ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกล้องติดรถยนต์หน่อยครับ  (อ่าน 4271 ครั้ง)

ออฟไลน์ poohhim

• Newbie
  • *
คือตอนนี้มีกล้องติดรถอยู่1เครื่อง เป็นของ DOD LS400W สั่งเพิ่มไปแลัวอีก2เครื่องแต่ของยังไม่มา เลยอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับว่า พี่ๆใช้ของอะไรอยู่ คุณภาพโอเคมั้ย มียี่ห้อไหนแนะนำบ้าง ขอบคุณมากครับบ

ออฟไลน์ game.jirapat

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามเรื่องกล้องติดรถยนต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 14:01:47 »
คือตอนนี้มีกล้องติดรถอยู่1เครื่อง เป็นของ DOD LS400W สั่งเพิ่มไปแลัวอีก2เครื่องแต่ของยังไม่มา เลยอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับว่า พี่ๆใช้ของอะไรอยู่ คุณภาพโอเคมั้ย มียี่ห้อไหนแนะนำบ้าง ขอบคุณมากครับบ
pioneer ครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องกล้องติดรถยนต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 14:33:29 »
ผมใช้ besta S01 มีดีที่มีตัวแทนจำหน่ายทางการเสียแล้วซ่อมได้ ไม่มีแบตเตอรี่ในตัวต้องเสียบไฟตลอดเวลา มีเซ็นเซอจับการเคลื่อนไหวให้กล้องทำงานเวลามีวัตถุผ่านหน้ากล้องได้ วัสดุภายนอกดูก๊องแก๊งราคาถูกเหมือนของจีนคุณภาพลางๆค่อนไปทางถูกนิดๆ การใช้งานกลางวันตากแดดที่กระจกหน้าจนเครื่องร้อนติดต่อกัน6-7ชั่วโมงไม่เคยมีเครื่องค้าง คุณภาพภาพที่ถ่ายได้ถือว่าชัดเจนดีครับ ตอนกลางวันนี่ให้ภาพชัดแบบHDสมกับที่โฆษณาไว้ ตอนกลางคืนถือว่าใช้ได้เพราะสามารถบันทึกภาพได้มองเหฺนตราบเท่าที่ไฟหน้าส่องไปถึงหรือแสงไฟจากข้างทางมี แต่หากโดนชนแล้วหนีตอนกลางคืนอาจจะต้องไล่ตามให้ใกล้นิดหนึ่งเพื่อให้กล้องถ่ายทะเบียนให้ชัดๆ ถ้าคาดหวังว่าจะใช้ในระดับที่เป็นหลักฐานว่าเราเป็นทางเอกแล้วโดนมาชนหรือบันทึกรูปพรรณคร่าวๆของรถคู่กรณีใช้ได้ดีทัังกลางวันกลางคืนและยามที่รอบข้างมืดหมดมีแต่แสงจากไฟหน้ารถเราเท่านั้น กล้องนี้ใช้เลนส์มุมกว้างภาพที่ได้จะครอบคลุมกระจกหน้าได้เกือบทั้งหมด ข้อเสียคือภาพที่ได้จะไกลกว่าความเป็นจริงมากกกกก ไกลจริงๆชนิดที่คันหน้าห่างเราไปเมตรนึงแต่กล้องจะถ่ายได้ราวกับว่าคันหน้าห่างไป2-3เมตรเลยทีเดียว การใช้งานคืนจะมีอุปสรรคในการถ่ายทะเบียนตรงนี้นี่แหละ โดยรวมแล้วผมให้คุ้มค่าในราคา4500บาท  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ poohhim

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 15:37:43 »
pioneer ครับ
ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 16:36:43 »
จากที่เล่นมาหลายๆ ตัว LS400W กับ LS430W เป็นตัวที่คุ้มราคาสุดละครับ มีจอด้วยไม่ต้องดึงเม็มมาต่อ notebook

ถ้างบไม่มาก ลองดูตัว proof pf500 ก็ได้ มี GPS ด้วย ราคาหน้าร้านราวๆ 4000 กลางๆ ภาพกลางวันโอเค กลางคืนพออ่านป้ายได้อยู่
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 18:16:39 »
ช่วยชี้เป้า LS400W ให้หน่อยครับ ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร

ซื้อแบบไม่มีจอมาใช้หงุดหงิดใจมาก

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 19:07:43 »
เข้ามาเก็บข้อมูล กำลังสนใจอยู่เหมือนกันครับ ;)

ออฟไลน์ chatier

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 19:15:00 »
อยากทราบเหมือนกันครับว่า คุณสมบัติที่ควรมีของกล้องมีอะไรบ้าง
สำหรับคนที่ไม่เคยซื้อมาใช้เลยอาจจะไม่รู้ว่ามันมีฟังก์ชั่นแบบนี้ด้วยครับ

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 12:19:09 »
ผมใช้ LS300W มันตอบโจทย์ผมได้หมดละ ตัวเล็กพอประมาณ

จอพอดูได้ ภาพโคตรชัด กลางคืนก็ชัด

ถ้าซื้อใหม่ ก็ขอยี่ห้อเดิมนี่หละ