ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยประเมิน ราคาทำสีรถหน่อยครับ  (อ่าน 8013 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
ช่วยประเมิน ราคาทำสีรถหน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 16:17:44 »
พอดี รถ TFR เจ้าเพื่อนยาก ขับๆไป ลูกหมากตัวล่างหลุด ทำให้  ตรงซุ้มล้อ ฝั่งคนขับบุบ  อยากทราบ พี่ๆ ที่เคยทำสี หรืออยู่วงการนี้ ช่วยประเมิน ราคาซ่อม หน่อยครับ  ว่าทำสีตรงจุดนี้ หมดประมาณกี่บาท ครับ  ขอบคุณครับ   

ถามเพิ่มเติมครับ พอดีรถ มีรอย ขูด ฝั่งประตูซ้ายด้วยนิดหน่อย ถ้าให้เขาเก็บรอยให้ทั้งคัน จะหมดเยอะไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ redtopup

• Full Member
Re: ช่วยประเมิน ราคาทำสีรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 17:13:29 »
ผมกะคร่าวๆ สำหรับอู่ต่างจังหวัด แก้มหน้าไม่เกิน 3000 บาทประตูอีกฝั่ง เอา 3000 เท่ากัน ต่อทำพร้อมกันทีเดียว จบที่ 5000-5500 บาท
สำหรับสีเอาดีหน่อยก็กึ่งแห้งช้า แต่อู่เห็นรถกระบะเก่าหน่อยก็แห้งเร็วพ่นให้

ออฟไลน์ kikumarru

• Jr. Member
  • **
Re: ช่วยประเมิน ราคาทำสีรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 17:58:19 »
ทำสีคิดเปนชิ้น ชิ้นละ 2-3พันไม่รุ้ขึ้นอีกมั้ย แม้ทะ้งชิ้นจะมีรอยเดียว หรือ ร้อยรอย ก้อราคาเท่ากันถ้าให้ทำสีทั้งชิ้น บังโคลน 1ชิ้น ประตูบานละชิ้น ไม่เกี่ยวเล็กใหย่  แต่ถ้ารอยเล็กๆอาจจะขอสีเหลือมาแต้มเอา แต่ถ้าอู่ใหย่ๆเด๋วนี้ใช้ดครื่องผสมสี และคำนวนพื้นที่มักจะพอดีไม่มีเหลือ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 20:10:00 »
ทำสีชิ้นเดียวแพงกว่าทำทั้งคันอีกครับ  ผมว่าประมาณไม่เกิน4000ครับ  ถ้าจะเก็บรอยทั้งสาดสีใหม่ด้วยก็ประมาณไม่เกิน15000ครับ  แล้วแต่อู่ด้วยครับของผมดีแม้กสาดสีเดิมก็หมืนสามครับของผมมีหลังคาด้วยแพง
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง