ผู้เขียน หัวข้อ: ผมผิดหรือ จยย. คันนี้หาเรื่องผม (มีคลิป)  (อ่าน 4913 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
ขอปิดกระทู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2014, 06:50:38 โดย wildstocks »

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
Re: ผมผิดหรือ จยย. คันนี้หาเรื่องผม (มีคลิป)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 21:27:44 »
ปกติ u turn นี้ผมกินเลนประจำนะ เพราะวงไม่พอ แต่จะเล็งไปไม่เลนกลางก็ซ้ายสุดเลย ในคลิปมองไม่เห็นดูคาติ ช่วง u turn แต่เดาว่าเค้าจะวิ่งเลนกลาง คุณจะอยู่เลนขวา แต่ดันโดนอัลติสปาด เลยต้องหลบกลาง เลยเหมือนคุณไปปาดดูคาติ ซึ่ง คหสต มองว่าเป็นเหตุสุวิสัยไม่ไม่ใครถูกผิด เจอประจำถ้าขับในกรุงเทพ ปัญหาคือดูคาติจะมองหน้าหาอะไร สงสัยจะเห่อมอ......เตอร์ไซด์

ออฟไลน์ ^Yimm@^

Re: ผมผิดหรือ จยย. คันนี้หาเรื่องผม (มีคลิป)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 21:38:29 »
จริงๆคันที่ควรโดนด่าคือAltis ออกมาปุ๊ปจะเข้าขวาเลย แถมขับช้าอีก
จังหว่ะกลับรถแล้วโดนมอไซแทรกวงในผมก็โดนประจำ จริงๆให้เขาไปก่อนก็ได้ครับ เบียดกันเสียเวลาเปล่าๆ

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 21:39:38 »
ผมว่าเรื่องนี้มันอยู่ที่ว่า Monters มันจะมองหน้าหาบิดามันหรอ ตัวมันเองคงคิดว่าตรูขับ Ducati อย่ามาแหยมกับตรูนะเว้ย

GreenG

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 21:56:22 »
ผมว่าคุณไม่ผิดนะครับ

แต่ถ้ามองในมุมมอไซด์ ผมมองว่าคงเหมือนคุณเปลี่ยนเลนไปมา + เบรคเป็นระยะๆ

เขาเลยคิดว่าคุณจะหาเรื่องเขานิดๆ

อยากบอกว่า มอไซด์ กับ รถยนต์เวลาชับ ถ้าสังเกตดีๆ มอไซด์มันต้องตื่นตัวมากกว่า
ทำให้อาจจะโกรธได้ง่ายกว่า เพราะการควบคุม 2 ล้อในช่วงกระทันหัน มันยากกว่า
เช่นเบรคแรงๆ โอกาสรถล้มก็มีสูง

ผมมองว่าโดยสรุป ไม่ต้องคิดมาก ปล่อยผ่านไปเพราะต่างคนต่างเข้าใจผิดครับ ;)

ออฟไลน์ Chaichad

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 22:05:51 »
เท่าที่ดูในคลิปเป็นคาวาซากิz800ครับ ไม่ใช่ดูคาติ

ออฟไลน์ boy_pilok

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 22:10:05 »
มอ์ไซค์คันนั้นไม่ใช่ดูคาตินะครับ คันในคลิปนะ kawasaki z800ครับ เขาไม่ได้จะหาเรื่องคุณหรอกแต่เหตุการณ์มันพาไป  เขาก็แค่คงหันมามองคุณว่าใครขับก็เท่านั้น  แต่ขับมอร์ไซค์ในกรุงเทพมันหันมามองนานๆไม่ได้เด่วก็ได้ชนคันข้างหน้า เลยใช้หันมามองบ่อยๆพอเห็นผู้ชายในรถ3คนเขาก็ไปแล้วก็เท่านั้นเอง

wildstocks

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 22:14:49 »
ไม่ค่อยรู้เรื่อง จยย. ปล่อยไก่งวงกันเลยที่เดียว เห็นเฟรมแดงๆผมก็นึกว่าดูคาติ

ดีแล้ว ถ้าเค้าผ่านมาเห็นเค้าจะได้ดูว่าผมไม่ได้กวนตีน

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 22:18:15 »
ว่าแต่ว่า จขกท ขับอิมหน้าแมวปะครับ

wildstocks

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 22:20:37 »
ว่าแต่ว่า จขกท ขับอิมหน้าแมวปะครับ

ถูกต้องนะคร๊าบ....

wildstocks

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 22:26:55 »
จริงๆคันที่ควรโดนด่าคือAltis ออกมาปุ๊ปจะเข้าขวาเลย แถมขับช้าอีก
จังหว่ะกลับรถแล้วโดนมอไซแทรกวงในผมก็โดนประจำ จริงๆให้เขาไปก่อนก็ได้ครับ เบียดกันเสียเวลาเปล่าๆ

ผมมาถึงก่อนเค้าหลายวิอยู่นะครับ จังหวะรถว่างผมก็เดินคันเร่งเลย มันเลยกลายเป็นเหมือนผมไปปิดไลน์เค้ามั่ง

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 22:29:37 »
ทำดีแค่ไหนก็มีคนด่า
ทำชั่วขนาดไหนก็มีคนชม
เราไม่ประมาทเป็นเรื่องดีที่สุดแล้วครับ  :)

