ผู้เขียน หัวข้อ: +++The Clip:Toyota Altis 1.8V Navi - สายกลางอย่างแรงหรูคู่ค่าตัวล้านนิด+++  (อ่าน 12997 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Toyota Altis 1.8 V Navi -nothing hurts but the price.

ราคา1.069 ล้าน สิ่งที่ได้มาคือปุ่มสตาร์ทสมาร์ทคีย์ที่บังแดดแต่งหน้ามีไฟเบาะคนขับไฟฟ้าหน้าปัดสวยล้ำระบบนำทางเฉื่อยๆTRC, VSC, DVD กล้องมองหลัง กระจกมองหลังตัดแสง, Cruise Control

เติม 170,000 จากESport และเสียล้อ17 เสียช่วงล่างที่ดีกว่า เบาะที่รับด้านข้างดีกว่าไป ผมไม่อยากพูดว่าคุ้มหรอกครับ

อัตราเร่งเร็วกว่าแน่ แต่ถ้าตีนปลายแทบไม่ต่างกัน..และถ้าให้ระยะวิ่งโลครึ่ง..ความเร็วเข้าเส้นแทบไม่ต่างกันเลยระหว่าง1.6,1.8ล้อ16หรือ17 คือ 180-182 ก.ม./ช.ม. แปลกดีมั้ยครับ

หน้าปัดชุดนี้ควรได้มาอยู่ในESportเพราะมันสวยกว่ากันมากจริงๆ TRC, VSCมาด้วยก็ดี นอกนั้นของอย่างอื่นผมเฉยๆ และคิดว่ารุ่นที่มีความคุ้มค่าทางเศรษฐศาสตร์คนเล่นรถจริงๆ ก็ยังเป็นรุ่น E หรือESportอยู่ดี และลองดูราคาV Naviแล้ว..ผมว่ามันใกล้Camry, Accord, Teanaมาก ซึ่งถ้าอัตราเร่งกับอัตราสิ้นเปลืองไม่ใช่ปัญหาสำหรับคุณ และถ้าคุณต้องการรถใหญ่ คุณก็อาจจะอยากได้รถใหญ่มากกว่า หรือคิดว่าไงกันเอ่ย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T

สำหรับสัปดาห์ต่อไป
Teana 2.0XL

Teana 2.5XV

หลังจากนั้นจะยังมีคลิปที่ผมยังไม่ได้ให้บอมเอาไปตัดต่อ ผมทราบว่าตัวไหนที่คนอยากดูมาก ก็จะให้บอมตัดต่อเจ้า Mazda 3 Saloon ก่อนเลยแล้วกันครับ หลังจากนั้นก็จะมี MG, CLA250, ES300h ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ชอบคอนโซลหน้ารุ่นนี้มากครับ เพราะเรียบง่ายแต่ดูดี

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รุ่นนี้ 1.8V Navi กับ 1.8G ได้อีกอย่างเพิ่มขึ้นมาจาก Esport คือที่วางแขนเบาะหลังกับเบาะหลังแยกพับ 60/40 ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

• Full Member
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ game.jirapat

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Kawaei

• Jr. Member
  • **
อยากถามราคาหน้าปัทแบบตัว top ว่าเท่าไหร่ครับ part ตัวนี้ถ้าไม่แพงก็อยากหามาใส่ esport เหมือนกัน

ผมใช้ Esport มา 3 เดือน เบรคลึกในความเร็วกลาง - สูง แต่ในความเร็วต่ำรถติดเบรคเลีย ๆ พอได้ครับ

ออฟไลน์ golf8023

ปัญหาคือ ขับผ่านๆจะไม่รู้เลยว่าเป็น1.8V ไม่รู้เลยว่านี่ล้านกว่าเลยนะ
น่าจะสร้างเอกลักษณ์อะไรให้มันดูต่างจากรุ่นล่างๆหน่อย จ่ายล้านกว่า ได้ไฟLED DRL ได้ตรา1.8V ได้ตราVSC นอกนั้นเหมือนรุ่น8แสนกว่าหมด (เฉพาะภายนอก)
ถ้า1.8Vเอาชุดpart เบาะ ล้อ17ของESportมาใส่ ราคาเท่านี้ 1.8Vจะน่าสนใจมากขึ้นเป็นกอง แต่เบาะขอปรับไฟฟ้าด้วยนะ  ;D

ออฟไลน์ jumpon77

ถ้าเป็นผมคงเลีอกESportเหมีอนพีจิมและพีแพนครับขอบคุณคลิปครับบบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Rock795

กำลังรออยู่เลยขอบคุณมากครับพี่แพน ;D :D ;D
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ kitakita

นั่งรอเทียน่า ใจจด ใจจ่อ แต่ผมว่านะ เกียร์ตัวนี้มัน สู้ตายถวายแหวนจริงๆ ทำช่วงล่างอีกนิดผมว่า จะแหล่มมากเลย

ออฟไลน์ gamaga

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล  :)

ออฟไลน์ beau_t

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Highway Star

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
เสียดาย...น่าจะให้ชุดแต่งของตัวESportมาด้วย :-\
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Pat.Lee

