ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อ รปภ เข็นรถมาชนรถผม!!!  (อ่าน 12506 ครั้ง)

ออฟไลน์ moo

• Jr. Member
  • **
เมื่อ รปภ เข็นรถมาชนรถผม!!!
« เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 16:53:38 »
สวัสดีพี่จิมมี่และพี่ๆทุกคนนะครับ พอดีนี้เป็นกระทู้แรกเลย

พอดีวันนี้มีเรื่องมาเล่าครับ

คือผมได้ขับรถไปเที่ยวห้างที่หนึ่ง แล้วขณะกำลังจะกลับบ้าน ก็ขับรถออกจากช่องจอดรถตามปกติ

แต่พอออกมาได้ซักหน่อยนึง ก็มีรถมาชน คือ มีพี่ รปภ ท่านนึงเข็นรถที่จอดขวางอยู่ มาชนด้านข้างรถผม (แถวๆล้อหลัง)

เสร็จแล้วที่นี้ ผมเลยหาที่จอดแล้วจะคุยตกลงกัน พอจอดรถเสร็จก็ไม่มีใครมาดูผมเลย

ผมจึงโทรเรียกประกัน แล้วแจ้งตามความจริง

เมื่อประกันมาถึงก็คุยกับผม (หัวหน้า รปภ เพิ่งจะมาเองครับ ตามรถ จยย ประกันมา)

ประกันก็เรียกเก็บจาก รปภ คนนั้น 12,000

ผมนี้รู้สึกผิดเลยครับ เพราะมันเยอะพอสมควรเลยกับเงินเดือนที่เค้า

อยากจะถามความคิดเห็น เพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ ว่าถ้าเป็นพี่ๆ จะทำอย่างไรกัน

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
Re: เมื่อ รปภ เข็นรถมาชนรถผม!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 17:02:06 »
รอยแผลขนาดไหนครับ 12,000 บาทนี่น่าสีจะถลอกจนต้องทำสีใหม่เลยใช่หรือเปล่าครับ

จริงๆแล้วผิดก็ต้องว่าไปตามผิด เพราะผู้ปฏิบัติงานควรมีความระมัดระวังในทรัพย์สินของผู้ใช้บริการ

ถ้าหากจะให้เห็นใจ เราก็ต้องยอมเสียประวัติเอง + ค่าเบี้ยที่จะเพิ่มขึ้นในปีหน้า

หากเป็นผม ถ้ารปภ. ท่านนั้นออกมาแสดงความเสียใจและขอโทษแต่แรก ผมจะไม่เอาผิด แต่จงใจหลบหนีกลัวความผิดในสิ่งที่ตนก่อ

ก็ต้องว่าไปตามความจริงแหละครับ.

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ No Trespassing

Re: เมื่อ รปภ เข็นรถมาชนรถผม!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 17:11:45 »
เห็นด้วยกับท่าน Lertvarit ครับ

ถ้า รปภ.ท่านนั้นแสดงความเสียใจและขอโทษตั้งแต่แรก ผมว่าก็คงไม่ต้องเสียเงินเช่นนี้

คนไทยเราอยู่ในสังคมให้อภัยกันครับ ขอโทษขอโพยซักนิด ยี้มแย้มกันหน่อย เราก็ให้อภัยกันแล้ว

-------------------

แต่ ..... เคสนี้ผมว่า รปภ. หนีไปโดยไม่บอกกล่าว ก็สมควรโดนครับ

ออฟไลน์ moo

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 17:20:21 »
รอยแผลขนาดไหนครับ 12,000 บาทนี่น่าสีจะถลอกจนต้องทำสีใหม่เลยใช่หรือเปล่าครับ

จริงๆแล้วผิดก็ต้องว่าไปตามผิด เพราะผู้ปฏิบัติงานควรมีความระมัดระวังในทรัพย์สินของผู้ใช้บริการ

ถ้าหากจะให้เห็นใจ เราก็ต้องยอมเสียประวัติเอง + ค่าเบี้ยที่จะเพิ่มขึ้นในปีหน้า

หากเป็นผม ถ้ารปภ. ท่านนั้นออกมาแสดงความเสียใจและขอโทษแต่แรก ผมจะไม่เอาผิด แต่จงใจหลบหนีกลัวความผิดในสิ่งที่ตนก่อ

ก็ต้องว่าไปตามความจริงแหละครับ.

