ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง 350z กับ slk ตัวไหนจุกจิก ซ่อมยาก อะไหล่แพง มากกว่ากันครับ  (อ่าน 18809 ครั้ง)

ออฟไลน์ watchara1806

• Newbie
  • *
อยากทราบครับ ขอแบบฟันธงเลยนะคับ อิอิอิอิ

ออฟไลน์ ?????

• Jr. Member
  • **
มันมีจุกจิกด้วยหรือครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ไม่เคยใช้ 350z

ขอคอมเมนท์ SLK ปี 1998 นะครับ ตัวปัจจุบันคงไม่ได้เจอกัน

จุดเด่นที่น่าประทับใจนอกจากการออกแบบ คือเป็นรถที่ประหยัดน้ำมันอย่างไม่น่าเชื่อ 15Km/l สบาย ๆ ไม่ต้องผ่อนเท้า

เครื่องยนต์ทนทาน

แต่ อย่าเปิดประทุนแล้วถูกชนท้าย

เพราะไอ้ปั๊มโง่ ๆ ตัวหนึ่งที่มันทำหน้าที่ช่วยระบบเบรค และยกหลังคา บวกกับไฮดรอลิกสองตัว ราคาเกือบจะพอ ๆ กับรถญี่ปุ่นคันนึง

รายละเอียดอื่น ๆ นอกนั้น ทนพอ ๆ กับ W124

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
ซ่อมบำรุงน่าจะพอๆกันนะเเต่ 350z ซ่อมคงมีต้องเสียเวลารออะไหล่บ้างหละ

ขับslk หญิงมอง

ขับ350z ผู้ชายมอง 5555

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ซ่อมบำรุงน่าจะพอๆกันนะเเต่ 350z ซ่อมคงมีต้องเสียเวลารออะไหล่บ้างหละ

สงสัย 350Z กับ 370Z คงได้กลุ่มลูกค้าใหม่เเล้วล่ะมั้งครับ

ก็พวก เกย์ เก้ง กวาง ไง

555+
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Lovely_Car

สงสัย 350Z กับ 370Z คงได้กลุ่มลูกค้าใหม่เเล้วล่ะมั้งครับ

ก็พวก เกย์ เก้ง กวาง ไง

555+

งั้นผมก็มอง350Zอ่าดิ

555

ขำๆนะครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ม่ายช่าย ยังง้านนน ผมหมายถึงว่า รถเเบบ350zนี้เป้ฯรถที่ผู้ชายคลั่งไคล้ ผู้ชายเห็นจะชอบว่ามันดูเท่ห์ อยากได้มาครอบครอง

เเต่ถ้าผู้หญิง จะไปมองพวกรถยุโรป เบ้นบีเอ็มมากกว่า จ้าา

ตุ๊ด เกย์ ทอม ดี้ ไม่เกี่ยวจ้าา ทุกเพศเป็นคนดี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ข่าวร้าย สำหรับพวกผม และข่าวดีสำหรับ ชายแท้ทั้งหลาย

เกย์ เก้ง กวาง ที่ไม่ได้ชอบรถเลย จะมอง SLK ก่อน 350Z เหมือนผู้หญิงครับ

อันนี้วัดเอาจากคนรอบข้าง...

-----------------------------------------

ผมเหรอ ผมอง 350Z ก่อนอยู่ดี
ดูสิว่า คันที่ขับตามมา จะขับดี หรือขับมารยาทเป็นอย่างไร

ทั้ง 2 คัน เคยลองขับมาแล้ว
และ บรรยากาศในห้องโดยสารของทั้งคู่ ก็แน่น กระชับไปซะทั้งคู่
เสียงลม ขณะขับขี่ 350Z มีมาให้คุณอย่างเต็มที่ แต่ SLK ก็จะเงียบกว่า ได้แค่ถึงในช่วงความเร็วหนึ่งเท่านั้น

ลองหาในรีวิว ที่ผมเคยทำเอาไว้อ่านดูได้ครับ ทั้ง สองรุ่นนี้

ส่วนบริการหลังการขาย ผมกลับไว้ใจ นิสสัน (แล้วก็คงต้องเป็นศูนย์ของคุณแถม ที่ชำนาญเรื่อง Z โดยเฉพาะ) มากกว่า เบนซ์ นิดนึงแหะ
ยกเว้นเสียว่า ถ้าเบนซ์ คันนั้ อยู่ในการดูแลของศูนย์บิการ อย่างเป็ทางการ และมี คุณน้าอรุณ เป็นคนติดตามงานให้

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
ความคิดส่วนตัว คนที่เค้าไม่เล่นรถ(หมายถึงไม่ค่อยได้สนใจรถเท่าไร)

เค้ามักจะมอง 2 ค่ายตัวแม่ก่อนเลยครับ ค่ายแรกเบนซ์ อีกค่ายก็ใบพัดฟ้าขาว

นอกเหนือจากนี้เค้า ก็รู้มั่ง ไม่รู้มั่ง อาจจะถามว่ารถค่ายนี้ค่ายอะไรอ่ะ สวยดี พอบอกค่ายไปเค้ากลับพูดแค่ " หรอ สวยดีทำได้ขนาดนี้เลยหรอ " ยกตัวอย่าง 370z

พอ Benz มาเท่านั้นแหละ ไม่ต้องบอก สรรพคุณอะไรมาก รู้ ว่ารุ่นไหนรุ่นไหน

โดยสรุปแล้ว คนไทยเรายังติดอยู่กับค่ายรถไม่กี่ค่ายครับ สำหรับรถระดับ premium

อ้อลืมตอบ โจทย์ ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง ซ่อมยาก อะไหล่เท่าไร

รู้แต่ว่า ผมไม่ชอบภาพลักษณ์ที่ Benz มีให้ต่อตัวผมอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2010, 23:53:46 โดย BigBlahBlah »
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ simcity

ไม่สนใจ Z4 เหรอครับ ยิ่งถ้าเป็น สีขาวจะสวยสุดๆ

555 มาช่วยทำให้หวั่นไหว 

ออฟไลน์ st_citroen

Z4 สีน้ำเงินที่พี่จิมมี่ขับนั่นล่ะ สวยครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
เกินเอื้อมทั้งนั้นเลย  T_T
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
เอา TT มาพิจารณาอีกคันสิครับบบ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เป็นผม ผมขอ 350Z ครับ ผมว่ามันคันใหญ่กว่าหน่อยและระยะยาว น่าจะบำรุงรักษาถูกกว่า SLK ครับ
ค่าบำรุงรักษาน่าจะราวๆ Nissan Teana ครับ และของแต่งก็เยอะ แรงดีด้วย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011