ผู้เขียน หัวข้อ: นั่งอ่านหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ พึ่งรู้ว่า้รนเจอร์ก็มีเครื่องเบนซิล CNG  (อ่าน 2201 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
ใครใช้อยู่คะ อยากรู้ว่าสมรรถนะเป็นยังไง ความทนทานเป็นยังไงคะ
แล้วเบนซิลเฉยๆ ที่ยังไม่ติด CNG มีมั้ยคะ ถ้าเอามาติด LPG จะไหวมั้ย

ก็ถามเป็นความรู้นะคะ ไม่ได้จะซื้อเพราะมีรถใช้อยู่แล้วค่ะ

ปล. หนังสือพิมพ์ฉบับที่อ่านแปลกมากเลยนะ หน้าสุดท้ายโฆษณาวีโก้ ถัดเข้ามาเป็นฟอร์ด ปาเจโร่ นิสสันซิลฟี่ มิวเอ๊ก ซึ่งแปลกมาก
เพราะปกติฉบับหนึ่งมีโฆษณารถไม่น่าเกิน 1-2 ยี่ห้อ แต่ฉบับนี้มาทุกยี่ห้อเลยอ่ะ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
จริงๆมันมีขายเพื่อคนค้าขายด้วยครับ มันเคยลดราคาตัว cap เหลือ 499 ตอนนั้นคนตามหาศูนย์เพื่อตัวนี้กันเพียบ

2.5 เบนซิล เป็นรุ่นเกรดต่ำสุดเลย ไม่มีกระจกไฟฟ้าด้วย

ตัว CNG ฟอร์ดไม่ได้ทำเองครับ ร้านแก๊สเหมาล็อตไปติดแก๊สแล้วเอาไปขายในนามร้านแก๊สเลย แต่ฟอร์ดรับประกัน Waranty ไม่ขาด ส่วนเบนซิลธรรมดา มีตัว Cap กับ ไม่ Cap แค่นั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2014, 22:51:20 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย