ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าใจเธอนะ ผบ. บอกว่าลดไซส์เถอะนะกับสถานการณ์ เศรษฐกิจ ปัจจุบัน (เหี่ยวเลยเรา)  (อ่าน 6400 ครั้ง)

ออฟไลน์ poona

• Full Member
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้
    • บาร์โค้ดสโตร์
จองรถไว้รุ่นหนึ่ง รถก็กำลังมา (จองเมื่อปีที่ผ่านมา) ขณะนั้นทุกอย่างก็ยังดีเศรษฐกิจ ก็ที่จะหา SUV สักคันได้สะบายๆ แต่มาปีนี้นสถานการณ์เปลี่ยนไปมากๆ ยอดขายโดยรวมลดๆแล้วก็ลดๆยังไม่มีท่าทีว่าจะดีขึ้น หวังไว้ลึกๆว่าปลายปีนี้คงจะดีขึ้น หวังไว้ๆ

*ลดขนาดรถและราคา เพื่อนๆขอคำแนะนำหน่อยครับ
X5 ไป X3 (รอ LCI)

หรือว่ามีตัวไหนแนะนำบ้างครับ ต้องการความสะดวกสะบายกว้างหน่อยครับ ใช้งานทุกๆวัน ท่องเที่ยว ตจว. เดือนละครั้ง เน้นประหยัด 15 กม/ลิตร

(เศร้าๆ)
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้    https://www.facebook.com/barcoderetailstores

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
ถ้าลดขนาด X3 LCI ก็น่าใช้ NX300H ก็โอเคอีกคัน XC60 D4 ที่คุณจิมมี่เพิ่งทดสอบหรือลองไปดู 320d GT สิครับว่าชอบมั้ยผมว่ามันก็ใหญ่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
แนะนำ ลองดู Harrier 2.5 Hybrid ไว้เผื่อเลือกอีก 1 คันครับ

ออฟไลน์ HYDE--

Lexus NX300h ตัว 3.29 ครับ ผมไปลองนั่งมาแล้ว เบาะหน้า เบาะหลัง นั่งสบายมาก เบาะหลังเอนได้ค่อนข้างเยอะ ยืดขาได้เต็มที่
แต่พื้นที่เก็บของด้านหลัง แอบน้อยไปนิด เครื่อง Hybrid ของ Toyota เชื่อว่าน่าจะประหยัดหายห่วงอีกตามเคย

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
เชียร์ XC60 D4 อีกคนครับ ถ้าไม่แคร์ราคาขายต่อนะ

ปล.เข้าใจคนทำธุรกิจด้วยกันครับ เดือนที่ผ่านมายอดขายของ บ.ผมต่ำสุด
เท่าที่เปิดเคยเปิดบ.มาเลยครับ 13 ปีไม่เคยเจอปีไหนที่โหดเท่าปีนี้เลย
หวังว่าการเมืองนิ่งขึ้น คงทำให้อะไรๆดีขึ้นด้วยครับ สู้กันต่อไป
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ frame@kk

volvo xc60 d4 เป็นอีกตัวที่น่าสนใจนะครับ ถ้าชอบน่าตาเรียบๆไม่หวือหวามาก รับได้กับราคาขายต่อ แล้วไม่ติดแบรน

• ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้
ขอขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับผม
*X3 /NX300 /XC60*
สามคันนี้ใช้งานยาวๆ ตัวไหนน่าจะมีค่าใช้จ่ายน้อยกว่ากันหลังจากหมดการรับประกันครับ
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้    https://www.facebook.com/barcoderetailstores

ออฟไลน์ More

• Newbie
  • *
ผมเลือกวอลโว่ xc 90 ครับ ราคาเท่า x3 ได้รถใหญ่เท่า x5 ไปได้ 7 คนด้วยครับ เผื่อเป็นอีกทางเลือกนะครับ

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
ใช้ยาวเกินห้าปีนี่ nx300h เลยครับผมว่าถ้าไม่เน้นออฟชั่นไรมากตัว 2.99 ก็เหลือเฟือแล้วครับ

ออฟไลน์ Yinglek

ถ้าใจไปกับBMW และจองไว้แล้วด้วย เพื่อไม่ให้เสียเงินจองเปลี่ยนเป็น X3 LCI
ก็น่าสนนะคะ ผู้หญิงมักจะกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายจิปาถะ ถึงแม้จะมีเงินเก็บเพียงพอก็ตาม
แต่สถานะการณ์เศรษฐกิจมันยังไม่แน่นอน ยอมถอยหนึ่งก้าว ถ้าอนาคตธุรกิจกลับมารุ่งเรือง
ค่อยเปลี่ยนคันใหม่ก็ได้ค่ะ
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ sukhontha

ถูกแล้วครับ  อย่าเสียใจ  สินทรัพย์ประเภทด้อยค่า เมื่อเราพร้อมหาเมื่อไรก็ได้

อ้างถึง
แต่มาปีนี้นสถานการณ์เปลี่ยนไปมากๆ ยอดขายโดยรวมลดๆแล้วก็ลดๆยังไม่มีท่าทีว่าจะดีขึ้น หวังไว้ลึกๆว่าปลายปีนี้คงจะดีขึ้น หวังไว้ๆ

ตรงนี้ประเมิน  หรือแค่คาดหวังครับ.......

