ผู้เขียน หัวข้อ: BMW ศูนย์ เจาะกันชนเพื่อติดทะเบียนรึป่าว  (อ่าน 3771 ครั้ง)

ออฟไลน์ nomana

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ
อยากทราบว่าตอนออกBMW จากศูนย์ เค้าติดทะเบียกับกรอบกันตอนไหนครับ
คือผมไม่อยากให้เค้าเจาะกันชนอะครับ

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
Re: BMW ศูนย์ เจาะกันชนเพื่อติดทะเบียนรึป่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 07:05:56 »
ปกติเขามีรูอยู่แล้วนี่ครับ

ปล. ซื้อจากศูนย์ก็บอกเขาว่า "ห้ามเจาะ" ก็น่าจะโอนะครับ

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
Re: BMW ศูนย์ เจาะกันชนเพื่อติดทะเบียนรึป่าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 07:18:21 »
กันชนหน้าของผม f30 M Sport มาแบบเรียบๆเลย ก็ต้องเจาะครับ เพื่อยึดแผ่นรองป้าย

ทางศูนย์เจาะแค่ 2 รูด้านบน ซ้าย-ขวาก็ยึดได้แล้ว ถ้าจะเอาแน่นก็ต้องเจาะ 4 รู

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 07:36:20 »
มีอีกวิธีนึง ใช้กาว3m ม้วนแดงๆ เหนียวแน่นหนึบ เวลาจะเปลี่ยนป้ายขาวก็ใข้เอ็นตกปลาค่อยๆรูดออก ผมทำประจำ
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ ck_win

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 08:41:37 »
มีอีกวิธีนึง ใช้กาว3m ม้วนแดงๆ เหนียวแน่นหนึบ เวลาจะเปลี่ยนป้ายขาวก็ใข้เอ็นตกปลาค่อยๆรูดออก ผมทำประจำ

ติด 3 M ก็ได้ครับถ้าไม่ใส่กรอบป้าย เพราะต้องดัดป้ายทะเบียนให้โค้งตามรูปกันชน

พื้นผิวที่จะยึดเกาะมีน้อย อันนี้ขึ้นอยู่กับรูปแบบกันชนด้วยครับ

กรณีใส่กรอบจำเป็นต้องเจาะยึดแผ่นรองก่อนครับ

ออฟไลน์ tyo00

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 09:15:06 »
ผมว่าเจาะติดให้แน่นหนาดีกว่านะครับ

ตอนเอาไปลุยน้ำป้ายหลุดหายกันเยอะเเยะเลยนะครับ