ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องป้านแดงครับ  (อ่าน 1642 ครั้ง)

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
ถามเรื่องป้านแดงครับ
« เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 08:21:45 »
ป้ายแดง มีการจดทะเบียน หรือ เสีย ภาษีกับขนส่ง หรือไม่ อย่างไร

บางคนที่ไม่ใช่ศูนย์ บอก มีป้ายแดง(ยังไม่คืนศูนย์) จะนำไปให้คนอื่นใช้ต่อหรือขายต่อ อันนี้ ถือเป็นป้ายแเดง
ที่ถูกต้องหรือไม่ ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: ถามเรื่องป้านแดงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 09:17:36 »
ป้ายแดง มีการจดทะเบียน หรือ เสีย ภาษีกับขนส่ง หรือไม่

ตอบ = ไม่มีคับ

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"