ผู้เขียน หัวข้อ: // ยอดขายรถยนต์ในไทยเดือนกรกฎาคม57 ครบทุก Segment พลิกโผครั้งประวัติศาสตร์ !! //  (อ่าน 43906 ครั้ง)

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ยอดพลิกหลาย segment เลยนะเนี่ย รอดูกันต่อไปครับ งานนี้สนุกแน่
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Darkart

ขอบคุณครับ
MU-X  เป็นอีกครั้งทิ้งห่างFortuner เยอะพอสมควร
แต่กลุ่มกระบะ 1 ตัน
นาวาร่าตัวใหม่ กับ โคโลราโดปรับปรุงใหม่  ยอดขายน้อยจัง
นาวาร่ายังไม่ส่งมอบครับ เดือนสิงหาช่วงกลางเดือนถึงจะเริ่มส่งมอบ ต้องรอดูว่าเดือนสิงหาคม ยอดจะขึ้นมาแค่ไหนครับ แต่ที่แน่ๆนาวาร่า ยอดขายเพียว ต้องดูที่เดือนกันยายน ครับ

ขอบคุณครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ปล. อยากรู้ยอดขายแต่ละ Segment ของรถยุโรปด้วยจัง จะมีข้อมูลไหมครับ

ค่ายยุโรปไม่ส่งยอดแยกรุ่นมาครับ มีแต่ยอดรวมเท่านั้น

ออฟไลน์ banch

Triton นี่เป็นอะไรที่น่าทึ่งพอสมควร ครองอันดับที่สามเหนียวแน่นมาตลอด

ฟอร์ด เรนเจอร์ ใหม่ๆสดๆ รถกระบะที่ว่าแน่สุดๆ ก็ยังแซงไม่ได้ (ไม่ขอนับ วิโก้ กับ ดีแม็กซ์)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
สำหรับผม ไทนตันมันไม่ได้แย่อะไร ถึงไม่สวยมาก แต่มันก็ดูดีได้เรื่อยๆ ดูไม่ตกยุคอ่ะครับ ทั้งที่เป็นรถเจนเก่าแล้ว (หน้ายางมันกล้าให้ 245 นะเออ) ทั้งที่คู่แข่งให้ 265 285 กันหมดแระ