ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องผ้าเบรคครับ  (อ่าน 1760 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ขอถามเรื่องผ้าเบรคครับ
« เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 12:26:50 »
การเลือกผ้าเบรคต่างกันทั้งหน้าหลังหรือเหมือนกันหน้าหลัง เช่น n500หน้าหลัง และ Mu specหน้า n500หลัง แบบนี้มันต่างกันยังไงบ้างหรอครับในการใช้งานจริง แล้วแบบไหนดีกว่ากันหรอครับไม่ได้ขับโหดมาก ขับเร็วบ้างบ่อยๆ นานๆๆทีขึ้นลงภูเขา

แบบที่2มันจะทำให้เบรคดีทั้งในเมืองและตอนขับเร็วมั้ยครับ

ถ้าแบบที่ 2ดีกว่า แล้วใช้ผ้าเบรคที่ทนอุณหภูมิสูงกว่าไว้ข้างหน้าหรือหลังดีกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
Re: ขอถามเรื่องผ้าเบรคครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 13:26:17 »
เวลาที่เราเหยีบเบรค น้ำหนักรถมันจะถ่ายไปด้านหน้ารถครับ
ทำให้ ล้อคู่หน้า จะรับภาระหนักกว่าล้อหลังเยอะ

เพราะฉะนั้น เลือกผ้าเบรคที่ทนอุณหภูมิสูงๆไว้ล้อหน้าน่าจะดีกว่า   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 13:59:43 »
รถเก๋งขับหน้า หน้าหนัก ก็เอาของดีๆไว้ที่คู่หน้าเลยครับ วีออสผม 2 แสนโล ผ้าเบรกหน้าเกือบหมด แต่ผ้าเบรกหลังยังสึกประมาณครึ่ง

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 14:26:36 »
หน้า หลัง ต่างกันได้ แต่ต้องไม่มากเกินไป balance จะได้ดีไม่เสีย สมดุลนะจ้าาา