ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้หาซื้อ bmw i8 ที่ไหนราคาดีมั่งครับ ขอความช่วยเหลือครับ  (อ่าน 8236 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vage

• Jr. Member
  • **
มอง bmw i8 ของ Grey Market อยู่ครับ

พอดีไม่ค่อยเห็นมีที่ไหนเปิดรับจอง แล้วสอบถามมาราคาแกว่งมาก

เลยอยากทราบว่า ซื้อที่ไหนตอนนี้ราคาโอเคมั่งครับ อยากได้ที่ราคาไม่ได้บิ๊วโอเว่อร์จนเกินไป เพราะรถเป็น Hybrid เครื่องแค่ 1500 CC ภาษีไม่น่าโหดเหมือนตัวอื่น

ทำใจไว้แล้วว่าคงได้รถปีหน้า อันนี้ไม่เป็นไรครับ แต่พอดีงบค่อนข้างตึงเลยหาที่ที่ราคาดีที่สุดอยู่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ joe560-4

• Sr. Member
รถใหม่ๆ ไฮเทคแบบนี้ ถ้าจะซื้อเกรย์รอสักพักก่อนครับ รอดูปัญหาของรถว่าจะมีอะไรเปล่า

แต่ยังไงไปศูนย์ดีกว่าครับ ส่วนเรื่องราคาไม่แน่ใจเลยครับ

ออฟไลน์ trumpetx

มีคนรับรถแล้ว 1 คัน แต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นเกรย์ เพราะป้ายทะเบียนไม่มี m. auto

http://instagram.com/jeep22

คนนี้เลยครับ ผมก็ไม่รู้จักหรอกครับ ผมตาม djpoom อยู่ เลยเห็นว่าคนนี้ซื้อมา

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
หาเกรย์เจ้าใหญ่ๆ แล้วเอาราคาถูกกว่า BMTH ซัก 1-1.5 ล้านคับ ไม่ได้ขนาดนั้นไม่คุ้มคับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
เห็นเพื่อนสมาชิกในนี้เคยบอกว่า ราคาราวๆ 7ล้านหน่อยๆนะครับ ลองหาดูครับ เพราะศูนย์ก็ 11+ ละ

ออฟไลน์ frame@kk

จากที่ตามข่าวมารถศูนย์ราคาอยู่ที่ 11,899,000 บาท ส่วนเกรย์นี่ก็ลองหักลบส่วนต่างดูครับว่าคุ้มมั้ย

ออฟไลน์ gorilla

จากที่ตามข่าวมารถศูนย์ราคาอยู่ที่ 11,899,000 บาท ส่วนเกรย์นี่ก็ลองหักลบส่วนต่างดูครับว่าคุ้มมั้ย

ราคาศูนย์ตามนี้ครับ เพื่อนผมทำ BMW Thailand ที่ All Season ก็บอกมาครับ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
คนที่ซื้อ i8 จากเกรย์ผมโครตนับถือความกล้าเลยอะ ช่างศูนย์ยังไม่รู้ว่าจะมีปัญญาซ่อมกันหรือเปล่า นี่เล่นจะออกจากเกรย์ที่แค่รถยนต์เทคโนปัจจุบันยังซ่อมไม่ค่อยจะได้เจอรถแบบ i8 เข้าไปสยองแน่

ออฟไลน์ top3245

เข้าใจว่าราคามันต้องต่างกันอยู่แล้ว ระหว่าง ศูนย์ กับ เกรย์

แต่ทำไมราคาถึงได้ต่างกันขนาดนี้ครับ ศูนย์ราคาเกิบ 12 ล้าน ส่วนเกรย์ 7 ล้าน

ออฟไลน์ Fly to dream

เห็น Unity ประกาศขายอยู่ 1 คันนะครับ สีดำ ไม่รู้ไปรึยัง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TorTy

