ผู้เขียน หัวข้อ: ปวดหัวดีจัง พวกลูกอีช่างปาดเจอแบบนี้ยังไม่สำนึกโทษคนอื่นอีก  (อ่าน 8366 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ไปเจอมาจากกรุ๊ปนึงครับ เลยเอามาแชร์ให้ดู วีออสกะจะแซงซ้ายไหล่ทางปาดหน้ารถบรรทุกแต่ดันเจอเลนบีบเลยบวกกับสิบล้อเรียบร้อย แถมยังมีหน้ามาถามคนขับสิบล้ออีกว่าไม่เห็นเค้ารึไง  ???  ???  ??? นี่ดีแต่ว่าสิบล้อเค้าเบรคทันนะ ไม่งั้นรถมุดเข้าตรงหางพ่วงได้เป็นวีออสเปิดประทุนต่อจากวีโก้แน่ๆ

ปล. วีออสบวกกับใครไม่บวกดันไปบวกกับ Volvo FM ตัวท็อปคันละ4ล้าน ประเมินความเสียหายคร่าวๆแล้วมีกาบข้าง,กันโคลน ส่วนล้อกับยางไม่รู้จะโดนด้วยไหม ถ้าเปลี่ยนหมดตามที่ผมว่ามามีเฉียดๆแสนบาทแน่นอน ถ้าไม่มีประกันคนขับวีออสอยากตายแน่นอน 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2014, 13:27:24 โดย Arado_kung »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เบียดแบบนี้อีกแล้ว น่าเบื่อมากครับ :(

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
เออนะ แซงซ้ายแล้วยังจะไปโทษคนอื่นอีก

ออฟไลน์ HYDE--

เห็นสิครับ ทำไมจะไม่เห็น

ก็เพราะเห็นไง เลยเบียดซะเลย

เห็นสิครับ ทำไมจะไม่เห็น

ก็เพราะเห็นไง เลยเบียดซะเลย

เอาจริงๆเค้าไม่อยากเบียดหรอกนะครับ สินค้ายังคาอยู่บนรถอยู่เลย เกิดอุบัติเหตุแล้วส่งสินค้าไม่ทันตามกำหนดก็โดนปรับอ่วมแล้ว ไหนจะต้องเอารถเข้าซ่อมรถไม่มีขับเงินก็ไม่ได้

ออฟไลน์ bravo

เส้นออก ตจว ช่วงเทศกาล เจอพวกวิ่งไหล่ทางเยอะมาก

GreenG

ผมว่ารถบรรทุกทำเต็มที่ละครับ

ดูได้จาก เลน รถบรรทุกแทบจะชิดเส้นด้านขวามือแล้ว แต่วีออกยังเบียดมาได้ >:(

ออฟไลน์ ichok

ณ..จุดๆนี้ รูดเสาพลาสติกจะดูคุ้มกว่านะคุณออส

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ตกลงเคสนี้ 10ล้อไปเบียดอ๊อส หรืออ๊อสไปเบียดสิบล้อครับ ถ้าอ๊อสผิดจริง ค่าเสียหาย (เสียเวลาเพราะอาจเคลียร์เรื่องไม่ทันแล้วติดเวลาห้าวิ่ง ส่งของไม่ทันโดนปรับ พวกนี้จะถูกสิบล้อปรับด้วยไม๊ครับ อันนี้ขอทราบเป็นความรู้ครับ)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
มักง่ายแท้ๆ วีออส  >:(

ตกลงเคสนี้ 10ล้อไปเบียดอ๊อส หรืออ๊อสไปเบียดสิบล้อครับ ถ้าอ๊อสผิดจริง ค่าเสียหาย (เสียเวลาเพราะอาจเคลียร์เรื่องไม่ทันแล้วติดเวลาห้าวิ่ง ส่งของไม่ทันโดนปรับ พวกนี้จะถูกสิบล้อปรับด้วยไม๊ครับ อันนี้ขอทราบเป็นความรู้ครับ)

ลูกอ็อดเบียดสิบล้อครับ  สิบล้อเค้าวิ่งมาของเค้าอยู่ดีๆลูกอ็อดก็มาเบียดเค้าครับ ส่วนเรื่องค่าเสียหายที่คุณสงสัยทางสิบล้อสามารถเรียกร้องได้แต่ต้องฟ้องแพ่งเอาเองครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
Volvo FM 4 ล้านกว่า ราคาอะไหล่ก็เลยแพงไปด้วย
คราวหน้าน้องวีออสเลือกเบียด  UD Quester ก็พอ ค่าซ่อมน่าจะถูกลงนะ  :D

ปล.เดี๋ยวนี้คนไทยขับรถได้.......มากครับ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Highway Star

วีออสนี่ไม่ไหวผิดไม่รู้จักผิดอีกเพลียๆ ผมว่ารบรรทุกเค้าทำดีสุดแล้วนะพยายามหลบแต่นี่ก็ยังแหย่สมควรแล้ว

