ผู้เขียน หัวข้อ: ผมพึ่งทราบว่า พี่แพน เคยไปแข่งแฟนพันธุ์แท้ Benz  (อ่าน 7440 ครั้ง)

ออฟไลน์ yahooza00

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
Re: ผมพึ่งทราบว่า พี่แพน เคยไปแข่งแฟนพันธุ์แท้ Benz
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 20:34:14 »
หน้าเด็กเลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ผมพึ่งทราบว่า พี่แพน เคยไปแข่งแฟนพันธุ์แท้ Benz
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 20:51:29 »
ผมจะโดนถีบไหมครับ ถ้าอยากบอกว่า น้ำเสียงและวิธีการพูด เหมือนคนละคน  ;D
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 21:18:16 »
แพ้แบบ ยังไม่ได้ขึ้นชกเรยยย
ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 21:25:20 »
เงิบบบบบบบ  :P
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 21:38:06 »
เงิบบบบบบบ  :P
เอ๋นี่ก็ผู้ร่วมเข้าแข่งอีกคนนิหน่า 555  ;D

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 23:07:40 »
.
.
.
ดูรายการตอนนี้แล้วจะรู้เลยว่า Benz
คิดค้นอะไรให้กับโลกรถยนต์ไว้เยอะ
จนแบรนด์อื่นๆเอามาทำตาม และกลายเป็นอุปกรณ์
ที่รถเกือบทุกคันต้องมีในวันนี้เลย  ;D

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 00:34:58 »
ตอนผมดูทีแรกก็ งงๆ เหมือนกัน  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 00:41:50 »
โหท่าน ก็นี่มันตั้งแต่ปี 2003 เดือน ก.ค.แล้วนะครับ 11 ปีแล้ว คนเราก็ต้องมีเปลี่ยนไปบ้าง สมัยนั้นไม่เคยต้องพูดอะไรออกหน้ากล้องนะ มันไม่เหมือนสมัยนี้ครับ ธรรมชาติ หัว และ ปาก มันฝังในตัวผมไปแล้ว

ถ้าใครโชคดี จะมีหนังสือเกี่ยวกับเบนซ์ จัดพิมพ์โดยคนไทย เกี่ยวกับ SL-Class เขียนโดยคุณหมูตอน เอก ศุภกฤต วงรัศมี ซึ่งเล่มนั้นรู้สึกว่าพิมพ์ช่วงนั้นแหละ คุณเอกหมูตอนขอให้ผมช่วยเขียนประวัติ SL ให้หนังสือเล่มนั้น

ผมเคยมี พี่เอกส่งมาให้ แต่มันสลายไปกับน้ำท่วมปี 2011 แล้วครับ

ทุกวันนี้ความรู้เรื่องเบนซ์ ผมหายไปหมดแล้วมั้ง แล้วก็ไม่ได้อัพเดทอะไรในหัวแล้ว พูดง่ายๆคือรถหลังปี 2004-05 มานี่ผมไม่ได้ติดตามเลย หลังเริ่มทำงานบริษัท ชีวิตไม่เหมือนเดิมครับ ยิ่งแก่ ยิ่งไม่มีเวลา เวลาเดียวที่สามารถหาความรู้เข้าหัวได้คือตอนนั่งขี้ครับ ผมซื้อหนังสืออะไรมา สมัยก่อนอ่านแป๊บเดียวจบ สมัยนี้อ่านแล้วก็ค้าง อ่านแล้วก็ค้าง ในหัวมีแต่อะไรก็ไม่รู้ โชคดีที่เดือนต่อเดือนยังมีรถใหม่ๆมาให้ลองขับ นั่นก็ความรู้ส่วนหนึ่ง แล้วก็มีหนังสือที่รับแปลอยู่ นั่นก็ความรู้ส่วนหนึ่ง แต่นอกนั้นแล้ว มัน..พูดยาก...มันรู้...แต่มันไม่สนุกเหมือนตอนเราเด็กๆนะ ตอนนั้นรู้ไม่มาก แต่รักอะไรแล้วจะเรียนรู้ค้นคว้าอย่างบ้าคลั่ง ตอนนี้เหรอ อะไรไม่รู้ก็ปล่อยวาง ทำหน้าเป็นแมวแก่ๆเหมือนในภาพทางซ้ายนี่แหละครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Thi64

