ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจจับความเร็วบนทางยกระดับอุตราภิมุข  (อ่าน 7148 ครั้ง)

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
อยากทราบว่า โทลล์เวย์นี้ขับเร็วเกินจะโดนปรับ 1,000 บาท ตามที่ติดบอกไว้มั้ยครับ

แล้วจากที่ผมสังเกตดู มีหลายคันเหมือนกันที่น่าจะเร็วเกิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2014, 21:45:21 โดย CARTOONCD41 »
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ bookish1

• Jr. Member
  • **
Re: ตรวจจับความเร็วบนทางยกระดับอุตราภิมุข
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 22:01:37 »
ปกติจะตั้งด่านกันเลย ฝั่งที่มุ่งหน้าไปรังสิต ขับไปเรียนเจอตลอด

แต่ขับเข้ากรุงเทพยังไม่เคยเจอเลย 

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
Re: ตรวจจับความเร็วบนทางยกระดับอุตราภิมุข
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 22:03:01 »
เร็วได้เป็นช่วงๆ ครับ ตรงจุดที่มีกล้องก็จะช้าพอพ้นก็วิ่งเร็วครับ
แต่ผมก็ไม่รู้นะครับว่าตรงไหนมีกล้องอาศัยรถตู้ประจำทาง

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 22:25:03 »
บนทางนี้ก็มีการจับมานานแล้วนะครับ แต่ยังไม่เห็นจะเป็นผลที่มองเห็นได้เลย

ปกติจะตั้งด่านกันเลย ฝั่งที่มุ่งหน้าไปรังสิต ขับไปเรียนเจอตลอด

ตอนปีสองยังซ่า ก็พาเพื่อนซิ่งไป เร็วนะ ไม่เห็นโดน

ออฟไลน์ aongpao

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 23:08:52 »
ผมเคยเห็นตรงช่วงที่จะลงสนามบินดอนเมือง ตำแหน่งทางเบี่ยงออก จะยืนอยู่ตำแหน่งนั้น แต่ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนไปยืนตำแหน่งอื่นด้วยไหม
หรือสังเกตไฟจากรถที่วิ่งสวนมา ถ้ากระพริบไฟเตือนมาหลายๆคัน แสดงว่าข้างหน้าจับความเร็ว
แต่ขับ110หรือขับ120+ ก็ถึงด่านเก็บตังช้ากว่ากันไม่น่าจะต่างมาก ถ้าไม่จะตกเครื่องจริงๆผมก็วิ่งชิวๆเลนกลาง110ไม่เคยโดนเรียก แถมน้ำมันยังเหลือเพียบ ;D ;D

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
Re: ตรวจจับความเร็วบนทางยกระดับอุตราภิมุ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 23:53:00 »
ผมพึ่งฮากันกับเพื่อน วันนี้ครับ
G9 ผมโดน แคมหมี ดูดตูด ก็กดหนีไปพักนึง ผมขับอยู่ 190 เห็นคันสวนมาเปิดไฟละลัวกันให้วุ่น โดยเฉพาะพี่ๆกระบะใจดี...
ก็เลยยกเหลือ 110 ให้แคมหมี แซงแบบได้ใจไป...
ถึงด่านจ่ายเงิน เห็นแคมหมีกำลังเปิดกระจกคุยกับพี่กากี ผมก็หันไปยิ้มให้เบาๆ หึ หึ หึ

เส้นนี้ประจำครับ เวลาเห็นไฟสัญญานเตือนจากเลนสวน เปิดกันแบบยังกับมีงานมหกรรมดริฟไฟสูงเลยครับ เห็นทีไรอดขำแรงๆไม่ได้สักที
คือมันแบบสะใจ ตรงที่ไมีได้แอร้มตูร๊อก 555