รถต้องทำสี 2 ชิ้น + ซ่อมล้อแม็คด้วยนะครับ เพราะ เนื้อเหล็กยุบเป็นรอยถลอกไปเยอะพอสมควร

ปล.ตอนที่พี่เค้าเข็นรถมาชน ผมก็ลงไปดูก่อนที่จะขยับรถนะครับ พี่เค้าก็ขอโทษ

แต่พอผมขยับรถไปจอดในช่องถัดไป ห่างไปซัก 5 เมตร ลงมาก็ไม่เจออีกเลย

จนตอนหลังต้องให้หัวหน้า รปภ ไปตามมาอ่ะครับ แต่ หัวหน้า รปภ ก็ช้านะผมว่า เพราะ ประกันมาถึงก่อนอีก

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 17:40:33 »
อยากให้รูปรอยที่ชนครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 18:16:30 »
ยังไม่พูดเรื่องค่าเสียหายนะครับ เอาแค่ผิดกับถูก ถ้าคนเข็นไม่ใช่ รปภ เรื่องจะเปลี่ยนไปอีกเยอะเลยจากเรื่องนี้ ผมว่าปรับก็ดี จะได้ระวัง ทุกวันนี้ผมไม่ยอมจอดขนาน เพราะกลัวจะเจอแบบนี้ ผมเปลี่ยนห้างเดินไปเลยครับ จะบอกว่า โชคร้ายหรือซวย มันก็ไม่ควร ถ้าระวังให้ดี เข็นควรมีคนช่วยดูครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 18:26:33 »
.
.
.
ถ้าเป็นไปตามเหตุการณ์ที่เล่า ผมเอาเต็มๆปล่อยประกันจัดการครับ
เพราะขอโทษแค่ทีแรกแล้วหายไปเลย
จริงๆควรจะไปเรียกหัวหน้ามาคุยกับเราแต่แรกด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ gumpzgear

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 18:42:22 »
แล้วเจ้าของรถที่ รปภ.เข็นล่ะครับ เค้าก็น่าจะมีประกัน อาจจะมีทางออกอื่นได้นะครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 19:10:05 »
เป็นผมก็สงสาร รปภ นะครับ
ผมเคยทำงานเป็น รปภ มาก่อนช่วงนึงช่วงวัยรุ่น
บางทีก็กลัวนะ เพราะบางคนเรื่องมาก(ตอนผมเจอนะ) หักเงินเดือน เสียประวัติ
เงินเดือนตอนนั้นก็น้อยอยู่ละ ผมโดนทะยอยหัก เลยต้องลากโอทีแทน รปภ ทำโอทีแต่ละครั้ง 12ชั่วโมง เท่ากับลากงาน1วันครึ่ง
ผมเคยเข็ญรถลูกค้าชนนะ ตอนนั้นตกใจเหมือนกัน กลัว สารภาพเลยว่ากลัว  เพราะไม่เคยมีรถ ตอนนั้นคิดว่าค่าซ่อมคงแพงมากแน่ๆ
ก็โดนหักเงินเดือนไป  :'( ช่วงนึงของชีวิต  ;D
ตอนนี้รถผมโดนเฉี่ยว โดนจิ้มนิดหน่อยผมไม่ถือนะ รถผมรอยเพียบ อาจจะเพราะรถผมราคาไม่แพงด้วยแหละ
อาชีพนี้โดนหักเยอะนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2014, 19:12:13 โดย sith(สิทธิ์) »