ข้อมูล  ดิบ  -  เงินบาทแข็งเกินไป
                -  ยอดขายรถ กู่ไม่กลับ
                -  สินค้าเกษตร ราคาขายต่ำกว่าทุน  แรงซื้อระดับล่าง.....
                -  ต้นปีหน้า  ตัดสิทธิพิเศษทางการค้า....
                -  กฎอัยการศึกยังคงอยู่
                -  ตลาดหลักทรัพย์ pe สูงกว่า 18 เท่า  ทุกตลาดทั่วโลกอยู่ในระดับสูง  พร้อมที่จะเปลี่ยนเทรนด์  หากเรื่อง qe  กระตุ้นตลาดไม่ได้....

.........................ผมก็มองไม่เห็นแสงสว่างปลายอุโมง....แต่มองเห็นอย่างอื่นอยู่ข้างหน้า(ทั้งโลก)......................

ออฟไลน์ porcupine

Re: เข้าใจเธอนะ ผบ. บอกว่าลดไซส์เถอะนะกับส
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 19:57:48 »
เชียร์ XC60 D4 อีกคนครับ ถ้าไม่แคร์ราคาขายต่อนะ

ปล.เข้าใจคนทำธุรกิจด้วยกันครับ เดือนที่ผ่านมายอดขายของ บ.ผมต่ำสุด
เท่าที่เปิดเคยเปิดบ.มาเลยครับ 13 ปีไม่เคยเจอปีไหนที่โหดเท่าปีนี้เลย
หวังว่าการเมืองนิ่งขึ้น คงทำให้อะไรๆดีขึ้นด้วยครับ สู้กันต่อไป
นึกว่าเป็นคนเดียวซะอีกครับ เดือน ส.ค. นี่ยอดขายผมก็สุดๆจริง ตำ่สุดในรอบหลายปี เชียร์ X3 น่าจะเจ็บตัวน้อยสุดกับราคาขายต่อและค่าบำรุงรักษา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2014, 20:00:23 โดย porcupine »

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
เห็นด้วยกับคุณ ผบทบ นะครับ ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่า

เห็นว่าเคยจอง X5 ใหม่ไว้ ไม่ทราบเคยได้ดู X3 บ้างหรือยังครับ ข้างในแย่กว่า X5 ค่อนข้างมากนะครับ ไม่ว่าจะเป็นวัสดุหรือว่าการออกแบบ X3 มันยังคงการออกแบบเหมือนพวก E90 น่ะครับ ดูเชยๆ ไปแล้ว อุปกรณ์ต่างๆ ก็ไม่ค่อยมีมากนัก ยังไงไปดูตัวเลือกอื่นก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ tonnt11

• Jr. Member
  • **
ถูกแล้วครับ  อย่าเสียใจ  สินทรัพย์ประเภทด้อยค่า เมื่อเราพร้อมหาเมื่อไรก็ได้

อ้างถึง
แต่มาปีนี้นสถานการณ์เปลี่ยนไปมากๆ ยอดขายโดยรวมลดๆแล้วก็ลดๆยังไม่มีท่าทีว่าจะดีขึ้น หวังไว้ลึกๆว่าปลายปีนี้คงจะดีขึ้น หวังไว้ๆ

ตรงนี้ประเมิน  หรือแค่คาดหวังครับ.......

ข้อมูล  ดิบ  -  เงินบาทแข็งเกินไป
                -  ยอดขายรถ กู่ไม่กลับ
                -  สินค้าเกษตร ราคาขายต่ำกว่าทุน  แรงซื้อระดับล่าง.....
                -  ต้นปีหน้า  ตัดสิทธิพิเศษทางการค้า....
                -  กฎอัยการศึกยังคงอยู่
                -  ตลาดหลักทรัพย์ pe สูงกว่า 18 เท่า  ทุกตลาดทั่วโลกอยู่ในระดับสูง  พร้อมที่จะเปลี่ยนเทรนด์  หากเรื่อง qe  กระตุ้นตลาดไม่ได้....

.........................ผมก็มองไม่เห็นแสงสว่างปลายอุโมง....แต่มองเห็นอย่างอื่นอยู่ข้างหน้า(ทั้งโลก)......................
ผมเริ่มมองดูยอดขายของร้านผม มาตั้งแต่ต้นปีจนมาถึงปัจจุบัน มีแต่ลดลง ยังไมมีเดือนไหนที่เพิ่มขึ้นเลยครับ แผนการซื้อรถใหม่เลยต้องยกเลิกไปก่อน จนกว่าเศรฐกิจจะดีขึ้น

ออฟไลน์ AkE

XC60 ถ้าชอบ diesel แต่ถ้าเป็นผม NX 300h  เลยคับ

ขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านเลยครับ จะหาโอกาสไปลองเจ้า NX ดูครับ ดูจากคลิปเห็นว่าด้านหลังนั่งสะบายกว่า X3

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านเลยครับ จะหาโอกาสไปลองเจ้า NX ดูครับ ดูจากคลิปเห็นว่าด้านหลังนั่งสะบายกว่า X3

NX จองตอนนี้ได้รถเมษา ปีหน้านะครับ กว่าจะถึงตอนนั้น ผบของพี่ Poona ได้ตัดงบจนเหลือพอออกแค่ CRV แน่เลย 555+  ;D

555 สงสัยจะเล็กลงเรื่อยนะครับ