ผู้เขียน หัวข้อ: ได้volvos80 มาแล้วครับอยากติดแก๊ส เครื่องt4 มันใช่ ecoboost ของford รึป่าวครับ  (อ่าน 5137 ครั้ง)

ออฟไลน์ p.kong

• Newbie
  • *
Search หาใน web  volvo thaigas ไม่มีใครพูดถึง   การนำ volvo t4ไปติดแก๊ส รถคันเก่า ใช้แค่ ห้าพันโลก็ติดแล้ว
แต่คันนี้ไม่แน่ใจอะครับ

ออฟไลน์ Blackforlife

• Sr. Member
  • FAST IS GOOD
ระวังไฟไหม้นะครับถ้าเป็นเครื่อง 1.6 มีปัญหาเรื่องหัวฉีดรั่ว หัวฉีดรั่วถ้าใช้แก้สจังหวะมันร้อนๆ ไฟลุกนะครับ V60 ติดแก้สก็ไหม้มาแล้วครับ
N/A  

• Newbie
  • *
 :o :o เคื่อง สองพัน เทอร์โบครับ

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
รถปีอะไรครับ
N/A  

• Newbie
  • *
เป็นรถ demo ปี2013ครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
ที่จริงคุณเป็นขาแก๊สแล้ว  ตัดสินใจเองน่าจะได้นะผมว่า  แต่คันนี้เป็นไดเร็กฯ  คงต้องติดตัวแพงที่ป้อนแบบเป็นน้ำ  ไม่มีหม้อต้ม  อาศัยหัวฉีดน้ำมันจ่ายแก๊สแทน...ค่าติดตั้งแตะแสน  ..........ติดธรรมดา ไม่แนะนำครับ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2014, 17:34:57 โดย sukhontha »

• Newbie
  • *
ตัวนี้ volvo เค้าบอกไม่ใช่direct injection   รึป่าว? 
ลองถามเค้าแล้ว มันเป็นเบนซินนะครีบ

ออฟไลน์ sukhontha

ผมเองไม่ทราบครับว่าฉีดตรง(เหมือนมาสด้า 3)หรือไม่  แต่สังเกตุง่าย ๆ รางหัวฉีด ฉีดเข้าตำแหน่งไหน?  แค่นั้นก็บอกได้แล้วครับ  หากหัวฉีดธรรมดา ก็จัดไปเลยครับธรรมดาตาม  ....

ออฟไลน์ Sammy_

การใช้งานเป็นยังไงบ้างครับ กำลังสนใจ S80 อยู่พอดีเลย ฝากรีวิว หน่อยนะครับ :)

ออฟไลน์ popo

ecoboost ทีท้ายรถจะติด คำว่า " Drive" ลองดูครับ
ecoboost เห็นมีก็เเต่ 1.6
ถ้าท่านมี  ecoboost  2.0 จะเป็น volvo ที่ขับสนุกมาก
 ว่าเเต่พอบอกค่าสินสอดได้ไหมครับ

• Newbie
  • *
ลดเยอะที่เดียวครับ  demoจาก 2.39 เหลือ 2.2 แต่รถผลิต 2012 warranty เดิน1ปี เหลือ2ปี  ไมล์น้อย   เครื่องใช้มาพันโลก็ไม่มีปัญหาไร แต่มีสั่นนิดๆตอนไม่เปิดแอร์  เวลาขับขึ้นเนินมีเสียงเอี้ยดอ้าดบริเวณ ประตูโดยรวมถือว่าโอเคครับ

ออฟไลน์ 2k

อย่าลืมตรวจสอบให้ละเอียดนะครับ รถdemoคือรถทดลองขับซึ่งการใช้งานทารุณได้ที่เลย ส่วนลดที่ยังไม่มากอาจไม่คุ้มกับการแก้ปัญหาทีหลังครับ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ tvm

เรื่องฉีดตรงหรือไม่ โทรถามดีลเลอร์เลยคับ

หาอู่ดีๆ (หรือที่เคยติด) ใจกล้าๆ ก็จัดเลยครับ

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
ตัวนี้ volvo เค้าบอกไม่ใช่direct injection   รึป่าว? 
ลองถามเค้าแล้ว มันเป็นเบนซินนะครีบ
เบนซิลหรือดีเซลก็มี direct injection ครับผม อย่าง http://www.carscoops.com/2008/03/2009-volkswagen-scirocco-official.html

ออฟไลน์ delete

ติดแก๊สแบบฉีดตรง ในไทย มีเจ้าเดียว อู่เดียวตอนนี้
นอกนั้น ยังไม่เปิดตัวอย่างเป็นทางการ ยี่ห้อ prins ครับผม
หาในกูเกิลได้เลย ติดแก๊ส ฉีดตรง prins
แต่คงต้องเอารถเข้าไปให้เค้าดูก่อน ว่าทำให้กับรุ่นนี้รึยัง

แต่จะมีอีกแบบนึงคือ ฉีดร่วมกับน้ำมัน
แต่อันนี้ ผมว่า ถ้างบถึงเล่นรถสองล้าน ติดทั้งที เอาฉีดตรงแท้ๆไปเลย น่าจะจบกว่า

ออฟไลน์ chamanow88

ใช้ไปก่อนดีกว่าครับ ไว้หมดวารันตีค่อยไปติดแก๊ส รถเพิ่งซื้อด้วยเผื่อมีอะไรที่เสียหายจะได้เคลมง่ายๆ รถยุโรปอะไฟล่มันโหดไม่ใช่เล่นเกรงว่าจะประหยัดแต่ไม่คุ้มอะไหล่