ออฟไลน์ neutrino

อืม นี่คือผลพวงของการปล่อยปละละเลยของเจ้าพนักงานมาเป็นเวลายาวนาน จนกลายเป็นค่านิยมที่คิดว่า "ใครๆเค้าก็ทำกัน"  พอตอนนี้จะมาปรับให้เข้าระเบียบก็ยากละครับ กรณีนี้วีออสผิดเต็มประตูไม่มีข้อโต้แย้งครับ

jaesz

แซงซ้าย เบียดขณะคร่อมเลน วีออสผิดอยู่แล้วครับ ไม่ต้องคิด

ถ้าเส้นทึบ ๆ บนถนนไม่มีความหมาย วีออสถูกขึ้นมา ประเทศไทยคงวิปริตหนัก

ออฟไลน์ kris-lack

เห็นภาพนี้แล้วชอบจัง
ชอบ1. ชอบที่กรรมตามสนองอ๊อด
ชอบ2. คนขับสิบล้อจะได้มีหลักฐาน ไม่มานั่งซวยกับข้อหารถใหญ่เบียดรถเล็ก

ออฟไลน์ AT

แซงซ้าย เบียดขณะคร่อมเลน วีออสผิดอยู่แล้วครับ ไม่ต้องคิด

ถ้าเส้นทึบ ๆ บนถนนไม่มีความหมาย วีออสถูกขึ้นมา ประเทศไทยคงวิปริตหนัก

55555++

ออฟไลน์ YAmodels

หลังจากที่ดูคลิป car crash compilation ของรัซเซียมานาน ตอนนี้บ้านเราก็ขับรถกันใกล้ๆจะเหมือนในคลิปแระ ;D

ออฟไลน์ 2k

เอ๊ะๆๆๆ!! สภาพแวดล้อมแบบนี้คุ้นๆ...........ทางด่วนบางนาตราดช่วงต้นๆสินะท่าน  :P ยังดีที่วอลโว่ปราณีไม่เบียดจนเสียดสีกับกำแพงให้โครงบี้   :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ johnlee

ถ้าไปปาด10ล้อเก่าๆ ออสจะพังกว่านี้ เพราะชิ้นส่วนเหล็กล้วนๆ  นี่ดีว่ารถยุโรบชิ้นส่วนพลาสติกเยอะ  แต่แพงนะ อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ TheWizard

• Jr. Member
  • **
วอลโวใจดีจัง

ออฟไลน์ pakorn_george

• Newbie
  • *
พลาดตั้งแต่กะจะไปแซงซ้ายตรงใหล่ทางแระ น่าจะสำเหนียกไว้บ้างว่าไหล่ทางนั้น อันตรายมหันต์สิบล้อวิ่งกันพรึบ ยังมีหน้าไปโทษเค้าอีก แซงซ้ายยังไงก็ผิดเต็มๆ

ออฟไลน์ AT

ถ้าน้องออส รีบเพราะปวดครี่ ก็พอให้อภัยนะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ delete

ถ้าน้องออส รีบเพราะปวดครี่ ก็พอให้อภัยนะครับ  ;D ;D

เสียค่าปวดครี่ไปร่วมแสน คงจะครี่หดกันมั่งล่ะ 555

ออฟไลน์ Sappe!

ผิดละยังจะไปโทษเค้าอีก  :o
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
รักจะขับเลนพิเศษต้องมีจรรยาบรรณนะครับ... ต้องระลึกเสมอว่าทางหลักถูกเสมอ ถ้าเค้าไม่ให้ก็ต้องไปขึ้น(เปิดช่องให้)ต้องรอไป...
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ Mighty-X

เกลียดมากก....พวกเปิดเลนพิเศษเนี๊ยะ  ???

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
อยากเอาใข่ปากระจกซักที

ออฟไลน์ bravo

ชอบ2. คนขับสิบล้อจะได้มีหลักฐาน ไม่มานั่งซวยกับข้อหารถใหญ่เบียดรถเล็ก

ข้อหานี้ มันมีด้วยหรือครับ

ออฟไลน์ kikumarru

• Jr. Member
  • **

ข้อหานี้ มันมีด้วยหรือครับ

ก้อเหมือน มอไซ ชนรถเก๋ง แล้วให้เก๋งผิดไง เปนข้อหาที่ตำรวจตั้งขึ้นมาโยนความผิดให้คนที่ขับรถแพงกว่าเสมอ เกลียดมัน

แซงซ้ายไม่ว่าแต่ไม่พ้นต้องเบรคต้องทำบ่อยชอบขับช้าอยุ่ขวากันจังไม่เข้าใจมันดูหนังอเมริกามากไปหรือมันไปอยุ่อเมริกามานาน เบื่อพวกนี้มากแช่ไม่เกรงใจ ไล่ไม่ไปไม่สนใจพอจะแซงดันเร่งขึ้นมานิสัย เ..ี้ย มากต้องอาสัยกำลังรถนิดนึงกดเต็มตีนปาดมันกลับเพราะเมื่อ เ..ี้ยมาก้อต้องโต้และพื้นที่แซงมักมีจำกัด เจอบ่อยมากๆ และก้อพวกรถบรรทุกคอนเทนเนอช่วยใส่หมุดล้อกตู้ด้วยนะตร้าบบ
ปล ไม่ใช่แซงไหล่ทางนะ เคยทำครั้งนึง มันฉุกเฉิน เสียวแวบ เำราะข้างทางลึกลงไปเกือบเมตร ไม่วิ่งไหล่ทางแต่ถ้าขึ้นทางด่วนชิดซ้ายเมืือไหร่ เบียดติดเส้นทึบเลย มันไปไม่ได้แน่นอน ยกเว้นติดแหงก ถ้าวิ่งเรื่อยๆ ไม่มีทาง และไม่ผิดไม่ออกนอกเลน แต่ระวังข้างหลังเบียดขวาขึ้นมา