ผู้เขียน หัวข้อ: อัตราค่าที่จอดรถห้างสรรพสินค้าชั้นนำปัจจุบันนี้  (อ่าน 6051 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
อัตราค่าที่จอดรถห้างสรรพสินค้าชั้นนำปัจจุบัน ลูกค้าแห่วิจารณ์โขกราคาแพงหูฉี่ ขณะที่ทางห้างแจงป้องกันปัญหาจอดรถแช่

เห็นแบบนี้แล้ว.... ค่าครองชีพคนกรุงแพงขึ้นทุกขณะเลยจริงๆครับ

ที่มา www.kapook.com / เฟซบุ๊กเพจ WORKPOINT ENTERTAINMENT ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Chris Evn

ราคานี้เก่าละ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
เหตุผลป้องกันคนจอดแช่มันสมเหตุสมผลนะครับ โดยเฉพาะพวกห้างติดรถไฟฟ้า เช่น พาราก้อน หรือเซนทัลเวิลนี่จอด 2-3 ชม แรกฟรี หลังจากนั้น
ไปซื้อของก็ได้ฟรีอีก หรือถ้าคิดว่าวันนั้นจะไปนอนที่ห้างก็นั่งรถไฟฟ้า หรือแทกซี่ไปน่าจะคุ้มกว่า

ปล พวกห้างรอบนอก กทม จอดฟรีเยอะเลยนะครับ

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
แต่ส่วนมากมักมารีดเอากับคนขับมอไซต์
โดยเฉพาะเดอะมอล์ล 30 แรกจอดฟรี หลังจากนั้น 10 บาท
แต่รถใหญ่ 4 ชม.แรกจอดฟรี หลังจากนั้น 20
วันๆนึงเก็บจากรถใหญ่ได้ พันกว่าๆ แต่มอไซต์ได้เป็นหมื่น
โคตรเอาเปรียบอ่ะ
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ golf8023

ป้องกันปัญหาการจอดแช่ครับ จะได้เกิดการหมุนเวียนลูกค้า
แล้วเรทราคานี้มันก็นานแล้วด้วยครับ เช่น Platinumผมไปเดินตั้งกะเที่ยงยันเย็น ค่าจอดแบงค์ร้อย1ใบไม่มีทอน เป็นแบบนี้หลายปีแล้วครับ

;D

ออฟไลน์ Freekick042

MBKรู้สึกหลัง6โมงจะเหมา40หรือ60ไปเลยนะ

ผมก็รับได้นะเข้าใจทั้ง2ฝ่ายเพราะพวกมาจอดแช่ฟรีมีจริงๆนี่นา
ถ้าในมุมของผมว่าไม่เอารถไปก็ต้องจ่ายค่าBTSไปกลับเต็มราคาอยู่แล้วผมเลือกยอมจ่ายค่าจอดไปดีกว่า

บางทีผมยังงกจอดแช่ไว้megabangnaแล้วนั่งรถฟรีไปสุขุมวิทเอาเลยแล้วแต่อารมณ์
เหลือเซ็นทรัลพระราม3ล่ะมั้งที่อยู๋ในตัวเมืองแต่ยังฟรีอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2014, 22:07:49 โดย Freekick042 »

ออฟไลน์ 6162002

เท่าที่ดู ราคาไม่ตรงหลายห้างนะครับ

เอาที่ผมมั่นใจว่าไม่ใช่แน่ๆ (เพราะไปแทบทุกวัน) คือเซ็นทรัลลาดพร้าว
- เซ็นทรัลลาดพร้าว จะฟรีชม.แรก   ไม่เกิน 3 ชม. 20 บาท   4 ชม. 40บาท   5ชม. 90 บาท (ดูหนังหรือซื้อของครบสามพันได้ลด 20 บาท ซื้อครบ 5 พัน ได้ลด 40 บาท)

ป.ล. เข้าตัวเมืองไปแถวสยาม มาบุญครอง ผมจอดฟรีที่จุฬาฯ ตลอด มีที่ลับจอดฟรี เดินใกล้ด้วย >_<

แต่ส่วนมากมักมารีดเอากับคนขับมอไซต์
โดยเฉพาะเดอะมอล์ล 30 แรกจอดฟรี หลังจากนั้น 10 บาท
แต่รถใหญ่ 4 ชม.แรกจอดฟรี หลังจากนั้น 20
วันๆนึงเก็บจากรถใหญ่ได้ พันกว่าๆ แต่มอไซต์ได้เป็นหมื่น

แต่มอไซค์นี่โคตรแพงจริงๆครับ ผมนึกว่าถูกกว่ารถยนต์มาตลอด *-*

ออฟไลน์ Ruksadindan

มันก็สมควรแพงแหละครับ อยู่ติดรถไฟฟ้าตั้งหลายแห่ง จะบอกว่าเป็นภาระที่เลี่ยงไม่ได้ก็ไม่ใช่

ป.ล. เข้าตัวเมืองไปแถวสยาม มาบุญครอง ผมจอดฟรีที่จุฬาฯ ตลอด มีที่ลับจอดฟรี เดินใกล้ด้วย >_<

เฉพาะวันหยุดด้วยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

จริงๆเค้าเก็บมีเหตุผลนะ ผมว่ามาจอดแล้วไปเดินที่อื่นมันเยอะเค้าเลยเก็บ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
unionmall+platinum สุดยอดมาก

รองลงมาก็เซนทรัลลาดพร้าว

ออฟไลน์ Ruksadindan

unionmall+platinum สุดยอดมาก

รองลงมาก็เซนทรัลลาดพร้าว

สมัยผมอยู่ปี๑ คิด๔ชั่วโมงต่อสิบบาทครับ....ไปจอดแล้วนั่งรถไฟฟ้ามาเรียน
abusive อย่างนี้ มันถึงขึ้นไง  :-X รวมถึงการจอดแล้วมุดไปเซ็นทั่นกันด้วย

ออฟไลน์ FireBird

• Jr. Member
  • **
เดอะมอลล์บางกะปิฟรีแค่2ชมแรก

ออฟไลน์ Darkart

ถ้าราคานี้ไม่ตรงกับราคาที่จอดรถในปัจจุบัน ขออภัยด้วยนะครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ pee1818

แต่ถ้าซื้อของร้อยนึงรู้สึกว่าจะจอดฟรีนะครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ดีนะที่ผมชอบเที่ยวธรรมชาติมากกว่าเที่ยวห้าง  ;D ;D ;D