ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนคุณจิมมี่และท่านอื่นๆครับ เรื่อง all new alphard ครับ  (อ่าน 6031 ครั้ง)

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
ตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าจะถอย alphard ครับ  แต่ได้ข่าวว่าปีหน้าจะ model change แล้ว  อยากทราบว่าเป็นต้นปีหน้าหรือปลายปีหรือช่วงไหนครับ  ถ้าต้นปีจะได้รอครับ  ปล.ท่านใดมีรูป spy shot ขอด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ aood!e

กลางปีหน้า58 All new Alphard 2015  แต่ปลายปีนี้จะเห็น All new VITO และ V Class ในไทยครับ ราคา........

ออฟไลน์ pick22000

• Newbie
  • *
ปลายปีนี้จะมี NEW STEPWAGONป่าวคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เจอกันปีหน้า

กระจังหน้า เหมือน Crown รุ่นล่าสุด ลวดลายแบบสายฟ้าไบก้อนพิฆาตยุงนั่นละครับ
ถ้าชอบก็รอ ถ้าไม่ชอบ รุ่นนี้ก็คว้าได้เลย

StepWGN ยังไม่มีในปีนี้ครับ ปีหน้า ไม่รู้ทันหรือไม่

ขอบคุณครับพี่จิมมี่  ขอรบกวนอีกนิดครับ คือพอจะมีภาพ spyshot บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ Ben_BEnz

เย้ๆ ขอบคุณครับ กำลังรออยู่เหมือนกัน พอดี alphard ที่ใช้อยู่ปีนี้ก็ 11 ขวบแล้ว เริ่มงอแงบ้างตามอายุ

ครั้นจะเลือกรุ่นปัจจุบัน คุณแม่ก็ไม่ชอบหลายๆอย่าง เลยว่าจะรอดูตัวใหม่ไปเลยดีกว่า

ออฟไลน์ TorTy

เท่าที่หาเจอครับ Alphard & Vellfire 2015
เพิ่มให้ครับข่าวประกอบอินโดท่าจะจริงครับรอดูราคาเห็นมีเว็ปนอกพูดถึง

ออฟไลน์ TorTy

;D

ออฟไลน์ tong r56

• Jr. Member
  • **
สวย ล้ำ ดูสปอร์ต มากกว่าตัวเดิมเยอะเลยครับ
ขอบคุณรูปที่มาแชร์นะครับ

ออฟไลน์ V221

ดูกระจังหน้าแล้วเหมือนAudiยังไงไม่รู้
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ yod artstu

ประกอบอินโด
ออพชั่นความปลอดภัยครบๆ
ก็พอ ผมรอเลย H1 จอดเข้าโรงรถไม่ได้

แต่ของานประกอบให้ดีกว่า honda freed เด้อ
: )

ออฟไลน์ kiwiwi

ประกอบอินโด ขอดิบๆแบบ ventury+commuter ประตู้สไลด์ไม่ต้องไฟฟ้า
เบาะปรับมือ แอร์แบ๊ก2ใบพอ ต่ำกว่า 2ล้านได้ ผมจองเลย

อ้าวเฮ้ย นอนฝันหวานไปตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ยเรา 5555

ออฟไลน์ Auto

เจอกันปีหน้า

กระจังหน้า เหมือน Crown รุ่นล่าสุด ลวดลายแบบสายฟ้าไบก้อนพิฆาตยุงนั่นละครับ
ถ้าชอบก็รอ ถ้าไม่ชอบ รุ่นนี้ก็คว้าได้เลย

StepWGN ยังไม่มีในปีนี้ครับ ปีหน้า ไม่รู้ทันหรือไม่

5555 ;)

ออฟไลน์ KKOOB

ถ้ามาแบบในรูป ผมว่า Alphard ตัวปัจจุบันสวยกว่านะ แต่ภายในน่าจะปรับปรุงเยอะอยู่ ส่วนตัวรอปลายๆปี เกรย์น่าจะถล่มราคามารอรุ่นใหม่กันละ ตอนนี้เห็นบางที่โฆษณาขายที่ 2.69 ล้านกันละ ถ้าต่ออีกสงสัยได้ 2.5

ออฟไลน์ yod artstu

ประกอบอินโดแล้วแอร์แบก ตกทะเลไปสี่ลูกนี่ไม่เอานะคร๊าบ :)
: )

ออฟไลน์ Jae_156JR

ถ้าประกอบอินโด ราคาต่ำ 2 ล้าน แอร์แบคหดเหลือ 2 ลูก ผมก็ไม่เอาครับ

รถ MPV แบบนี้ ม่านถุงลมสำคัญนะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ 

ดูรูปทรงภายนอกแล้วรุ่นปัจจุบันสวยกว่าเยอะเลยครับ  แต่สงสัยภายในห้องโดยสาร  ไม่รู้จะดีขึ้นกว่าเดิมมากน้อยแค่ไหน?

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชอบๆๆ กระจังหน้าแบบ Crown

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
กระจังแปลกๆ ผมว่าตัวปัจจุบันดูลงตัวกว่า คหสต.ล้วนๆ

ออฟไลน์ kiwiwi

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ 

ดูรูปทรงภายนอกแล้วรุ่นปัจจุบันสวยกว่าเยอะเลยครับ  แต่สงสัยภายในห้องโดยสาร  ไม่รู้จะดีขึ้นกว่าเดิมมากน้อยแค่ไหน?

ภายใน ถ้าให้ดีกว่าตัวที่เป็นอยู่
สงสัยต้องนึกไปถึง เครื่องบินชั้น business class รุ่นล่าๆแล้วล่ะครับ
เคยเดินผ่านตัวจดประกอบที่เป็น lounge แท้ๆจากญี่ปุ่น เห็นแล้วใจละลายเลย เครื่อง 3.5 แค่ 3ล้าน!!!

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
เท่ดี รถตู้ทำได้

ออฟไลน์ aood!e

จริงครับปีหน้าประกอบอินโด มาไทยแน่ครับ ส่วนเกรย์คงนำเข้ามาจากJapan ยังไงSpec วัสดุต่างกันแน่นอน รายละเอียดทางอินโดคงไม่จัดเต็มเท่าJapan