ออฟไลน์ redtopup

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 19:11:42 »
ถ้าประกัน คนมาเครม หักเหลี่ยม ทำเรื่องอีกอย่างก็ได้ครับ
ไปไถเงิน รปภ นอกรอบ ลดหย่อนให้ เอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองไป
ตัวเองทำเรื่องเครมว่ารถมาชน
ส่วนประกัน คดีแบบนี้ รปภ ไม่จ่าย ก็ ไม่ฟ้องศาลหรอกครับ สรุปงวดนี้ อย่างน้อยๆรปภคงถูกคนมาเครมไถเงินแน่ๆ แต่ถ้า รปภ ไม่มีเงิน รปภคนนั้นก็ไม่เสียเงินซักบาท
ราคา 12000 บาทแพงๆไปรึเปล่าครับ ผมว่าเข็นชนแบบนี้ อย่าเก่งก็ไม่เกิน 5000 บาท
แสดงว่าประกัน มีมุขไถนอกรอบกับ รปภ แล้ว ตั้งราคาแรงเอาไว้ก่อน แล้ว แกล้งบอกเดี่ยวจะคุยกับบริษัทให้ กินเงิน กับ รปภ ไปฟรีๆ เข้าเป๋าตัวเองไป
เรื่องรถชนรถเนี่ยจิ๊บๆมาก ชนแล้วไม่จ่ายประกันยังได้เลย ให้ฟ้องเอา ดึงเรื่องเป็นปียังได้เลย
ประกันงานไหนไม่คุ้มกับค่าทนายก็ไม่ฟ้อง ถึงฟ้อง มา ดึงเรื่องผ่อนชำระยังได้เลย ดึงไปๆมาไม่จ่ายอีกให้ ทวงอีกสุดท้ายแล้ว เรื่องจิ๊บจ้อยมากๆรถชนรถ
ขับชนคนตายยังไงก็ไม่มีทางติดคุก  ถ้าแทงเรื่องประมาทอย่างเดียว ถ้าไม่มีประวัติ เก่า และพวกนี้พอเกินอายุ ประวัติเก่าก็ขาวสะอาดแล้ว ทุกวันนี้คนกลัวเวลาเกิดเรื่องเงินยัด จะยัดยังไงก็แล้วแต่ พวกเจนเวทีมองฉ๊อตออกจะออกมาแนวไหน ไปตามน้ำเลยเพราะยังไงก็หลุด

น่าเห็นใจ รปภ มากๆ วันนึงเข็นรถกี่คัน ความล้าต้องมี  ไหนจะเจอพวกวางมาดอีก ยังไงจอดพับกระจกดีที่สุด

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 19:12:41 »
รถอะไรเหรอครับ เข็นชนพังยับขนาดนี้ครับ
 :-\ :-\ :-\

ปล 12,000 แพงมากครับ

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 19:22:59 »
ทำผิดก้ต้องรับผิด ดีแล้วครับ

ออฟไลน์ moo

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 19:34:27 »
เพิ่มเติมครับ

จริงๆผมก็ไม่คิดว่าจะแพงขนาดนี้ ทีแรกคิดว่าจะบอกประกันว่า ผมจะถอยรถเข้าจอดแล้ว ถอยไม่ดี ไปชนรถคันที่จอดขวางแทน

เพื่อจะได้เคลียจบง่ายๆไม่เดือดร้อนกันมาก

แต่พอเกิดเหตุ ผมย้ายรถเข้าไปจอดหลบรถที่ตามๆมา แล้วไม่มีคนมาสนใจเลย เลยโทรหาประกัน (รอประมาณ 5 นาที)

เพราะคิดว่าคง 5000-6000 คือ จริงๆโมโหด้วยครับ ไม่มีคนมาดูเลย จัดการเองหมด

ส่วนรถคู่กรณี : เห็นหัวหน้า รปภ ขับรถเขาเองแกล้งทำเป็นชน แล้วเรียกประกันมาครับ

ปล.ทำไมรูปมันเอียงอ่ะครับ พอดีดูในเครื่องผมมันไม่เอียง แก้ไขยังไงรบรบกวนด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2014, 19:37:36 โดย moo »

ออฟไลน์ redtopup

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 20:02:17 »
เพิ่มเติมครับ

จริงๆผมก็ไม่คิดว่าจะแพงขนาดนี้ ทีแรกคิดว่าจะบอกประกันว่า ผมจะถอยรถเข้าจอดแล้ว ถอยไม่ดี ไปชนรถคันที่จอดขวางแทน

เพื่อจะได้เคลียจบง่ายๆไม่เดือดร้อนกันมาก

แต่พอเกิดเหตุ ผมย้ายรถเข้าไปจอดหลบรถที่ตามๆมา แล้วไม่มีคนมาสนใจเลย เลยโทรหาประกัน (รอประมาณ 5 นาที)

