีครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 19:32:08 »
รบกวนพี่ๆแนะร้านเปลี่ยนโช๊คทีครับ camry acv40 ตัวเก่าติดมากันรถตายไปเรียบร้อยครับ
ขับปกติไม่เร็ว ไม่ค่อยเกิน120 ออกต่างจังหวัดบ่อย แนะนำเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออะไรดีครับ
ผิดกฏขออภัยนะครับ pm มาก็ได้ครับ

ปล.ไม่ซ่อมนะครับ อยากเปลี่ยนไปเลย

ขอบคุณครับส

ออฟไลน์ puay

• Jr. Member
  • **
Re: แนะนำร้านเปลี่ยนโช๊คทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 21:08:43 »
เคยใช้ KYB new sr กระบอกฟ้า , Monroe ดีทั้งคู่ KYB   feel ดีกว่า เล็กน้อย ไม่มาก ผมเห็นว่า ร้านช่วงล่าง ยาง ทั่วไป ถ้าไม่ห่วยแตกจริงๆ งานเปลี่ยนโช๊ค ถือว่าเป็น งาน standard มากๆ เลือกแบบ สะดวกใกล้ๆ คิวไม่ยาวได้เลย เป็นผม จะเลือก
เปลี่ยน ร้าน ที่มีเครื่องตั้งศูนย์ด้วย จะได้ไม่ต้องไปหาร้านตั้งศูนย์ อีก เผลอๆ ต่อรองดี อาจได้ลดค่าตั้งศูนย์ด้วย