ผู้เขียน หัวข้อ: !!! หน้าเว็บ honda.co.th ขึ้นเป็น All-New Honda Mobilio (โมบิลิโอ) แล้วนะครับ  (อ่าน 11681 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
เป็นที่แน่ชัดแล้วนะครับ ว่าประเทศไทยขาย Honda Mobilio (โมบิลิโอ) ชัว 100%
เพราะตอนนี้ หน้าเว็บ honda.co.th ขึ้นเป็น All-New Honda Mobilio (โมบิลิโอ) แล้วครับ

http://mobilio.honda.co.th

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2014, 11:51:08 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ joeyote

พอแต่งแบบ RS ก็ดูดีไม่เบาาา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2014, 10:39:33 โดย joeyote »
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

พอแต่งแบบ Modulo ก็ดูดีไม่เบาาา

ใช่ชุดแต่งงาน Modulo หรอครับ รู้สึกเหมือนเป็นรุ่น RS แต่งมาจากโรงงาน

ออฟไลน์ Bond007

ถ้า 1.5 ดีเซลมาคงดี

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ปกติ ฟรีค่าแรงเช็คระยะ เขาได้กันกี่ หมื่น กิโลเมตรครับ

ของ d-Max ผม ก็ฟรีค่าแรง 5 ครั้ง ๆละ 10,000 กม นะครับ

ปกติ ฟรีค่าแรงเช็คระยะ เขาได้กันกี่ หมื่น กิโลเมตรครับ

ของ d-Max ผม ก็ฟรีค่าแรง 5 ครั้ง ๆละ 10,000 กม นะครับ

เอ่อ ปกติทั่วไป ฟรีค่าแรง 3ปี หรือ 1แสนกิโลเมตร อย่างใดอย่างนึงถึงก่อน
ผมอ่านผิด อ่านเป็น ฟรีค่าเช็คระยะ 50,000กิโลเมตร ^_^

ออฟไลน์ Sappe!

มันมาแล้วววว  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออนไลน์ Buffy

ผมพึ่งสังเกตคำว่า All new ล่ะครับ

"All-New Honda Mobilio"

และก็พึ่งรู้ว่า มันมีรุ่นพี่ซ่ะด้วย

ออฟไลน์ kiwiwi

ทำไมอเมซิ่ง ไม่ทำไฟท้ายคมๆแบบนี้มั่ง

แต่ตัวนี้ท้ายโมดูโลสวยนะครับ สวยมาด้วย

แต่หน้ายังลืมความสยองของน้องสุดท้องไม่ได้เลย

ออฟไลน์ cdap

• Full Member
เห็นรูปตัว prestige สีขาวสวยดี ตัว RS หน้าตาดูเยอะไปนิดนึง
คงต้องรอดูคุณภาพวัสดุ งานประกอบ แล้วก็อ๊อปชั่นแต่ละรุ่นแล้วล่ะ
คิดเหมือนคนข้างบน "อยากได้ดีเซล"

ออฟไลน์ boy_pilok

• Jr. Member
  • **
ถ้า 1.5 ดีเซลมาคงดี
ตัวดีเซลที่อินโดและอินเดียมีนะครับ  แต่ตัวท็อปคือ RS มีชุดแต่งรอบคันแถมเกียร์ธรรมดาอย่างเดียวนี่สิ

ออฟไลน์ TLX

บางกระแสข่าวบอกว่า RS จะมาเป็นรุ่นท็อปราคา 7xx,xxx นะครับ คงต้องรอติดตามกัน

ออฟไลน์ kowit1

บางกระแสข่าวบอกว่า RS จะมาเป็นรุ่นท็อปราคา 7xx,xxx นะครับ คงต้องรอติดตามกัน

มีคนกล่าวไว้ว่า ฮอนด้าไม่เคยขายของถูก ไม่รู้จริงมัยหว่า

ออฟไลน์ AkE

หน้าตาถ้าแต่งพอไปได้ แต่อยากทราบว่าไทยจะได้ไฟหน้า projector มั้ย

ออฟไลน์ TLX

หน้าตาถ้าแต่งพอไปได้ แต่อยากทราบว่าไทยจะได้ไฟหน้า projector มั้ย

ถ้าเป็นตัว RS ได้แน่ๆครับ

ออฟไลน์ mongolias

โอ้ต่อตูดมาแล้ว
ว่าแต่ภายใน ทำให้คอนโซลมันดูดีกว่า บรีโอหน่อยได้ไหมครับ
ขนาดผมที่บ้านใช้แต่ฮอนด้า ยังรับไม่ได้กับภายในบรีโอเลยครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เอ่อ ปกติทั่วไป ฟรีค่าแรง 3ปี หรือ 1แสนกิโลเมตร อย่างใดอย่างนึงถึงก่อน
ผมอ่านผิด อ่านเป็น ฟรีค่าเช็คระยะ 50,000กิโลเมตร ^_^

ปกติของฮอนด้า ฟรี "ค่าแรง" ถึงแค่ 20,000 กิโลเมตรนะครับ (ถ้าจำไม่ผิด)
ไม่เกี่ยวกับค่าเช็คระยะนะครับ อันนั้นไม่ฟรีแน่นอน น้ำมันเครื่องเอย ไส้กรอง ฯลฯ
ส่วน 3ปี หรือ 100,000 กิโลเมตรคือระยะรับประกันครับ ไม่ได้เกี่ยวกับฟรีค่าแรง

ออฟไลน์ Ohmohmz

• Jr. Member
  • **
มี3 รุ่น ย่อย  topสุดคือ rs (ไฟหน้าเป็นโปรเจคเตอร์)

รุ่นเริ่มต้นเบาะ2แถว ที่เหลือเป็น3แถว

ปล.เดานะครับ ^^

ปกติของฮอนด้า ฟรี "ค่าแรง" ถึงแค่ 20,000 กิโลเมตรนะครับ (ถ้าจำไม่ผิด)
ไม่เกี่ยวกับค่าเช็คระยะนะครับ อันนั้นไม่ฟรีแน่นอน น้ำมันเครื่องเอย ไส้กรอง ฯลฯ
ส่วน 3ปี หรือ 100,000 กิโลเมตรคือระยะรับประกันครับ ไม่ได้เกี่ยวกับฟรีค่าแรง

อ่อ เข้าใจละครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Poj

มีทดสอบการชนไหมครับ

ถ้ามี สำนักไหน ได้กี่ดาวครับ

ออฟไลน์ O_o"

เตรียมเปลี่ยนหน้าได้เลย  ;D ;D

ออฟไลน์ nunix

ผมมองมันยังรู้สึกถึงความเป็นบริโอ้เต็มๆด้านหน้า
ที่ถ้าด้านในมาแบบไม่เปลี่ยนอะไรเลยผมว่าไม่คุ้มราคาเท่าไรนะครับ

ออฟไลน์ kasuya

ตกลงรุ่นนี้เค้าทำมาเพื่อไลน์ตลาดไหนกันแน่ครับ ดูๆมันจะซ้อนๆตลาดกันอยู่