ปล.จะเจอแต่ขากลับ จาก กทม-รังสิต ขับไปวันไหน เจอเกือบทุกวันเลยครับ ส่วนใหญ่จะกักไม่เกินเที่ยง พอหลังเที่ยงจะไม่ค่อยเจอ แต่วันนี้เจอตอนบ่าย 3 เฉยเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2014, 23:55:43 โดย เกมส์'พิดโลก »
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 23:59:21 »
ดอนเมือง Tollway จะจับสดที่ทางลงปลายทาง ไม่รู้จับที่ความเร็วเท่าไหร่ แต่เดาว่า 110 เหมือนทางด่วนจุดอื่น  เพราะเวลาไปสนามบินดอนเมืองผมก็ 110-120 เพราะกล้องมันจะอยู่แถว Cargo ดอนเมือง หรือเลยทางลงเข้าสนามบินไปแล้ว  ไม่เคยโดนใบสั่ง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 00:10:37 »
ขอถามครับ
1.ด่วนกาญจนามีกล้องเยอะมั้ยครับ ถ่ายตอนกลางคืนได้มั้ยครับ
2.ทางลงใต้สมุทรสาคร สมุทรสงคราม กล่องเยอะมั้ยครับ ถ่ายตอนกลางคืนได้มั้ยครับ
3.ปกติถ่ายป้ายทะเบียนจากแค่ข้างหน้าใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 03:05:36 »
ขอถามครับ
1.ด่วนกาญจนามีกล้องเยอะมั้ยครับ ถ่ายตอนกลางคืนได้มั้ยครับ
2.ทางลงใต้สมุทรสาคร สมุทรสงคราม กล่องเยอะมั้ยครับ ถ่ายตอนกลางคืนได้มั้ยครับ
3.ปกติถ่ายป้ายทะเบียนจากแค่ข้างหน้าใช่มั้ยครับ

1.ด่วนกาญจนา หมายถึง วงแหวนบางพลี สุขสวัสดิ์ใช่มั้ยครับ ถ้าใช้ มี ฝั่งนึง 2 จุดฝั่งนึง 3 จุด เป็นกล้องติดตายตัว มีทั้งถ่ายจากท้ายและด้านหน้า ลักษณะเป็นกล่องสี่เหลี่ยมใหญ่ๆอยู่ใต้ป้ายบอกทาง    หรืออีกที่วงแหวนตะวันตกเป็นกล้องตำรวจทางหลวง ไม่ทราบจุด แต่ให้เดาจะแอบใต้สะพานลอยคนข้ามแถวๆ The mall บางแค

2. ทางลงใต้สมุทรสาคร สมุทรสงคราม กล่องเยอะมั้ยครับ ถ่ายตอนกลางคืนได้มั้ยครับ ---- ตอบว่า มีที่ก่อนทางออกปากท่อครับ ถ้ามาถึงปั๊ม ปตท สุดท้ายแล้วเหลือ 100-110 พอถ่ายจากเกาะกลางถนน ใบสั่งขึ้นว่าตำบลแพรกหนามแดง อำเภออัมพวา 8)  และออกปากท่อไปแถวๆก่อนถึงอำเภอเข้าย้อย มีอีกตัวถ่ายจากเกาะกลางถนน  8) เส้นบายพาสหัวหิน อันนี้ของเค้าแรงไม่ชัวร์ขาขึ้นขาลง เพราะจะสุ่มจุดเอา เป็นรถตู้สีขาวแอบในป่าข้างทาง หรือเกาะกลางถนน  8)    อำเภอกุยบุรีขาลงใต้เเอบบนรถตู้สีขาว จอดใกล้ๆสะพานข้ามคลองเล็กๆสังเกตุได้ต่อเมื่อเห็นใกล้ๆแล้ว   8) ชุมพร ก่อนเข้าเมืองชุมพร  หรืออีกจุดก่อนเข้าอำเภอสวี   8) ภูเก็ต เส้นบายพาทไปทางเซ็นทรัล
ซัก 5 โมงเย็นก็กลับหมดแล้วครับ กล้องไม่ถ่ายตอนค่ำยกเว้น วงแหวนบางพลี สุขสวัสดิ์  ,ทางด่วนพระราม9 ,ทางด่วนรามอินทรา

