ผู้เขียน หัวข้อ: // ยอดขายรถยนต์ในไทยเดือนกรกฎาคม57 ครบทุก Segment พลิกโผครั้งประวัติศาสตร์ !! //  (อ่าน 43984 ครั้ง)

ออฟไลน์ nl2br

• Hero Member
    • ร้านค้าออนไลน์
มาสด้า2 ยอดแรงดี ยินดีกับ cx5 ด้วยคับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ตาราง b segment ดูแปลกๆ สลับที่กันป่าวครับ ;D

ถ้าหมายถึงตารางรวมยอดขายสะสม B-Segment
บางทีลำดับจะไม่เหมือนกับลำดับในรูปยอดขายรายเดือนครับ
เพราะเรียงลำดับตามจำนวนยอดขายสะสมอีกทีครับ
ขอโทษที่อาจจะทำให้ดูงงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2014, 09:28:46 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ kiwiwi

Ford Escape ยังมียอดเรื่อยๆเลย
Nissan X-trail ไม่น้อยหน้า

หรือตลาดนี้กำลังจะเติบโตจริงๆแฮะ
ผู้บริโภคตอบรับ ทั้งๆที่รถ 2 รุ่นนี้อยู่ในช่วงสุดท้ายของอายุแล้ว
หรือว่ามันลดมากกว่า 1.5แสน ถึงกระแทกยอดขายได้ขนาดนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2014, 09:21:25 โดย kiwiwi »

ออฟไลน์ AkE

ผมชอบยอดขายเทียน่าคับ รถดี 5555
EX ป้าดดดดด 11 คัน
Ecosport ไม่แปลกที่แซง juke นะคับรถแบบ juke น่ารักแต่ภายนอกคับ
ยินดีกับ CX5 นะคับ รีบๆเข้า CRV minor เมื่อไหร่เดี๋ยวจะลำบากกอีก X trail อีก
ผมชอบสิ่งที่ toyota ทำกับตลาดรถกระบะจิงๆ กลยุทธ ใช้ได้ปล่อยรุ่นใหม่มาวิ่งแว้บๆ ทำให้ยอดตัวเองตกนิดๆ แต่ทำยอดรุ่นอื่นร่วงไปด้วยถือว่าเด็ดคับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ตาราง b segment ดูแปลกๆ สลับที่กันป่าวครับ ;D

ถ้าหมายถึงตารางรวมยอดขายสะสม B-Segment
บางทีลำดับจะไม่เหมือนกับลำดับในรูปยอดขายรายเดือนครับ
เพราะเรียลำดับตามจำนวนยอดขายสะสมอีกทีครับ
ขอโทษที่อาจจะทำให้ดูงงๆครับ
เข้าใจละครับ เห็นทำกรอบไว้ นึกว่าเน้นตรงนั้น
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
มายินดีกับ Ecosport CX5 ครับ..  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
โปรตอนสาบสูญไปแล้วรึเนี่ย หายไปจากสาระบบ  ;D
อีโคสปอต มันสวยจริงๆนะ ขนาดกำลังดีน่ารักเชียว
ส่วนค่ายMG ใครอยากเห็นหน้าคนซื้อไปดูที่เพจเค้าได้ เดี่ยวนี้เงียบไม่อัพข้อมูลละ
ไม่รู้ปิดเพจไปยัง  ::)
น่าจะสมาชิคเว็บนี้ทำ เพราะเห็นลิงค์ข่าวข้อมูลยิงมายังเว็บนี้

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
มิตซูแอจทราจกับมิราจขึ้นมาได้ไม่ค่อยแปกใจเลยครับ เห็นโปรลดไปเจ็ดหมื่น ราคาลดแล้วเหลือสี่แสนเองใครเล็งๆพวกอีโค่ไว้เจอโปรนี้เขวกันหมดครับ 555555

น่าแปลกใจเทียน่าจังครับ ถึงจะคิดว่าเป็นที่สามอยู่แล้วแต่ยอดตกขนาดนี้ทั้งๆที่รถเพิ่งจะเปิดตัวเอง คาดว่าเร็วๆนี้น่าจะมีโปรแรงออกมาแน่นอน

ออฟไลน์ citrinecw

• Full Member
Teana อาการหนักพอควรเลยนะเนี่ย หลังจาก เมษาที่่ยอดพุ่งเพราะเปิดตัว ตอนนี้ดิ่งลงเหวเลย ทั้งๆที่ Accord กับ Camry ยังพอทรงตัวอยู่ได้ Nissan ทีมคงต้องทำงานหนักขึ้นเยอะ 

CX 5 สมควรกับการโค่นบัลลังก์ CRV จริงๆ ตอนนี้เห็นบนถนนเยอะแล้วอย่างน้อยจะได้เคาะประตูบอก Honda ว่าไม้ได้ผูกขาดอีกต่อไปแล้ว

แต่ที่น่าทึ่งจริงๆคือ Fortuner ขนาดลากโมเดลนี้มานานกว่าชาวบ้าน ยอดขายยังไม่ตกเลยสุดยอดจริงๆครับ 