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 10:00:14 »
พี่แมนก็ไปแข่งด้วยเหรอครับนี้  ;)

ออฟไลน์ Napat14

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 11:08:29 »
สิ่งที่เปลี่ยน ไป คือ ร่างขยาย ขึ่น นะครับ
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 11:59:42 »
สิ่งที่เปลี่ยน ไป คือ ร่างขยาย ขึ่น นะครับ

ผมว่าอันนั้นมันก็เห็นกันอยู่ทุกคนอยู่แล้วมั้งครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 12:32:25 »
โหท่าน ก็นี่มันตั้งแต่ปี 2003 เดือน ก.ค.แล้วนะครับ 11 ปีแล้ว คนเราก็ต้องมีเปลี่ยนไปบ้าง สมัยนั้นไม่เคยต้องพูดอะไรออกหน้ากล้องนะ มันไม่เหมือนสมัยนี้ครับ ธรรมชาติ หัว และ ปาก มันฝังในตัวผมไปแล้ว

ถ้าใครโชคดี จะมีหนังสือเกี่ยวกับเบนซ์ จัดพิมพ์โดยคนไทย เกี่ยวกับ SL-Class เขียนโดยคุณหมูตอน เอก ศุภกฤต วงรัศมี ซึ่งเล่มนั้นรู้สึกว่าพิมพ์ช่วงนั้นแหละ คุณเอกหมูตอนขอให้ผมช่วยเขียนประวัติ SL ให้หนังสือเล่มนั้น

ผมเคยมี พี่เอกส่งมาให้ แต่มันสลายไปกับน้ำท่วมปี 2011 แล้วครับ

ทุกวันนี้ความรู้เรื่องเบนซ์ ผมหายไปหมดแล้วมั้ง แล้วก็ไม่ได้อัพเดทอะไรในหัวแล้ว พูดง่ายๆคือรถหลังปี 2004-05 มานี่ผมไม่ได้ติดตามเลย หลังเริ่มทำงานบริษัท ชีวิตไม่เหมือนเดิมครับ ยิ่งแก่ ยิ่งไม่มีเวลา เวลาเดียวที่สามารถหาความรู้เข้าหัวได้คือตอนนั่งขี้ครับ ผมซื้อหนังสืออะไรมา สมัยก่อนอ่านแป๊บเดียวจบ สมัยนี้อ่านแล้วก็ค้าง อ่านแล้วก็ค้าง ในหัวมีแต่อะไรก็ไม่รู้ โชคดีที่เดือนต่อเดือนยังมีรถใหม่ๆมาให้ลองขับ นั่นก็ความรู้ส่วนหนึ่ง แล้วก็มีหนังสือที่รับแปลอยู่ นั่นก็ความรู้ส่วนหนึ่ง แต่นอกนั้นแล้ว มัน..พูดยาก...มันรู้...แต่มันไม่สนุกเหมือนตอนเราเด็กๆนะ ตอนนั้นรู้ไม่มาก แต่รักอะไรแล้วจะเรียนรู้ค้นคว้าอย่างบ้าคลั่ง ตอนนี้เหรอ อะไรไม่รู้ก็ปล่อยวาง ทำหน้าเป็นแมวแก่ๆเหมือนในภาพทางซ้ายนี่แหละครับ

กันชน carlsson รถคันเก่าผมก็ซื้อจากหมูตอนนี่แหละ
บ้านอยู่เมืองเอก เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นไงมั่ง ไม่เจอกันหลายปีแล้ว

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 20:39:47 »
พี่แพนสุดยอด แต่ที่เปิดป้ายนี้วัดดองจริงๆ ถ้าพี่แพนได้เปิดก่อนคงได้ลุ้นเข้ารอบแน่ ๆ
ผมว่าเก่งอย่างเดียวไม่พอ ต้องดวงดีด้วย

ออฟไลน์ carenaruk

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 01:32:30 »
เห็นเพื่อนบอกว่า รายการนี้มีการเตี๋ยมกันด้วย ไม่ทราบว่าจริงเท็จประการใดครับคุนแพน เพราะผมชอบรายการนี้ชอบดูเป็นประจำ ทึ่งในความรู้ ความสามารถมากๆๆเลยครับ