ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง ไดร์ชาร์ท ครับ  (อ่าน 1643 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongaid

• Newbie
  • *
เรื่อง ไดร์ชาร์ท ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 17:22:07 »
คือว่า ผมมีการไปติดเครื่องเสียง (มีกล้องมองหลัง) และพาวเวอร์ 4 ch และก็ซับสำเร็จรูปแอมป็ในตัว

ตอนนี้คือผมอ่านข้อมูลตามเวปๆ ต่างๆ เห็นเขาบอกว่าต้องเปลี่ยนไดร์ชาร์ทถ้าติดพาวเวอร์

ผมจึงมาขอความรู้ ด้วยนะครับ

ปล. vios 2007 แบต PUMA แห้ง ครับ

ออฟไลน์ popdemonic

• Full Member
  • I'm Back!
Re: เรื่อง ไดร์ชาร์ท ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 21:45:59 »
ไดชาร์ตเหมือน ปั๊มน้ำ แบตเตอร์รี่เหมือนถังเก็บน้ำ เวลาเราใช้งาน เราจะใช้ไฟจาก ไดชาร์ต หากมีการใช้กระแสมาก การประจุไฟที่เข้าไปเก็บไว้ในแบตเตอร์รี่
ก็จะน้อยลง หากเราใช้ไฟเกินกว่าที่ไดชาร์ตจะผลิตได้ มันก็จะไปใช้ไฟจากในแบตเตอร์รี่ ซึ่งเหมือนถังเก็บน้ำสำรองหมดไปเรื่อยๆ ใช้มิเตอร์จับดูก็รู้ครับเวลากลาวันหนะไม่ค่อยมีปัญหา แต่เวลากลางคืนมีโหลดมากๆเข้า แต่โดยปกติ ถ้าไม่ได้เล่นกันชุดใหญ่จริงๆ ระบบไฟในรถมันเพียงพอครับ

ออฟไลน์ norachon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 00:22:19 »
เครื่องเสียแค่นี้ ไดร์เดิม ก็พอครับ

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 12:30:06 »
ใช้เครื่องเสียงไม่ใหญ่มาก ใช้ไดชาร์ทอันเดิม ก็พอแล้ว แต่ใช้แบตเอตรี่แอมป์สูงกว่าหน่อยๆ ใช้แบตเตอรี่แบบน้ำครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์