ออฟไลน์ carenaruk

บีที50โปร ของผมขายไม่ออกเลยยยย 555+

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
เห็นยอดขาย lancer ex แล้ว เศร้า

ออฟไลน์ Fly to dream

Ecosport ว่าแล้วมันเป็นยอดที่แบ่งมาจากเฟียสต้าและโฟกัสครับ มันเลยขายได้แบบนั้นแหละ  ส่วน Juke เชื่อว่าเดี๋ยวก็ลงไปเรื่อยๆ เพราะมันสวยแค่ช่วงแรกๆนั่นแหละ จะใช้งานจริงคนมาออก Ecosport เรื่อยๆ Juke ยิ่งเยอะ ความสวยแบบ Rare มันก็หมดไป
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
CX5 เดือนนี้อันดับ 1 หรอเนี่ย โตโยต้าทิ้งห่าง วีโก้ชนะเลิศเหมือนเดิม

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ดูข่าวช่องทรู MG6 ยอดจอง 300 กว่าคัน เป้าทั้งปี 2000 คัน (เหลือไม่กี่เดือน ?)
พึ่งส่งมอบคันแรกให้เจ้าสัว

ศูนย์ 12 แห่งทั่วประเทศ กรุงเทพ 5
ปลายปีมี MG3
อยากเห็น หน้าคนจองจังครับ

MG6 อยากเห็นด้วยครับ ;D

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
ดูรวมๆ บ้านๆแบบ vios นี้ขายได้เรื่อยๆเลยนะครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ยอดเทียน่าร่วงแบบดิ่งเหวมากกกก ถ้ายึดหลัก luxury มากกว่านี้ ทำให้หรูหรามากกว่านี้ เห็นแผงคอนโซลหน้าก็ไม่ไหวละ ที่วางแก้วน้ำก็เป็นหลุม พื้นที่วางขากะศรีษะด้านหลัง ก็น้อยลงเยอะ ออปชั่นกะราคาช่วยได้จริงแต่ ความเป็นเทียน่า มันน้อยลง คือนั่งซิลฟีมันยังแบบสบายกว่า ไม่อึดอัด

cx-5 อ๊ากกกกก ถล่ม cr-v ลงจากบัลลังก์ได้นิ ไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลย แต่ก็ทำได้แล้ว ดีใจด้วยครับ รถคุณดีจริงๆ
mu-x เป็นครั้งแรกที่ทิ้งห่างฟอร์ได้เยอะมาก แต่บ้านผมก็ออกฟอร์จูนเนอร์อยู่ดี อิอิ
celerio มาแรงแล้ว อิอิ
โดยรวมเกินคาดไว้หลายรุ่นเลยนะเนี่ย 3 ก็ยังแรงอยู่เช่นเดิม

Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ mongolias

Eco car นี่ตระกูล โอ้ นี่น่าจะจับเข้าเมรุเผาไปได้แล้วนะเนี่ย ยอดต่ำเตี้ยเรี่ยดินมาก
B-segment vios ยังขายได้เป็นกอบเป็นกำเช่นเคย
C-segment MZ3 ทำให้มาสด้าก้าวขึ้นมาได้น่าดูชม เผลอๆจะซัดกับซีวิคได้เลยนะเนี่ย
D-segment น่าสงสาร Teana จริง อัดออปชั่นมาซะเต็ม แต่หน้าดันเหมือนน้องเกินไป พาลจะไม่ได้เกิดเอา
SUV CX5 มาแล้ว หลังจากจดๆจ้องๆ จะขึ้นอยู่พักใหญ่ งานนี้ฮอนด้าคงมีการบ้านพอสมควรล่ะ

กระบะ Triton ยอดขายไปได้เรื่อยๆแฮะ แม้จะปลายโมเดลสุดๆ

ออฟไลน์ balliblue

accord กลับมานำ camry จากเดือนที่แล้วที่ยอดตกไป
vios ถามหน่อยมีอะไรดีซื้อกันเยอะแยะ สงสัย promotion ดีมั้ง
yaris ซึ้อไปถมที่กันหรอครับ

ยินดีกับ CX-5 ด้วยนะถ้าโค่นได้ 3 เดือนติดต่อ แปลว่าสุดยอดจริงๆ

ออฟไลน์ Sappe!

'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ยินดีกับmu x และcx5ด้วยครับทีขึ้นมาเป็นที่1ได้ ;D
Celerioถ้าลด50,000ยอดขายอาจจะสู้mirageได้ :)
ส่วนteanaผมไม่แปลกใจกับยอดขายหรอกครับเล่นลดความเป็นTeanaออกหมด
การออกแบบสู้ตัวJ32ไม่ได้เลยโดยเฉพาะภายในการออกแบบแผงคอลโซล
เบาะหลังความสบายก็ลดลง ภายนอกแทนที่จะทำให้ดูหรูกลับออกแนวsport.
คนซื้อ D secส่วนให้เขาต้องการความหรูแบบ Camry accord กับครับไม่ใช่แนวsportแบบพวกC sec B sec
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ jumpon77

