ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Stepwagon Spada  (อ่าน 2860 ครั้ง)

arttie

• บุคคลทั่วไป
Honda Stepwagon Spada
« เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 09:37:52 »
Honda Stepwagon Spada จะมีการเปลี่ยนโฉมเร็วๆนี้แล้วใช่ไหมครับ เพราะตามศูนย์ฮอนด้าไม่มีรถให้ดูให้ลองเลยซักศูนย์ บางที่ขึ้นป้ายใหญ่มากๆแถวรัชวิภาก็ไม่มีรถให้ดู
แล้วก็ดูจะครบอายุรถ 5 ปีแล้วด้วย
อยากสอบถามคุณ J!MMY หรือเพื่อนๆท่านใดที่มีข้อมูลของ Stepwagon บ้างว่าจะออกตัวใหม่เมื่อไหร่ เห็นบางเว็บบอกว่าจะมี VTEcC Turbo 1.5 ลิตร
เพราะมีแผนจะออกรถปลายปีนี้หรือต้นปีหน้า
ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ pick22000

• Newbie
  • *
Re: Honda Stepwagon Spada
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 15:01:35 »
ผมก็สนใจอยู่เหมือนกัน รอผู้รู้แจ้งด้วยครับ

ออฟไลน์ Xtrail

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 18:24:07 »
เยื้องเดอะเซอเคิลราชพฤกษ์. มีจอดอยู่หน้าโชว์รูมชั่วคราว

ออฟไลน์ Funkymaster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 18:29:29 »
น่าจะยังไม่มีแผนออกในเร็วๆนี้นะครับ  เพราะที่ญี่ปุ่นเองก็ยังไม่มีเปิดตัว หรือ มีข่าวคราวของตัวใหม่   ถ้าจะออกจริงๆ ผมว่าจัดได้เลยครับ  เซลล์น่าจะมีส่วนลดเยอะเลยเพราะรถไม่ค่อยออก  ลองดูนะครับ

arttie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 21:46:28 »
น่าจะยังไม่มีแผนออกในเร็วๆนี้นะครับ  เพราะที่ญี่ปุ่นเองก็ยังไม่มีเปิดตัว หรือ มีข่าวคราวของตัวใหม่   ถ้าจะออกจริงๆ ผมว่าจัดได้เลยครับ  เซลล์น่าจะมีส่วนลดเยอะเลยเพราะรถไม่ค่อยออก  ลองดูนะครับ
โทรถามหลายที่แล้วครับ ไม่มีรถต้องสั่ง แถมแค่ประกันหรือส่วนลด 40,000บาท ไม่มีรถทดลองขับด้วยครับ.  เห็นเกร์มีVoxy แอบเหล่อยู่ แต่กลัวหลังการขาย แล้วอ๊อฟชั่น Spada  นี่ยังน้อยกว่าด้วย
อยากรู้การใช้งานว่าดีไหม กินน้ำมันมากไหมนิ่มกว่ารถตู้ทั่วไปรึเปล่า อยากให้ผู้ใช้มาแชร์หน่อยครับ
รีวิวคุณ J!MMY  อ่านแล้วครับแต่เป็นตัวก่อนไมเนอร์

ขอบคุณครับ ;)