ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องปุ่มไฟบนแผงควบคุมค่ะ  (อ่าน 2505 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
สอบถามเรื่องปุ่มไฟบนแผงควบคุมค่ะ
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 18:32:01 »
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ พอดีเหมือนตอนนี้ไฟปุ่ม A/C มันไม่ติดแล้วค่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะกดเปิด/ปิดบ่อยโดยเฉพาะเวลาก่อนถึงที่หมายจะกดปิดแล้วเร่งความแรงลมเพื่อให้ลมเป่าช่องแอร์ไม่ให้ชื้น แล้วอีกวันพอสตาร์ทรถก็กดปุ่ม A/C ใหม่แบบนี้ทุกวันรึเปล่า

อยากทราบว่าไฟพวกนี้ (รวมถึงไฟบนหน้าแผงควบคุมตัวอื่นๆ) หากมันไม่ติด หลอดขาด ฯลฯ นี่จำเป็นต้องเปลี่ยนมั้ยค่ะ? ถ้าเปลี่ยนจะยุ่งยากมั้ย แล้วถ้าไม่เปลี่ยนจะเป็นอะไรรึเปล่า พอดีไม่ทราบเรื่องระบบไฟของรถค่ะ ขอบคุณมากค่ะ..

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
Re: สอบถามเรื่องปุ่มไฟบนแผงควบคุมค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 18:37:00 »
Jazz หรือ City ตัวก่อนปัจจุบันหรือป่าวครับ ถ้าใช่ ส่วนใหญ่จะหลอดขาดเฉยๆ ครับ แกะออกมาเปลี่ยนจะวุ่นวายหน่อยนึง ถ้าไม่แคร์อะไรกับมันมากก็ใช้ต่อได้ปกติครับ เพราะถ้าแกะออกมาเปลี่ยน ผมกลัวเสียงคอนโซลกลางจะดังก๊อปแก๊ปหลังประกอบกลับน่ะครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2014, 18:40:08 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
Re: สอบถามเรื่องปุ่มไฟบนแผงควบคุมค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 18:50:38 »
Jazz หรือ City ตัวก่อนปัจจุบันหรือป่าวครับ ถ้าใช่ ส่วนใหญ่จะหลอดขาดเฉยๆ ครับ แกะออกมาเปลี่ยนจะวุ่นวายหน่อยนึง ถ้าไม่แคร์อะไรกับมันมากก็ใช้ต่อได้ปกติครับ เพราะถ้าแกะออกมาเปลี่ยน ผมกลัวเสียงคอนโซลกลางจะดังก๊อปแก๊ปหลังประกอบกลับน่ะครับ :)

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ งั้นก็ปล่อยมันเนอะ 5555555+ แต่มันก็อาจจะแปลกๆตาไปนิดจากปกติมันเคยมีไฟติด..

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 19:48:09 »
แต่มันก็เย็นใช่ไหมครับ