ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนปรึกษาครับ พอดีน้องสาวจะซื้อ mini countryman อยากทราบสถานะการณ์ตอนนี้ครับ  (อ่าน 3986 ครั้ง)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
.
เป็น mini countryman ตัวประกอบใน อยากทราบว่ายังน่าซื้ออยู่ไหมครับ
เห็นว่าที่ต่างประเทศเตรียมจะเปิดตัวรุ่นใหม่แล้ว ไม่รู้ว่าในบ้านเรา
ตัวนี้ยังอยู่อีกนานไหม และควรได้ส่วนลดประมาณเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้ามากๆครับ   :)

ออฟไลน์ CJ.

Countryman รุ่นใหม่คงอีกซักพักครับ ออกช่วงนี้ก็ยังใหม่ได้อีกนานอยู่

เรื่องส่วนลดนี่ ถ้าจำไม่ผิดก็ไม่มีนะครับ ส่วนของแถมอาจจะต่อรองเอาได้บ้าง แต่ก็มี MSI ให้แหละ

ปล.ถ้าส่วนมากน้องสาวใช้รถคนเดียว ผมเชียร์ Paceman มากกว่า ;)
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ joe560-4

• Sr. Member
 น้องชายเพิ่งออกตัว cooper sd ดีเซลครับราคา 2.49 ไม่มีส่วนลด แต่แถม ipad 1 ตัวครับ

แต่เห็นว่าช่วงนี้มีแถมประกันนะครับ ส่วนโฉมนี้ในบ้านเราน่าจะมีอายุอีก 2 ปีน่าจะได้นะครับ

ออฟไลน์ H3T

อยากได้รถยกสูง และตัดสินใจเลือก CTM แล้วใช่มั๊ยครับ ดูเป็นรุ่นย่อยอะไรครับ

น้องสาวเพื่อนผมเพิ่งตัดสินใจเหมือนกัน แต่เป็น GLA200 ครับ เค้าไปดู CTM เหมือนกันแต่ไม่ชอบภายในเลยครับ และส่วนลดก็แทบไม่มีอะไรเลย

ออฟไลน์ iROH

• Newbie
  • *
Re: รบกวนปรึกษาครับ พอดีน้องสาวจะซื้อ mini countryman
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 12:31:35 »
   โฉมใหม่เลยน่าจะปี 2017 ครับและเรื่องหน้าตาอาจไม่ถูกใจหลายคนแบบ F56 แต่ผมชอบภายในนะ
สำหรับโปร ตอนเปิดตัวสิงหาปีที่แล้วแทบไม่ให้อะไร บางคนได้บัตรเติมน้ำมัน 1500 บาท
เพื่อนไปถามตอนนี้ได้ประกันชั้น 1 ปีนึง
    แต่เพื่อเป็นข้อมูลนะครับช่วงมอเตอร์โชว์แถวเดือนมีนา เมษา มีแคมเปญร่วมกับบัตร KTC ครับเป็นประกันชั้นหนึ่ง 2 ปีก็เกือบแสนอยู่ และได้สะสมไมล์ผมจำไม่ได้ว่า 50000 ไมล์รึเปล่า ในมอเตอร์โชว์ได้ iPAD mini 64G WIFI CELL น่าจะราว 25000
   ตอนมอเตอร์โชว์มีน้องอีกคนไปถาม เค้าว่าให้เลือกระหว่างได้ประกัน 2 ปีกับ MSI 3 ปี หรือ ประกันปีเดียว แต่ MSI 5 ปี เทียบแล้วมูลค่าพอๆกัน
   และนอกจากมิลแล้วมีตัวแทนอื่นด้วยนะครับ
ของ grey ราคาก็เร้าใจนะครับ เคยเห็น CTM cooper S look 1 2WD ที่ ล้านแปดต้นๆ ยังไม่ได้ต่อรอง

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ายังน่าซื้อนะถ้าชอบจริงๆ

ยังไงก็ MINI ที่คันใหญ่ ไปไหนก็เด่นครับ ภายนอกภายในก็ยังสวย ดูไม่เก่า

ส่วนโฉมใหม่ของ CTM ผมยังไม่เคยเห็นครับ

แต่ถ้าเป็นตัวเล็ก ดูจากการเปลี่ยนโฉมตั้งแต่โฉม 2 3 4

ดูเผินๆ คนไม่เล่นรถดูไม่ออกเลยครับ เพราะฉะนั้น CTM อาจจะเข้าข่ายนี้เหมือนกัน

เชียร์ Diesel look2