เพราะคิดว่าคง 5000-6000 คือ จริงๆโมโหด้วยครับ ไม่มีคนมาดูเลย จัดการเองหมด

ส่วนรถคู่กรณี : เห็นหัวหน้า รปภ ขับรถเขาเองแกล้งทำเป็นชน แล้วเรียกประกันมาครับ

ปล.ทำไมรูปมันเอียงอ่ะครับ พอดีดูในเครื่องผมมันไม่เอียง แก้ไขยังไงรบรบกวนด้วยนะครับ

หัวหน้า รปภ งานปกครองลูกน้องดีมาก  ได้ใจลูกน้อง มีผสบการณ์ ในการทำงาน

ออฟไลน์ capton

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 20:24:45 »
อย่าคิดมากครับ  ถ้าแสดงความรับผิดชอบแต่แรก  คงจะพอๆช่วยกันได้

ผมเคยขับ bm รอยูเทรินอยู่ดีๆ มี Vigo ไหลมาชน ดังพอควรเลย พอยูเทิรนได้ ผมชิดซ้ายเพื่อ เคลียร์ พี่แกไม่ยอมจอด เนียนขับไปเลย

ผมเลยขับตาม ตีคู่ แล้วบอกให้จอด ลงมาทำเป็นไม่รู้เรื่อง เมียที่มาด้วย บอก ขอเถอะหนูรีบ ทำท่าไม่พอใจด้วย ผมถามหาประกันบอกไม่มี

ผมเรียกประกันมา ประกันเรียกไปแปดพัน ผมสะดุ้งเลย เพราะมีแค่สีถลอก ที่กันชนรอยนิดเดียว ขนาดผมขายรถ พอจะชี้ให้คนซื้อดู ยังต้องหาพักนึง

เพราะรถสีดำ มองแทบไม่เห็น สุดท้ายประกันลดให้เหลือหกพัน ต้องไปหากดเงินมาให้

ตอนแรกผมก็รู้สึกผิด แต่คิดว่า ถ้าไม่ขับรถหนี มาคุยกันดีๆ ผมคงไม่เอาเรื่องอะไร

จนป่านนี้ผมก็ไม่ได้ไปเครม ตอนนั้น เมียผมที่ไปด้วยก็ท้อง ทั้งกลัวทั้งตกใจ ...

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 20:58:37 »
อย่าไปคิดมากเลยครับ ถ้า รปภ มาขอโทษแต่แรกคุยกันดีๆก็น่าเห็นใจเพราะคนเรามันพลาดกันได้ แต่นี่ไม่สนใจไม่อะไรทั้งสิ้นเลย ผิดก็ตามผิดละกัน แต่จะว่าไปค่าซ่อมคงไม่ถึง12000หรอกแต่ประกันเรียกเผื่อ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 22:51:28 »
ผิดว่าตามผิดครับ

เดี๋ยวนี้ประกันจะเรียกให้คู่กรณีชดใช้เป็นเงินสด
ณ จุดเกิดเหตุเลยก็ได้นะครับ ถ้าคู่กรณีมีเงินควรจะ
เคลียร์ให้จบตรงนั้นจะดีกว่าครับ เพราะอะไรเหรอครับ
เดี๋ยวผมจะเหลาให้ฟัง

น้องผมขับรถอยู่ดีๆ โดนชนท้าย และรถกระเด้งไปชนคันหน้า
ทำให้กันชนหลังและกันชนหน้าบุบ ฝากระโปรงท้ายบุบ ปิดไม่ได้
ทางผม ป1 ทางคู่กรณี ไม่มีประกัน แต่หัวหมอ พอชนปุ๊บ น้องผม
ก็ถ่ายรูปไว้ทั้งหมดทุกมุม พร้อมเรียกประกันมาที่เกิดเหตุ
พอประกันมาก็ประเมินค่าซ่อม 35,000 โดยถามคนชนว่า
จะจ่ายเป็นเงินสดได้ไหม จะได้จบตรงนี้เลย ไม่ต้องไปโรงพัก
คู่กรณีไม่ยอมครับบอกว่าแพง ไม่ยอมจ่าย สุดท้ายเลยต้อง
ไปโรงพักกัน น้องผมเฉยๆเพราะ เป็นฝ่ายถูกและประกัน ป1
หลังจากเข้าโรงพัก คู่กรณีต้องเสียค่าปรับ 500 บาท และ
ประกันก็เอารถน้องส่งซ่อมที่ศูนย์ เป็นเวลา 2 สัปดาห์