M3 ได้แค่นี้ก็ รอนาน แทบตายแล้ว ผลิตไม่ทัน โรงงานมันเล็ก

Ecosport มันไม่ได้ขายดี (มันขายได้เรื่อยๆ) แต่เพียง Juke มันยอดค่อยๆหด เท่านั้นเอง ดีแล้วที่นำเข้ามา
ร้านอยู่ไหนคับเนี่ย
ช.วัดลาดปลาดุกครับข้างๆปั้มน้ำมันptครับ แต่พลิกไปหลายๆรุ่นอยู่เหมีอนกันครับบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อยากรู้จังว่ามิตซูจะทำอย่างไรกับ EX
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Deaw

อยากรู้จังว่ามิตซูจะทำอย่างไรกับ EX
อีกไม่นานคงจะเลิกขายแล้วมั้งครับ ไม่เห็นมีโปรใดๆ ไม่มีโฆษณาใดๆ ไม่มีการเปลี่ยนโฉมใดๆ อวสานจริงจัง

ออฟไลน์ Puitam

มาสด้าสามนี่ส่งมอบได้แค่นี้จริงๆเหรอเนี่ย  น่าจะลองเพิ่งกำลังการผลิตดูนะครับ 

เผื่อจะล้มซีวิคได้แบบ CX5     เอาแค่ซักเดือนสองเดือนก็ยังดี

แต่ผมว่านะที่ถูกน้องสามแย่งยอดไปจริงๆคือโฟกัสนะ 

กลุ่มเดียวกันคือคนศึกษาเรื่องรถมาบ้าง  ชอบรถที่เกาะถนนดีๆ  เติมแถมE85ได้ และศูนย์ก็พอไว้ใจได้บ้าง (รึเปล่า?)

ยอดโฟกัสเลยหดๆๆๆๆ

ออฟไลน์ djunsri

• **
ยินดีกับmazda ครับ cx5 รถเค้าดีจริงครับ crvผมว่าดูน่าเบื่อ โฉมนี้ดูไม่sportเลย hondคงต้องรีบไมเนอร์แน่เลยครับ
ส่วนเทียร์น่า ผมว่ายอดคงจะได้ประมาณนี้ครับ เพราะโฉมนี้เห็นแล้วเพลียจริงๆ ด้านนอกคล้ายซิลฟี่ ภายในไม่หรูเลย ที่วางแก้วเป็นหลุม ที่นั่งด้านหลังleg room &head room น้อยสุด นั่งอึดอัด คนซื้อd segment เค้าต้องหวังว่ารถระดับนี้ ต้อง1นั่งสบาย 2หรู. 3ปลอดภัย ซึ่งเทียน่าสอบผ่านแค่ข้อสุดท้ายครับ
Mu-x เยี่ยมเลยครับ แต่ผมอดกังวลแทน isuzu จริงๆ ว่าถ้าvigo model change. ยอดมันจะทิ้งกันขาดขนาดไหนเนี่ย เพราะพี่โตขนาดปลายโมเดลแล้วยังแรงอยู่เลย ยังไงเป็นกำลังใจให้ครับisuzu

ออฟไลน์ @PPs

• **
CX5 พลิกมาชนะได้ ต้องรอดูว่ากี่เดือน  ส่วนโตโยต้าชนะตลอดเช่นเคย

ปล. อยากรู้ยอดขายแต่ละ Segment ของรถยุโรปด้วยจัง จะมีข้อมูลไหมครับ

ออฟไลน์ Intrend

• **
สำหรับ Nissan ดูจะแปลกว่าใครที่ D-Sec ที่ว่ากันว่ายอดไม่ค่อยดีแต่ดูยอดขายรวมเทียบกับยอดข่ายของ C-Sec ร่วมค่ายอย่าง Sylphy ยอดขาย Teana ยังมากกว่าเกือบ 2 เท่า

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
ที่ผมตกใจน่าจะป็น อโค่สปอร์ต นำ จุ๊ค ได้ยังไง หึหึ

ขอบคุณครับ
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Darkart

ขอบคุณครับ
MU-X  เป็นอีกครั้งทิ้งห่างFortuner เยอะพอสมควร
แต่กลุ่มกระบะ 1 ตัน
นาวาร่าตัวใหม่ กับ โคโลราโดปรับปรุงใหม่  ยอดขายน้อยจัง
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ขอบคุณครับ
MU-X  เป็นอีกครั้งทิ้งห่างFortuner เยอะพอสมควร
แต่กลุ่มกระบะ 1 ตัน
นาวาร่าตัวใหม่ กับ โคโลราโดปรับปรุงใหม่  ยอดขายน้อยจัง
นาวาร่ายังไม่ส่งมอบครับ เดือนสิงหาช่วงกลางเดือนถึงจะเริ่มส่งมอบ ต้องรอดูว่าเดือนสิงหาคม ยอดจะขึ้นมาแค่ไหนครับ แต่ที่แน่ๆนาวาร่า ยอดขายเพียว ต้องดูที่เดือนกันยายน ครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023