ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda 2 เตรียมเปิดตัวครั้งแรกในอาเซียนที่อินโด ไทยอาจเปิดตัวซีดานครั้งแรกในโลก  (อ่าน 7786 ครั้ง)

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
ข่าวนี้ได้รับการยืนยันจาก Ariani Wijana ผู้จัดการอาวุโสฝ่ายการตลาดของ PT Mazda Motor ผู้จัดจำหน่ายรถ Mazda อย่างเป็นทางการในอินโดนีเซียว่าจะเปิดตัว Mazda 2 ใหม่ ครั้งแรกในอาเซียน
ที่งาน Indonesia Motor Show 2014 วันที่ 16 ก.ย. นี้
ส่วนไทยเราก็มีข่าวจากวงในยืนยันได้99% ว่าMazda 2 Sedan จะเปิดตัวที่ไทย"ครั้งแรกในโลก"ที่Motor Expo 2014 พร้อมรุ่น 5 ประตูครับ

(ปล.อย่าเข้าใจผิดกันอีกนะครับว่าผมเป็นเซลล์ฮอนด้า ที่โดนว่าเรื่องฮอนด้าเป็นเรื่องเข้าใจผิด พี่จิมมี่ทำความเข้าใจกับผมแล้วครับ และเตือนผมเรื่องนี้แล้วนะครับ  :))

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
พร้อมชูconcept 

All new mazda 2 skyactive "เล็กลงทุกสัดส่วน"

:P :P :P

ออฟไลน์ yacoolsa9

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
พร้อมชูconcept 

All new mazda 2 skyactive "เล็กลงทุกสัดส่วน"

:P :P :P
เห็นว่าบอดี้กะฐานล้อใหญ่ขึ้น ที่เล็กลงเห็นว่าห้องโดยสารด้านหลัง แต่มันแค่หลัก มิลลิเมตร  ;D
ปกติมันก็เล็กอยู่ละ แต่ข่าวออกมาแบบนี้คนอาจจะคิดว่าเล็กมากกกกก ก็ได้

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
มองแวบๆ เหมือน Audi A1 มองแบบตั้งใจไฟหน้าใหญ่จัง เหมือน ผญ ใส่ big eye
สงสัยต้องรอมองของจริงว่ามันจะสมส่วนไหม

ออฟไลน์ deathsheep

เห็นว่าบอดี้กะฐานล้อใหญ่ขึ้น ที่เล็กลงเห็นว่าห้องโดยสารด้านหลัง แต่มันแค่หลัก มิลลิเมตร  ;D
ปกติมันก็เล็กอยู่ละ แต่ข่าวออกมาแบบนี้คนอาจจะคิดว่าเล็กมากกกกก ก็ได้

พื้นที่ตรงหัวใหล่ก็เพิ่มขึ้นด้วยครับ

ค่ายอื่นเขาทำให้ใหญ่ขึ้น ค่ายนี้เล็กลงซะงั้น แต่ผู้บริหารก็ยอมรับไปเลยตรงๆ ดูจริงใจดี

ว่าแต่ ราคามันจะประมาณเท่าไรเนี่ย ถ้าแพงกว่าชาวบ้านอีกนี่ซวยเลย

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เส้นสายผมว่ายังไม่ฉีกจากตัวเก่าเท่าไหร่เลย  :D

ออฟไลน์ sajilki

ออฟไลน์ bobsan

เส้นสายผมว่ายังไม่ฉีกจากตัวเก่าเท่าไหร่เลย  :D

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เหมือนๆกับเอาตัวเก่ามาเปลี่ยนหน้ากับท้าย
แต่มันก็ดูสวยขึ้นอยู่แยะครับ  รอลุ้นเครื่องดีเซลครับ ถ้ามาน่าสนมากๆ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
หน้าใหม่หล่อมากมาย เหลือแค้ท้ายจะทำให้ไหวหวั่นรึเปล่า
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ck_win

ช่วงนี้ชอบสีน้ำเงิน แต่งแบบนี้ก็งาม

ออฟไลน์ Autoseries

• Newbie
  • *
ระบบความปลอยภัยถ้าจัดเต็ม  ขายดีแน่ครับ  และก็ขอให้ออกมาสวยเหมือนในรูปล่ะกันคับ   ;) ;D

ออฟไลน์ rtong

ว่าแต่มันผลิตจากไหน  หรือนำเข้าจากญี่ปุ่น เลยเปิดตัวก่อนบ้านเรา

ออฟไลน์ Sappe!

เปลี่ยนนิดเดียว แต่หน้าใหม่ก็สวยดีนะครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ถ้ามา 6MT มาจริงๆ จะซื้ออีกคันเลย  ;D

np72

• บุคคลทั่วไป
ถ้ามา 6MT มาจริงๆ จะซื้ออีกคันเลย  ;D

ขอรับปากลูกผู้ชาย จะซื้อเหมือนกันครับ 55