ขอบคุณครับ CVT ของโตโยต้ามันช่างแจ่มว้าวเสียจริงๆ ครับ คนที่ขับรถทั่วๆ ไปไม่ได้ยัดโค้งหนักๆ อย่างผมจะชอบรถแบบนี้เลยครับ มีอัตราเร่งที่ดีไว้แซงรถสิบล้อเวลาออกต่างจังหวัด เบาะนั่งสบายๆ กว้างๆ หน่อย ช่วงล่างกลางๆ ไม่ต้องถึงกับแน่นหนึบครับ แต่เบรคแบบนี้ทำให้ผมนึกถึง Camry ACV20 เลยครับ
ปล. คลิปต่อๆ มีแต่รถที่อยากดูทั้งนั้นเลย และอยากดูคุณแพนยัดตัวเองเข้าไปนั่งในเบาะหลังของ CLA25 น่าจะตลกดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2014, 23:47:23 โดย Pat.Lee »

ออฟไลน์ redsun

ขอบคุณมากครับผม
คลิปสนุกมากครับ
ALTIS รุ่นนี้ เครื่องและเกียร์ CVT เข้ากันสุดๆ
แต่เรื่อง OPTION พี่โต นี่แยบยล(พิลึก)
รุ่นสูง จ่ายมากกว่าแต่ก็ไม่ได้ดีกว่าทุกอย่าง

พี่โต เหมือนจะใช้กำลังภายในไม่หมด
ยังมีกั๊กๆ ไว้ เอาแค่ชนะค่ายอื่นได้แบบเฉียดๆ
แต่สิ่งที่ชนะเป็นสิ่งที่เข้าถึงผู้ใช้ส่วนใหญ่
ยอดขายเลยถล่มทลาย

ปล.
ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบรูปร่างของช่องแอร์ ALTIS รุ่นนี้ครับ
มันชวนให้นึกถึงรถช่วงปี 80 จริงๆ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ขอบคุณมากๆครับผม ส่วนตัวผมคิดว่าตัว ESport ดูสมราคากว่าตัวนี้อยู่ครับ... เจ้านี่ราคาล้านกว่าแต่เน้นของภายในซะเยอะ เล่นซะงงเลย
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ tfirst01

คิดว่าคนที่อยากได้ของแบบครบๆ ยอมจ่ายเงินซื้อ V navi คงมีอยู่ครับ
ถ้าโตโยต้าจะใจดีซักนิด เพิ่มอุปรณ์มาให้หน่อย
เช่น ล้อ 17 แบบตัว ESport เคยเห็นตัว 2.0 สเปคมาเลย์ ใส่กับบอดี้โล้นๆแบบนี้ก็สวยดีไม่ขัดเขินอะไร
airbag ข้าง ควรจะมีได้แล้วในราคาขนาดนี้
ถ้าได้ตามนี้ ตัว 1.8V navi จะเข้าใกล้คำว่า perfect มากเรย

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่า Altis โฉมนี้ Esport คุ้มสุดแล้วครับ ตอนที่กำลังซื้อรถ เซลล์มีแถมจอ DVD + กล้องมองหลังด้วย แค่นี้ผมว่ามันก็เพียงพอแล้ว ( ถ้าได้มาตรวัดแบบ 1.8G + V Navi จะ Perfect เลย )

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ขอบคุณคลิปครับ 

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
พูดถึงเรื่องยอดขาย ลองดูในคลับ กับบนถนน ผมว่า 60% คือ Esport
1.6G กับ 1.6E CNG สัก 30% ส่วน 1.8V Navi เคยเห็นไม่ถึง 10คัน 1.8G เห็นครั้งเดียว  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Metallic

• I'm a ME
ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ joesamui

เห็นด้วยกับพี่แพนเลยครับ EX อยากได้เกียร์ที่ดีๆกว่านี้หน่อย และถ้าไม่ใช่ CVT จะดีมาก

ตอนนี้เบื่อ CVT มาก เพราะรถที่บ้านมีแต่ CVT   - -"

ออฟไลน์ Anvers30

รุ่นที่คุ้มสุดก็ยังเป็นตัว ESport อยู่ดี ผมเข้าใจว่าที่ให้ออปชั่นตัวนี้ครบครัน นอกจากราคาที่โด่งกว่ารุ่นอื่นไปไกล ก็เพราะให้มันขายได้ครับ

สมมติถัาไปแบ่งให้รุ่น ESport มากกว่านี้ เช่น VSC, TRC มาตรวัด Optitron รุ่นท้อปไม่ต้องขายครับ ยุบไปได้เลย ภายนอกถ้าจะเหมือน 1.6G ขนาดนี้ นะ หึหึ

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
ขอบคุณสำหรับรีวิว ตระกูล อัลติส ครับ  ;D ;D ;D

ส่วนตัวถ้าจะออกผมเอาตัว ESport ครับ แต่ขอเรือนไมล์ของ 1.8V นะแล้วขอไฟตัดหมอก หาซื้อเนวิในคลับไม่กี่ตัง แล้วจบเลย (ถ้าขับในกทม.)

แต่ถ้าเดินทางไกลบ่อยๆหน้าฝนด้วย อย่างตอนนี้ผมอยู่เขาใหญ่ออพชั่นความปลอดภัยใน 1.8Vnavi ก็จำเป็นน่าจะใส่มาให้สักหน่อยไม่เห็นใจคนต่างจังหวัดเลย
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ nok

คอนโซนและมาตรวัดต่างๆ สีและรูปแบบสวยดีนะ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ขอบคุณครับ  :)