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 22:44:43 »
ถ้า...คนขับมอเตอร์ไซด์คันนั้น เอาอิมจอดไว้บ้านล่ะ  :D

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 22:48:06 »
นี่มันถนนพหลฯ เส้นสะพานควายขาเข้าอนุสาวรีย์นี่นา...ผ่านหน้าที่ทำงานผมเลยนะเนี่ย :D
ถนนเส้นนี้ตั้งแต่ห้าแยกลาดพร้าวเป็นต้นมา ช่วงเวลาเร่งด่วน ต่างคนต่างรีบ ขับกันมั่วซั่วมากครับเส้นนี้
ต้องใช้ความระมัดระวังสูง  จขกท. ไม่ได้ผิดอะไรนะครับ  ขับรถใจเย็นมาก ไม่มีไปจี้ท้าย
ส่วนมอไซต์ปล่อยมันไปครับ  รถมอไซต์ใหญ่ๆ ห้าวเยอะครับ  มีเงินเดือนสามารถผ่อนได้ง่าย ดอกถูกกว่า Wave อีก
มันเป็นเหตุสุดวิสัยไม่ต้องไปใส่ใจครับ...กลับไปบ้านคอจะเคล็ดเอานะมอไซต์ :D

wildstocks

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 22:51:17 »
ถ้า...คนขับมอเตอร์ไซด์คันนั้น เอาอิมจอดไว้บ้านล่ะ  :D

เกี่ยวอะไรกับกระทู้อะครับเพ่

ออฟไลน์ dekdemo

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 00:00:00 »
เอ้อ....   ผมว่ามอไซค์เขาจะเข้าซ้ายสุดน่ะครับ เลยชะลอรถ แล้วเหล่มองซ้ายหาจังหวะดูรถก่อนเข้าซ้าย เขาขับปกติ ไม่ได้หาเรื่องใครเลยครับ

สังเกตุว่าเขารับโทรศัพท์คุย แล้วรีบไปถึงที่หมายครับ ไม่มีเสียเวลา

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 00:02:37 »
มอไซค์ผิดตั้้งแต่วิ่งผิดเลนส์แล้วครับ  ฮ่าๆๆๆ แ่ต่นี่มันประเทศไทยนี่หว่า

wildstocks

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 00:10:28 »
เอ้อ....   ผมว่ามอไซค์เขาจะเข้าซ้ายสุดน่ะครับ เลยชะลอรถ แล้วเหล่มองซ้ายหาจังหวะดูรถก่อนเข้าซ้าย เขาขับปกติ ไม่ได้หาเรื่องใครเลยครับ

สังเกตุว่าเขารับโทรศัพท์คุย แล้วรีบไปถึงที่หมายครับ ไม่มีเสียเวลา

ถ้าตามพี่ว่าผมก็ใจหมาหละครับ หาเรื่องเค้าแถมเอาคลิปมาลงอีก

ออฟไลน์ rutxthe

• 1992 MX-5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 00:33:02 »
ผมว่าไม่มีอะไรเลยนะครับ
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

wildstocks

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 00:59:35 »
งั้นเดี๋ยวตอนเช้าผมลบกระทู้นะ

ออฟไลน์ atc40

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 02:18:59 »
ผมขับทั้งรถยนต์ ขับทั้งBigbike อยากบอกแค่ว่า 2ล้อมันขับลำบากกว่า4ล้อครับ ล้มขึ้นมาก็เจ็บ รถพัง เสียตังกันอีกเยอะ

ข้อดีในการที่ผมขับBigbikeคือ  เมื่อผมกลับมาขับรถยนต์ ทำให้ผมมองเห็นคนขับมอเตอร์ไซค์เป็นเพื่อนร่วมถนนมากขึ้น เอื้ออาทรให้เค้ามากขึ้น ให้อภัยเค้าได้ง่ายขึ้นครับ

ถ้ามีเหตุเบียดกัน แล้วมอไซเค้าหันมามอง ผมจะยกมือแบๆชัดๆนะ 5555 ขึ้นมาระดับศรีษะข้างนึง ก้มหัวเล็กน้อยเพื่อขอโทษครับ ก็เราไม่ได้ตั้งใจหนิเนอะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tubtup

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 02:30:53 »
จะบอกว่ามอไซค์พวกนี้ เบรกดีมากๆๆๆ บางทีอาจจะแค่หันมามองดูเฉยๆ
ผมขี่มอไซค์ในกรุงเทพเป็นประจำ วิ่งเร็วด้วย(แต่ระวังอยู่ครับ) ก็โดนรถยนต์ตัดหน้าเป็นประจำ บางทีแค่หันไปมองให้เค้ารู้ตัวเฉยๆ ส่วนมากถ้ารู้ตัวเค้าก็จะยกมือขอโทษ

ส่วนถ้าจะมีเรื่องกันจริงๆ จะเคาะกระจกเลย เคยแล้วกับแท็กซี่ (ไม่ดีนะครับ อารมณ์มันพาไป)
สรุปถ้าเค้าแค่มองเฉยๆก็ปล่อยไปเถอะครับ

พวกทางแยก ทางเลี้ยว ขี่มอไซค์จะระวังกันเป็นพิเศษอยู่แล้วครับ