ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบมองรถรุ่นเดียวกันกับที่ตัวเองเป็นเจ้าของมั๊ยครับ  (อ่าน 4057 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
ผมชอบมองมากเลยรุ่นที่ตัวเองขับอยู่ถ้าเป็นสีเดียวกันยิ่งมองใหญ่เลย ดูว่าภายนอกดูดีมั๊ย แต่งยังไงเผื่อสนใจเอาไปต่อยอด ยิ่งคันไหนมีแร็คหลังคายิ่งมองเลยเพราะอยากติดเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เจอคันนึงรุ่นเดียวกันแต่คนละสีติด roofbox ดูดีมากเลยพอไปหาราคามาแทบเงิบแต่ก็ยังอยากได้นะ

แล้วเพื่อนๆเป็นไงครับ ชอบมองเหมือนกันรึเปล่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mozart

ผมชอบมองแล้วก็ปลอบใจตัวเองว่า ยังไม่เก่ายังสวยอยู่ อย่าเพิ่งเปลี่ยน ครับ ฮ่าาาาาา

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ผมชอบมองแล้วก็ปลอบใจตัวเองว่า ยังไม่เก่ายังสวยอยู่ อย่าเพิ่งเปลี่ยน ครับ ฮ่าาาาาา

อันนี้ผมก็คิด ขับรุ่นนี้แล้วดูดีนี่นาเราก็คงเหมือนกันเน๊อะ   ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ CJ.

มองเหมือนกันครับ บางทีเจอรุ่นเดียวกันแต่ล้อคนละลายนี่

ถ้ามองแล้วสวยก็เกิดกิเลสเลย  :D
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ bubball

มองว่าเป็นพวกเดียวกันครับ ^^
จะใจดีด้วยมากกว่าคันอื่นๆ 5555

แฟนเคยขับ volk กำลังจะแหย่ออกจากซอย รถเยอะและไม่ยอมให้ทาง
อยู่ๆมี volk รุ่นเดียวกันจอดให้ทางพร้อมยิ้มแล้วโบกมือให้ทางครับ ^^

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
ถ้าไม่ใช่รถโหลมองครับ แต่รถที่เห็นบ่อยมากๆ อย่าง Fortuner Vigo Vios ก็จะเฉยๆไปเลย

ออฟไลน์ bluelawn

มองครับ ถ้าถนนโล่งๆจะไปขอออกกำลังรถสักนิดพอขำๆนะครับ ส่วนไหญ่คนขับรถรุ่นผมค่อนข้างบ้าพลังพอควรม :D

ออฟไลน์ balliblue

ผมมองนะ ดูว่ารถเค้าสวยกว่าดูดีหรือดูใหม่กว่าเรารีเปล่า ถ้าของเราดูเน่ากว่าเค้า ก็ต้องกลับมาดูแลรถเรามากขึ้น ขัดเคลือบสีบ้างไรบ้าง  ;D

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
มองครับชอบมองมากยิ่งรุ่นผมนี่ แรร์ ไอเทม ยิ่งต้องมอง
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าไม่ใช่รถโหลมองครับ แต่รถที่เห็นบ่อยมากๆ อย่าง Fortuner Vigo Vios ก็จะเฉยๆไปเลย

หูยยย.. :o

ออฟไลน์ dazetos

มองครับ  ;D วิ่งตีคู่กันก็บ่อย  ;) และก็แอบแหล่ option ว่าเค้ามีอะไร เรามีอะไร 555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มองประจำครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ FyGI

ก็มองนะครับ แต่ส่วนใหญ่จะเจอเดิมๆ เนี่ยสิ

แต่กับรุ่นที่ชอบแต่ไม่ได้ใช้เนี่ย มองจนคอเคล็ดเลยหละ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
รถที่บ้านเป็น แรร์ไอเท็มทั้งนั้น

แต่ครั้งนึงเคยจอดติดไฟแดง  แยกรัชดา-พระราม9  (โฟกัส Mk2 2008)

รุ่นเดียวกันคนละสี   
กัสดำ  กัสฟ้า กัสเทา กัสขาว(รถผม) กัสเทา(5ประตู)

โอยอยากลงมาถ่ายรูป  555

ป.ล. รถว่ากัส 5 ประตูMk2 สวยกว่า Mk3 นะ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Chanapai630

• Full Member
ชอบมองครับ เพราะ Skoda มันหายากมาก จะเจอแต่ล่ะครั้งเหมือนถูกหวย แต่ก็เจอบ้างนะครับ มีบีบแตรทักทายเล็กน้อย  :D
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

ออฟไลน์ AkE

ชอบคับ มองทุกวันเลย

ออฟไลน์ Nikle_pk

ก่อนรับรถมองครับ
พอได้แล้วมองแต่รถตัวเอง  ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Fallen_Muses

• Newbie
  • *
มองครับ รู้สึกดีใจนิดๆ ประมาณว่าเจอเพื่อนแล้วอะไรประมาณนี้ครับพี่.

ออฟไลน์ puay

• Jr. Member
  • **
ชอบครับ อารมณ์ประมาณ เราขับสีดำ เห็นสีขาวก็อยากได้  พอขับสีบรอนซ์เงินก็อยากได้ สีบรอนซ์ทอง ขับขาวก็อยากได้ดำ  ขับฟ้าก็อยากได้เหลือง คือชอบเห็นอีกสีนึงสวยกว่าที่เราขับ อะครับ  ( โรคจิต)

ออฟไลน์ JIRATH

มองครับ โบกมือทักทายกันก็มี
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
<<< มองเฉพาะสีเดียวกันครับ  ;D

ออฟไลน์ rtong

แอบคิดว่ารถเขาสวยกว่ารถเราตลอดให้ตายสิ

และก็ชอบมองไฟเบรค เพราะเป็นจุดเดียวที่เราไม่ค่อยได้เห็นรถตัวเองเท่าไหร่