สรุป คู่กรณีโดนเรียกเก็บค่าซ่อมจากประกันเป็นเงิน 78,000 บาท
หลังรถซ่อมเสร็จ เพราะซ่อมศูนย์อะไหล่แท้ทั้งหมด ทั้งๆที่ทาง
ประกันเสนอให้ชำระแค่ 35,000 เพื่อจบเรื่อง ภายหลังก็โทรมาบ่น
กับน้องผมว่าเสียดายรู้งี้ยอมจ่าย 35,000 ดีกว่า เลยต้องเสีย
78,000 เลย ทั้งๆที่ผมและประกันก็บอกแล้วว่าจ่ายเถอะ ถ้ารอให้
ส่งซ่อมมันจะแพงกว่านี้นะ แต่ทางเค้าไม่ยอมท่าเดียวก็เลยตามเลยครับ
ผิดก็ว่ากันไปตามผิด แต่บางทีเราก็เห็นใจคู่กรณี พยายามหาทางออก
ให้ดีทั้ง 2 ฝ่าย แต่เค้าไม่เชื่อเราก็ไม่รู้จะทำไงล่ะครับ ก็จ่ายกันไปตาม
กฏหมายแล้วกัน อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 22:58:29 »
     ของผม ออกจากหมู่บ้าน รปภ. กดปุ่มเลื่อนประตูปิดมาโดนรถ 520i ที่พึ่งซื้อมาไม่ถึงเดือน แล้วทำเฉยๆ

ผมก็ไม่ได้เอาเรื่องพเราะรู้ว่าค่าซ่อมแพงแน่ ทำเคลมไปสองหมื่นเศษ บอกประกันว่าเราขับไปโดนเสาเอง

พอต่อประกัน ไม่ได้ส่วนลดหมื่นเศษ.

สรุป ความผิดของรปภ แต่เราเลยต้องจ่ายประกันแพงกว่าปกติหมื่นเศษ เพราะเราใจดีเอง ไม่รู้คิดผิดคิดถูก
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ veronic

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 23:32:16 »
ทำผิดก็ต้องชดใช้ครับ ความรวยจนไม่ใช่ข้ออ้าง
มอเตอร์ไซค์มาขูดกระจกข้าง วิ่งไปจับตัวมาได้(ดีติดมอเตอร์ไซค์คันหน้าพอดี) บอกผม "พี่คับผมไม่มีเงินเลย อย่ารังแกกันเลย" ผมเลยตอบไปว่า "แล้วมารังแกกระจกรถผมทำไมคับ"

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 00:13:06 »
ทำผิดก็ต้องชดใช้ครับ ความรวยจนไม่ใช่ข้ออ้าง
มอเตอร์ไซค์มาขูดกระจกข้าง วิ่งไปจับตัวมาได้(ดีติดมอเตอร์ไซค์คันหน้าพอดี) บอกผม "พี่คับผมไม่มีเงินเลย อย่ารังแกกันเลย" ผมเลยตอบไปว่า "แล้วมารังแกกระจกรถผมทำไมคับ"

แค่นี้ก็เพียงพอ เวลาขอรังแกคนอื่น กูไม่สน เวลาโดนไล่จับเองทำเป็นว่าอย่ารังแก

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 06:15:43 »

แค่นี้ก็เพียงพอ เวลาขอรังแกคนอื่น กูไม่สน เวลาโดนไล่จับเองทำเป็นว่าอย่ารังแก
ผมเคยเจอประเภทนี้ 2 ครั้งเห็นในกระจกผมมั่นใจว่าเค้ารู้ว่าไม่พ้นนะแต่ไม่สนใจปล่อยโดนไปเลย
ถ้ากระจกเสียหายอย่างน้อยขอด่านิดนึงจะรีบไปไหนกันนักหนา

ออฟไลน์ kitakita

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 07:35:26 »
ผมว่าบางทีเราก็อะลุ่มอะล่วนกันจนเคยตัวกันไป เป็นผมผิดว่ากันไปตามนั้น อย่างน้อยครั้งหน้าสำหรับเค้าน่าจะคิดมากกว่านี้

