ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาเกียร์ กับ จานจ่าย ครับ  (อ่าน 1909 ครั้ง)

ออฟไลน์ yahooza00

• Jr. Member
  • **
สอบถามปัญหาเกียร์ กับ จานจ่าย ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 16:57:44 »

คือว่า เกียร์ ใส่ L 2 D แล้วรถไม่วิ่งครับ ถ้าใส่ R ถอยปกติ ควรทำอย่างไรดีครับ

แล้วก็ ตรงจานจ่าย มีน้ำมัน ซึมๆ ซึ่งผมไม่รู้ว่าน้ำมันอะไร ควรเปลี่ยนซีล ใช่ไหมครับ

ผมใช้ แคมรี่ โฉมออสครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NoomTG

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามปัญหาเกียร์ กับ จานจ่าย ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 20:38:52 »
ขอตอบเรื่องเกียร์นะครับ เกียรฺ์เป็นแบบนี้ มันกลับบ้านเก่าแล้วครับ วีออสที่ให้ลูกน้องใบ้ เพิ่งจะเกียร์พังมา ลักษณะเหมือนกัน เป๊ะครับ

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
Re: สอบถามปัญหาเกียร์ กับ จานจ่าย ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 00:37:26 »
ถ้าซึมตรงฝาครอบจานจ่ายก็คือ นมค ครับ
เปลี่ยนซีลตัวเดียว แต่ต้องรื้อจานจ่ายทั้งตัว
เพราะซีลที่ว่าอยู่ด้านในเกือบจะสุด ถ้าจำไม่ผิด