3.ปกติถ่ายป้ายทะเบียนจากแค่ข้างหน้าใช่มั้ยครับ ตอบเลยว่า เดี๋ยวนี้มีถ่ายจากด้านหลังด้วยครับ แต่เป็นโซนเชียงใหม่  อีสาน  ทางใต้ไม่เคยเจอ กรุงเทพกล้องฟิคตายตัว ก็เเค่นั้นครับ นอกนั้นข้างหน้า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 05:52:31 »
ขอบคุณทุกคำตอบเลยครับ  :) พอดีเมื่อวานเหยียบไปเยอะเลย มาลงดินแดง

ถ้าปรับสดก็รอดไปเพราะไม่เจอ แล่วเรื่องรถสวนกะพริบไฟเตือนผมก็เพิ่งทราบเหมือนกัน

ปล.เจอรถช้าแช่ขวาเยอะมาก กะพริบไฟให้หลบก็ไม่หือไม่อือไม่หลบอะไรทั้งนั้น เพลีย  :-\
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Dozeda

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 07:09:37 »
ขอถามครับ

-ด่วนบางพลี มีช่วงกม.7-9ครับ ก่อนจะลงเทพารักษ์ครับ กล้องอยู่ตรงกลางใต้ป้ายบอกทางเลยครับ
-เคยโดนถ่ายจากด้านหลังตรงด่วนงามวงศ์วานจ่าย10บาทแล้วก่อนขึ้นสะพาน

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 08:26:25 »
ขอถามครับ

1.ด่วนกาญจนา หมายถึง วงแหวนบางพลี สุขสวัสดิ์ใช่มั้ยครับ ถ้าใช้ มี ฝั่งนึง 2 จุดฝั่งนึง 3 จุด เป็นกล้องติดตายตัว มีทั้งถ่ายจากท้ายและด้านหน้า ลักษณะเป็นกล่องสี่เหลี่ยมใหญ่ๆอยู่ใต้ป้ายบอกทาง    หรืออีกที่วงแหวนตะวันตกเป็นกล้องตำรวจทางหลวง ไม่ทราบจุด แต่ให้เดาจะแอบใต้สะพานลอยคนข้ามแถวๆ The mall บางแค

2. ทางลงใต้สมุทรสาคร สมุทรสงคราม กล่องเยอะมั้ยครับ ถ่ายตอนกลางคืนได้มั้ยครับ ---- ตอบว่า มีที่ก่อนทางออกปากท่อครับ ถ้ามาถึงปั๊ม ปตท สุดท้ายแล้วเหลือ 100-110 พอถ่ายจากเกาะกลางถนน ใบสั่งขึ้นว่าตำบลแพรกหนามแดง อำเภออัมพวา 8)  และออกปากท่อไปแถวๆก่อนถึงอำเภอเข้าย้อย มีอีกตัวถ่ายจากเกาะกลางถนน  8) เส้นบายพาสหัวหิน อันนี้ของเค้าแรงไม่ชัวร์ขาขึ้นขาลง เพราะจะสุ่มจุดเอา เป็นรถตู้สีขาวแอบในป่าข้างทาง หรือเกาะกลางถนน  8)    อำเภอกุยบุรีขาลงใต้เเอบบนรถตู้สีขาว จอดใกล้ๆสะพานข้ามคลองเล็กๆสังเกตุได้ต่อเมื่อเห็นใกล้ๆแล้ว   8) ชุมพร ก่อนเข้าเมืองชุมพร  หรืออีกจุดก่อนเข้าอำเภอสวี   8) ภูเก็ต เส้นบายพาทไปทางเซ็นทรัล
ซัก 5 โมงเย็นก็กลับหมดแล้วครับ กล้องไม่ถ่ายตอนค่ำยกเว้น วงแหวนบางพลี สุขสวัสดิ์  ,ทางด่วนพระราม9 ,ทางด่วนรามอินทรา

3.ปกติถ่ายป้ายทะเบียนจากแค่ข้างหน้าใช่มั้ยครับ ตอบเลยว่า เดี๋ยวนี้มีถ่ายจากด้านหลังด้วยครับ แต่เป็นโซนเชียงใหม่  อีสาน  ทางใต้ไม่เคยเจอ กรุงเทพกล้องฟิคตายตัว ก็เเค่นั้นครับ นอกนั้นข้างหน้า

