ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนใช้ NISSAN ศูนย์ดีๆ ซ่อมจบๆ มีที่ไหนบ้าง (หายากมาก ไปมาสองที่แล้ว)  (อ่าน 24056 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ได้ TEANA J32 มาหลายเดือนแล้ว เข้าศูนย์ซ่อม sunroof มีเสียง ไปสองรอบ ยังไม่หาย

ครั้งแรกที่ศูนย์เปิดใหม่ที่แยก ยานนาวา สาธุประดิษฐ์
บอกพนักงานว่า sunroof มีเสียง ในเนต บอกต้องดัดราง sunroof
พูดพรางสาทิต การกดกระจก พร้อมเสียงประกอบให้ฟัง

ปรากฏว่าพี่แก ใช้ จารบี ทาให้ นอกจากจะไม่ช่วยเรือ่งเสียงแล้ว ยังทำผ้าบุหลังคา รอบ sunroof เลอะคราบจารบีอีก คาดว่าเป็นฝีมือช่าง ตอนเข้าๆออกๆ sunroof

ครั้งที่สอง
ศูนย์ใหญ่ รามอินทรา อันนี้ฝากให้คนดูแลรถเอาไป เหมือนจะเงียบขึ้น แต่ก็ยังมีเสียงอยู่

สรุป 2 ครั้งไม่หาย ไม่จบ
ทั้งๆที่ครั้งที่2 รามอินทรา เป็นศูนย์ใหญ่ น่าจะทำให้ได้จบ
ครั้งแรก ศูนย์ใหม่ ช่างอ่อนประสบการณ์รึเปล่า ไม่แน่ใจ

ถาม เพือ่นคนไหน มีศูนย์ดีๆ แนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ djunsri

• Jr. Member
  • **
Nissanผมใช้ march น่ะครับ ลองดูข้อมูลในคลับก็ได้ครับ เห็นมีคนแนะนำศูนย์ประทุมวัน หรือไม่ก็วิภาวดีครับ กรณีรถมีปัญหาต้องเครม
http://www.teana-club.com/webboard/index.php?topic=33899.0

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
nissanกรุงไทย รามอินทรานั่นแหละครับดีแล้ว เอาเข้าไปใหม่แล้วขอคุยกับหัวหน้าช่าง เสียดายถ้าช่างบังยังอยู่เรื่องแค่นี้จบแน่ๆครับ

ออฟไลน์ choomodify

ศูนย์เทพๆ มันเป็น ตำนานไปหมดแล้วครับ
ตอนนี้ ทุกศูนย์ มาตรฐานเดียวกันหมด คือ ฝีมือ เท่ากันหมดนะครับ

ออฟไลน์ Fat Pig

• **
ปทุมวัน ,วิภาฯ ,เอาให้แน่ทีเดียวจบ ก็ต้องที่บางจาก ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
มีพี่คนนึงใน Thaimarch แนะนำ ที่พหล 48 ก็ OK นะครับ ผมเคลมไปหมดละ ได้ในวันนั้นเลย ครึ่งวันเสร็จ :D

ออฟไลน์ kowit1

ต้องเข้าซ้ำสิครับ บ้างครั้งช่างก็ทำตามสเต๊ปแรกจากเบาๆง่ายๆเรื้อไม่เยอะไปก่อน ที่คิดว่าจะหาย เอาจากทำเบาๆไปก่อน หากมันไม่หายอาจมีการเรื้อการถอดสเต๊ปใหญ่เข้าไปข้างใน เข้าบ่อยๆอาการเดิมๆ ในใบซ่อมก็เริ่มจะโผ่ลว่ารถคันนี้อาการงี้มาอีกแล้ว ที่นี้อาจถึงมือช่างใหญ่ลงมาดู ยิ่งไม่เข้าซ้ำอีก ทางศูนย์ก็คิดว่าแก้ไขหาย