คนที่ซื้อ i8 จากเกรย์ผมโครตนับถือความกล้าเลยอะ ช่างศูนย์ยังไม่รู้ว่าจะมีปัญญาซ่อมกันหรือเปล่า นี่เล่นจะออกจากเกรย์ที่แค่รถยนต์เทคโนปัจจุบันยังซ่อมไม่ค่อยจะได้เจอรถแบบ i8 เข้าไปสยองแน่
คิดแบบนี้เหมือนกันครับใจกล้ามากรถเทคโนโลยีใหม่มากมีปัญหาขึ้นมาเกร์ยเอาไม่อยู่แน่ๆศูนย์เองผมว่ายังลำบากเลยถ้าเจอหนักๆ
ลองคิดดีๆหารุ่นอื่นเล่นดีกว่าครับหรือถ้าอยากได้จริงๆลองคุยกับศูนย์ดูว่าค่าแรกเข้าเท่าไหร่เผื่อจะได้ถ้าราคาสมเหตุสมผล
ถ้าใช้วิธีนี้รถเกร์ยต้องถูกกว่าเยอะนะครับถึงคุ้มเป็นยุคแรกๆของรถแนวนี้ราคาขายต่อไม่อยากจะคิดเป็นผมราคานี้จัด 911 ดีกว่าอิอิ

ผมว่าเอาแค่แต่ซอฟแวร์อัพบ่อยแน่ๆรถแนวนี้ซื้อเกร์ยตามไม่ทันแน่นอนครับบริษัทแม่แจ้งปัญหามาก็ตามไม่ทันเป็นผมจะทำใจหารุ่นอื่น
และยอมรับควาจริงว่าเมืองไทยรถราคาแพงครับอยากได้จริงต้องรถศูนย์ไม่ก็วิธีตามข้างบนลองคุยๆดูก่อนว่ารับไม๊นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2014, 03:24:58 โดย TorTy »

ออฟไลน์ tong r56

• Jr. Member
  • **
เป็นรถที่มีความต้องการสูงมากๆครับในตลาดรถซูเปอร์คาร์
สั่งกับเกรย์ กลัวจะได้กอดแต่ใบจอง แล้วก็หาเหตุผลร้อยแปดพันเก้าสำหรับเลื่อนนัดรับรถ
สั่งกับศูนย์แม้จะนานแต่คงจะได้แน่ๆครับ ถ้าเขายอมจองให้นะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
การซื้อรถกับเกรย์ "ณ วันนี้" มันมีความเสี่ยงอยู่เรื่องนึงคือ

เาจะไม่มีทางรู้ว่า รถคันนั้น ได้เสียภาษีมาอย่างถูกต้องหรือไม่
ท้ายที่สุด จะมีอะไรเป็นหลักประกันว่า เราจะไม่โดนทางการ มาตามยึดรถเราคืนในภายหลัง?

อย่าเห็นแก่ของถูกครับ ไอ้ราคาที่ BMWTH ตั้งไว้แพงกว่าหนะ  มันไม่ได้รวมแค่กำไร
แต่มันยังรวม ภาษี ที่จ่ายกันครบ จ่ายกันเต็ม หมกเม็ดไม่ได้ ซื้อเสร็จ สบายใจ

รถแบบนี้ ช่วยจ่ายภาษีให้ประเทศของเราสักนิดเถอะครับ...

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
การซื้อรถกับเกรย์ "ณ วันนี้" มันมีความเสี่ยงอยู่เรื่องนึงคือ

เาจะไม่มีทางรู้ว่า รถคันนั้น ได้เสียภาษีมาอย่างถูกต้องหรือไม่
ท้ายที่สุด จะมีอะไรเป็นหลักประกันว่า เราจะไม่โดนทางการ มาตามยึดรถเราคืนในภายหลัง?

อย่าเห็นแก่ของถูกครับ ไอ้ราคาที่ BMWTH ตั้งไว้แพงกว่าหนะ  มันไม่ได้รวมแค่กำไร
แต่มันยังรวม ภาษี ที่จ่ายกันครบ จ่ายกันเต็ม หมกเม็ดไม่ได้ ซื้อเสร็จ สบายใจ

รถแบบนี้ ช่วยจ่ายภาษีให้ประเทศของเราสักนิดเถอะครับ...

คนมีเงินบางคนมันเห็นแก่ได้ครับ พี่ Jimmy มีเงินเยอะ แต่ขอเลี่ยงทุกอย่าง ขอของถูกเข้าตัวเองเป็นพอครับ