ขอถามครับ

-ด่วนบางพลี มีช่วงกม.7-9ครับ ก่อนจะลงเทพารักษ์ครับ กล้องอยู่ตรงกลางใต้ป้ายบอกทางเลยครับ
-เคยโดนถ่ายจากด้านหลังตรงด่วนงามวงศ์วานจ่าย10บาทแล้วก่อนขึ้นสะพาน

แต่ละท่านละเอียดมากๆเลยครับ ขอบคุณจริงๆครับ

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 08:59:59 »
ความรู้พรึ่บเลย
ผมขอแชร์ของผมมั้ง
ผมจะเจอเส้นด่วนแจ้งวัฒนะครับ ฝั่งขาไปบางปะอิน ก่อนถึงเมืองทองธานี จะมีรถสีส้มจอดแอบอยู่ตรงข้างทางที่เป็นช่อง แล้วจะแอบถ่ายจากในรถครับ ช่วงนั้นเป็นช่วงลงเนินและเป็นช่วงที่มีช่องจราจรเพิ่มขึ่น ดังนั้นรถส่วนใหญ่จะขับเร็วขึ้น แถมลงเนินอีก ส่วนใหญ่จะขับเกินครับ โดนเกือบทุกราย

และด่วนแจ้งวัฒนะบางครั้งจะไปแอบตามหัวมุมสามแยกที่เป็นเส้นรถจากข้างล่างวิ่งขึ้นด่วนมาบรรจบกับเส้นบนด่วน เอารถสีส้มไปจอดเหมือนเดิมครับ แนะนำว่าถ้าใกล้จะเจอทางสามแยกหรือช่วงที่มุมถนนที่จะมีเลนแยกเพิ่ม ให้ระวังรถสีส้มไว้ครับ

ส่วนเส้นไปอยุธยาให้ระวังใต้สะพานลอยและสะพานกลับรถทั้งหลายไว้ครับ ตำรวจจะสุ่มครับ ย้ายไปนั่งแต่ละที่ไม่เหมือนกัน

ส่วนเส้นมอเตอร์เวย์ไปชลบุรี ตำรวจจะนอนหมอบอยู่บนสะพานลอยครับ แอบยิงกล้องลงมา ถ้าไม่มองดีๆ มองไม่เห็นครับ บางครั้งก็ลงมานั่งใต้สะพานลอยก็มีครับ วิ่งแซงไปปุ๊ปเจอปั๊ป

แต่สุดท้ายแนะนำว่าให้ขับความเร็วตามกฏหมายดีกว่าครับ สบายใจ ปลอดภัย ประหยัดน้ำมัน และไม่เดือนร้อนคนอื่น

ออฟไลน์ puay

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 10:12:48 »
เจอ ที่ด่วน บางพลี บ่อยสุด ล่า สุด 121 km/hr ยอมจ่ายโดยดุษฎี เพราะเราผิดจริงครับ

ถ้าใครเจอ มากกว่า 1 ใบ ลองพยามต่อรองดูนะครับ น้องผู้หญิงที่ หน้าเคาเตอร์รับเรื่อง ด่วนบาพลี  นอกจากจะน่ารักแล้ว ยังใจดีด้วย ส่วนใหญ่จะลดให้ครับ 

ออฟไลน์ 370Z

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 12:05:21 »
พระราม2 พอเลยมหาชัยเมืองใหม่มา จนถึงทางแยกเข้าบ้านแพ้ว ให้คอยดูบนสะพานลอย
จะมีตากล้องคอยถ่ายรูปอยู่ และจะเปลี่ยนสะพานลอยไปเรื่อยๆ  ;D

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 16:56:15 »
ไม่กลัวอุบัติเหตุแต่กลัวถูกจับกันนะครับ  ตลก ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 20:41:20 »
ไม่กลัวอุบัติเหตุแต่กลัวถูกจับกันนะครับ  ตลก ;D ;D
จริงครับ