ออฟไลน์ Sammy_

ต้องเข้าซ้ำสิครับ บ้างครั้งช่างก็ทำตามสเต๊ปแรกจากเบาๆง่ายๆเรื้อไม่เยอะไปก่อน ที่คิดว่าจะหาย เอาจากทำเบาๆไปก่อน หากมันไม่หายอาจมีการเรื้อการถอดสเต๊ปใหญ่เข้าไปข้างใน เข้าบ่อยๆอาการเดิมๆ ในใบซ่อมก็เริ่มจะโผ่ลว่ารถคันนี้อาการงี้มาอีกแล้ว ที่นี้อาจถึงมือช่างใหญ่ลงมาดู ยิ่งไม่เข้าซ้ำอีก ทางศูนย์ก็คิดว่าแก้ไขหาย
ต้องเข้าซ้ำจริงๆครับ และต้องใช้ความอดทน ผมเข้า 3 รอบช่างถึงแก้ได้ เพราะว่าช่างอ่อนประสพการ ตอนนั่นผมก็จี๊ด แต่ต้องท่องว่า อดทนๆๆๆ

ออฟไลน์ Untouchable

สมาชิกลองเข้าศูนย์นี้ดูน่ะครับ สยามนิสสัน บางกอก อินเตอร์เนชั่นแนล อยู่ตรงข้ามกับทางเข้าถนนลำลูกกาครับ ผมแนะนำให้ลองเข้าทางเฮียเจ้าของศูนย์ดูครับบริการลูกค้าดีมากทั้งก่อนขายหลังขายหรือหาหัวหน้าช่างเลยครับ

ออฟไลน์ Tuna

• **
พึ่งไปที่ยานนาวามาครับ
นิสสันโยโกตะ เป็นของคนญี่ปุ่นอ่ะครับ
เข้าไปเช็คระยะเฉยๆ งานเรียบร้อยดีมาก. พนักงานดูแลดีสไตล์ญี่ปุ่น
แต่ไม่รู้ว่าช่างฝีมือเป็นยังไง
แต่โดยรวมประทับใจเซอร์วิสของเค้ามาก

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
วิภาวดีครับ เคยไปทำ 2-3 ครั้งจบในครั้งเดียว

ไปทำสีขาวมุกที่นี้ ที่เดียว ครั้งเดียวจบ

ออฟไลน์ Dubee

ผมเข้าสยามนิสสันเชียงใหม่ ตอนนั้นรถขับเบี้ยว พวงมาลัยไม่ตรง พอเข้าไปเช็คที่ศูนย์นี้ เขาจับตั้งศูนย์ถ่วงล้อให้ หมดคชจ.ไป 500 กว่าบาท ก็โอเคครับ ซ้อมครั้งเดียวจบ ไว้ใจได้ครับศูนย์นี้  ;)

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
วิภาวดีครับ

ออฟไลน์ north

ผมแนะนำอีกที่นึงครับ
นิสสันรถดีพระราม2 สาขาวิภาวดีครับ แต่ต้องบอกรายละเอียดช่างเยอะๆนะครับ

ผมไปที่รามอินทรามา 2 รอบแล้วไม่จบ มาที่นี่จบครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ไปที่ กม.22 เลยครับ ถ้าที่นี่ไม่จบ ที่อื่นเละแน่ๆ

กรุงไทยรามอินทราจริงๆ ก็ขอสาย ผจก.ศูนย์ คุณชัยวัฒน์ ก็ได้ครับ

ส่วนศูนย์อื่นก็ กลางๆ ไม่ดีไม่แย่ (ศูนย์แย่ๆ ก็ยังดีกว่ามิตซูนิดนึง) แต่ก็ไม่ได้ดีเท่าฮอนด้า-โตโยต้าครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ kut_tan

• Newbie
  • *
แนะนำนิสสัน หาดใหญ่ในครับ เซลล์ชื่อน้องพล ให้ของแถมเยอะดีครับ พูดง่ายและเป็นกันเอง
บริการหลังการขายผมคิดว่าสำคัญ จึงอยากแนะนำครับ
สนใจโทรสอบถามน้องเค้าดูครับ เบอร์ 086-4055095-น้องพล