ผู้เขียน หัวข้อ: เอารถเข้าศูนย์แล้วกลับมากับรอยสารพัด.....  (อ่าน 4044 ครั้ง)

ออฟไลน์ zocket00

• Jr. Member
  • **
คือเรื่องมีอยู่ว่าผมได้เอารถ CLA ไปเข้าศูนย์เนื่องจากว่าสุนัขตัวแสบมันไปแทะส่วนแหลมๆที่ยืนออกมาตรงใต้กระจังหน้าซะเยินเลย จึงตัดสินใจนำรถเข้าไปขัดและทำสีให้มันกลับมาเหมือนเดิม หลังจากรับรถกลับมาสังเกตุว่าปลายฝากระโปรงหน้ามีรอยเหมือนมีอะไรมาถูๆทำให้มันด้านซึงเห็นชัดพอสมควร (คาดว่าเกิดจากร่องรอยการถอดกระจังหน้าออกไปทำสี แต่ทำไมมันถึงเป็นรอยได้ขนาดนนี้) บวกกับด้านข้างฝั่งประตูหลังคนขับมีรอบคราบๆอะไรไม่รู้ใต้กระจก ลองล้างรถแล้วไม่ออก และก็คอนโซลหน้าคนขับเหมือนมีคนวางสิ่งของน้ำหนักเยอะไว้นานจนมันทิ้งร่องรอยบุ๋มเป็นสีเหลี่ยม 2 สีเหลี่ยมไว้บนแผงคอนโซลหน้าคนนั่งฝั่งซ้ายมือ (หนังมันบุ๋มลงไปเหมือนเป็นแสตมป์) แล้วที่นี้ผมทำยังไงดีอะครับ คือถึงแม้จะไม่ได้มีรอยอะไรสาหัสแต่เห็นแล้วมันจุกจิกปวดใจมากเพราะรอยไม่ได้มาจากเรา.....  :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
Re: เอารถเข้าศูนย์แล้วกลับมากับรอยสารพัด.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 09:38:14 »
นำกลับไปให้ศูนย์รับผิดขอบครับ  :o

ออฟไลน์ zeb80

Re: เอารถเข้าศูนย์แล้วกลับมากับรอยสารพัด.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 09:53:31 »
ถ้าตอนไปรับรถไม่เห็นนี่ลำบากครับ เค้าอ้างได้ว่าอาจจะเกิดหลังรับรถ
แต่ยังไงลองคุยดูก่อนครับ แล้วแต่ว่าเค้าจะแคร์คุณขนาดไหน

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 09:55:36 »
ถ้าตอนไปรับรถไม่เห็นนี่ลำบากครับ เค้าอ้างได้ว่าอาจจะเกิดหลังรับรถ
แต่ยังไงลองคุยดูก่อนครับ แล้วแต่ว่าเค้าจะแคร์คุณขนาดไหน

นั่นสิครับ ตอนรับรถไม่ได้สังเกตุขนาดนั้นเลยไม่เห็นครับ พอกลับมาจอดที่โรงรถมีไฟส่องนี่เห้นชัดเลยครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 09:57:05 »
แบบนี้ถ้าเกิดเค้าไม่รับผิดชอบเราก็ลำบากครับ เพราะมันผ่านขั้นตอนการตรวจรับรถมาแล้ว ท่าทางเป็นคนรักรถน่าดู ยังไงก็ลองดูครับ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 13:39:03 »

นั่นสิครับ ตอนรับรถไม่ได้สังเกตุขนาดนั้นเลยไม่เห็นครับ พอกลับมาจอดที่โรงรถมีไฟส่องนี่เห้นชัดเลยครับ
เข้าใจเลยครับถ้าเป็นเพราะเราทำเองยังไม่เซ็งเท่าตอนนี้รีบติดต่อหรือกลับไปที่ศูนย์ก่อนเรื่องรอยที่คอนโซลลองเอาน้ำยาเคลือบเบาะหรือ
เคลือบพลาสติกภายในลองลูบดูก่อนครับน่าจะดีขึ้นอาจจะพอคืนตัวได้เป็นโฟมฉีดนะครับของวางๆหนักๆจะยุบตัว

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 17:18:06 »

เข้าใจเลยครับถ้าเป็นเพราะเราทำเองยังไม่เซ็งเท่าตอนนี้รีบติดต่อหรือกลับไปที่ศูนย์ก่อนเรื่องรอยที่คอนโซลลองเอาน้ำยาเคลือบเบาะหรือ
เคลือบพลาสติกภายในลองลูบดูก่อนครับน่าจะดีขึ้นอาจจะพอคืนตัวได้เป็นโฟมฉีดนะครับของวางๆหนักๆจะยุบตัว

ตอนรับรถมาก็สังเกตุว่าแผงคอนโซลมันมันๆลื่นอยู่อะครับ คาดว่าเค้าคงขัดเคลือบด้วยตอนเข้าศูนย์ ว่าแต่มันจะมีโอกาศคืนตัวหรอครับถ้าใช้โฟมเคลีอบ

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 18:29:40 »
ผมเคยโดน และคิดกับตัวเองว่า แล้วถ้าเราเอาไปให้เค้าแก้ไขแล้วจะแน่ใจได้ยังงัยว่าจะไม่มีรอยใหม่ๆเพิ่มมาอีก??  ในเมื่อครั้งแรกมันชุ่ยขนาดนั้น :(