ออฟไลน์ Jae_156JR

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 09:50:22 »

ตามนี้เลยครับสังคมท้องถนน เป็นมานานแล้วด้วย สมัย 10 กว่าปีก่อน แม่ผมจอดติดไฟแดงอยู่แยกท่าพระ เป็นรถ c220 w202

มอไซสอยกระจกข้างซ้ายด้านคนนั่งแตก กระจกมองข้างหัก หนีเฉยเลย แม่ผมเปิดประตูวิ่งตาม ดีที่ติดไฟแดงอยู่ข้างหน้าไปไหนไม่ได้

วิ่งตามไปประมาณ 100 เมตร ...... เจอป้อมตำรวจพอดี มันก็โอครวดไม่มีเงิน แม่ผมบอกเลย "ถ้าน้องไม่หนี พี่จะไม่เอาเรื่องเลยนะ แต่นี่หนีต้องเอาให้เข็ด"

ออฟไลน์ Destiny_gun

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 19:19:05 »
เห็นด้วยครับ บ้านเราเอาความเห็นใจเป็นหลัก ไม่ก็ชอบคิดว่าฟาดเคราะห์

ผมเคยโดนชนกระจกข้างแล้วหนี , จอดรถอยู่หน้าบ้าน โดนคนมาพับกระจกมอเตอร์หัก ติดไฟแดงโดน ,บีเอ็มไหลมาชน พอลงไปดูมีถอยกลับ แล้วทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้

หนักๆมีสองครั้ง ครั้งแรก ตำรวจเมาแล้วขับ ขี่มอไซค์มาชนท้ายรถด้วยความเมา ไฟท้ายแตก หักรถหลบเรียกประกัน ไอ้พวกมอไซค์รับจ้างไปช่วยยกรถ แล้วบอกให้ตำรวจขับหนี โคตรเลว ตามจับไม่ได้ เสียค่าไฟท้ายไปครึ่งหมื่น ครั้งที่สอง โดนชนแล้วหนีที่หอเพื่อน ประตูบี้ไปเลย ใช้เวลาตามหาอยู่ 1 วัน รถที่ชนตามได้ไปอยู่บ้านที่ลพบุรี เรียกมาเคลียร์ ไม่ยอม ให้พี่มาเคลียร์แทน ปัจจุบันได้เงินค่าเปลี่ยนประตูแล้ว กว่าจะได้ก็โคตรเหนื่อย ตามบี้กันแหลก เพราะใจดีไม่ยอมเรียกประกันในตอนแรก เห็นคุยดี เราก็เลยโอเคตามน้ำ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 11:07:01 »
คุณทำถูกแล้วครับ ต่อให้รปภ.มาขอโทษ
คุณก็ต้องเสียประวัติดีในประกันภัยไปอีก ถ้าต้องเคลมเอง
ในกรณีนี้ เหมือนจงใจหนีกลายๆ แต่ประกันก็แอบโหด เพราะทำสีตรงนั้นไม่น่าจะเกินห้าพัน

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 11:35:50 »
city พ่อผม โดนแฮนมอไซค์ชนไฟท้ายแตก เรียกประกันมา ประกันคิดมอไซค์ 9,000 บาท

คุณพระ! สงสารมอไซค์ แต่นะ คราวหน้าจะได้ระวัง ไม่ไปชนใครอีก (แต่เดือนนั้นเขาจะอยู่ยังไง ทุกวันนี้ยังคิดอยู่)  

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 12:02:54 »
city พ่อผม โดนแฮนมอไซค์ชนไฟท้ายแตก เรียกประกันมา ประกันคิดมอไซค์ 9,000 บาท

คุณพระ! สงสารมอไซค์ แต่นะ คราวหน้าจะได้ระวัง ไม่ไปชนใครอีก (แต่เดือนนั้นเขาจะอยู่ยังไง ทุกวันนี้ยังคิดอยู่) 
เจอ คนขับมอเตอร์ไซค์ที่เป็นคนดีนะครับ ผมว่าเป็นส่วนน้อยมากๆ ส่วนมากจะยกมือขอโทษ ยกมือไหว้ แล้วบึ่งเลย ...