ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Mobilio ดีกว่าเพื่อนจริงเหรอครับ  (อ่าน 24403 ครั้ง)

ออฟไลน์ boy_pilok

• Jr. Member
  • **
Re: Honda Mobilio ดีกว่าเพื่อนจริงเหรอครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 14:43:16 »
ไมผมรู้สึกว่าเวอร์ชั่นไทยหลังคาต่ำกว่าเวอร์ชั่นอินโดครับ  หรือคิดไปเอง ;D ;D

ออฟไลน์ ting0878

• Newbie
  • *
Re: Honda Mobilio ดีกว่าเพื่อนจริงเหรอครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 14:53:31 »
ผมเน้น ความนุ่มนวล หน้าตา (และราคา ไม่แพงครับ)

ออฟไลน์ beebokung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 16:03:27 »
ผมเน้น ความนุ่มนวล หน้าตา (และราคา ไม่แพงครับ)

งั้นตัด อแวนซ่า ได้เลย

ช่วงล่าง คานแข็ง รับทุกสัมผัสถนน

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 18:01:09 »
MODIFY+BRIO =Mobilio

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 18:18:50 »
ไมผมรู้สึกว่าเวอร์ชั่นไทยหลังคาต่ำกว่าเวอร์ชั่นอินโดครับ  หรือคิดไปเอง ;D ;D
เพราะราวหลังคามันหายไปป่ะครับ
ดูดี ๆ แล้วเวอร์ชั่นไทยแตกต่างกับเวอร์ชั่นอินโดหลายอย่างอยู่นะ เท่าที่ผมเห็น แต่เห็นแค่รายละเอียดเล็ก ๆ ภายนอก อย่างกระจกมองข้างเวอร์ชั่นอินโดเป็นทรงคล้ายของ civic fb แต่เวอร์ชั่นไทยเป็นทรงคล้ายของ new jazz  มือเปิดประตูรุ่น rs เวอร์ชั่นอินโดเป็นแบบสีเดียวกับตัวรถ แต่เวอร์ชั่นไทยเป็นแบบโครเมียม  ส่วนภายในผมยังไม่มีโอกาสไปสัมผัสครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2014, 18:35:23 โดย MFD1995 »

ออฟไลน์ ting0878

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 20:57:06 »

งั้นตัด อแวนซ่า ได้เลย

ช่วงล่าง คานแข็ง รับทุกสัมผัสถนน
  555+ ท่าจะจริงนะครับ เพราะวีโก้ที่ขับ ก็  รับทุกสัมผัสถนน เหมือนกัน

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 23:11:34 »
อยากให้ทุกท่านที่มาเม้นในกระทู้นี้ไปลองดูรถโมบิลิโอ้คันจริงๆก่อน เพราะผมเห็นคันจริงมาแ้ว ดูออฟชั่นแล้ว จากเดิมที่เห็นแต่ข้อมูลตามสื่อ ผมก็ไม่ชอบหรอก แต่แล้วพอไปลองดูนี้นั้นในรถ คุณจะพบว่ามันเหนือความคาดหมายอยู่ เช่น

รถคันนี้เบาะทุกทีปรับระดับได้ - รวมถึงแถวที่สามด้วยครับ ปรับเอนได้อีก

วัสดุของคอนโซลหน้ามันแข็งกว่าบริโอ้ธรรมดา - ลองสัมผัสดูครับ

ทุกอย่างดูกาก แต่ใช้ง่ายอ่ะ - คนแก่ๆที่ไม่ได้เทคโนโลยี่จ๊า ก็แฮปปี้ได้ครับ

ที่เก็บสัมภาระ มันเหลือเฟือเลยครับ - ถึงจะใช้นั่งเบาะสามแล้วก็ตาม

เบาะหน้าดูอีโค่เหมือนบริโอ้ แต่มันนั่งสบายดีนะครับ - ลองนั่งดูครับ แต่แถวสองมันไม่รับสรีระเอาเสียเลย

ผมไม่ได้จะเชียร์MOBILIOนะครับ แต่แค่อยากเสนอมุมมองอีกมุมครับ ขอบคุณครับ
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 06:49:53 »
เบาะหน้าเห็นเห่ยๆแบบนั้น แต่ใช้งานจริงมันโอเคนะเพราะแฟนใช้อยู่ จะขับในเมืองหรือว่า 4-5 ร้อยโลผมก็ไม่ป่วยจิตกับมันนะครับ ออกแนวสบายกว่า B-seg บางตัวด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 16:06:04 »
ไมผมรู้สึกว่าเวอร์ชั่นไทยหลังคาต่ำกว่าเวอร์ชั่นอินโดครับ  หรือคิดไปเอง ;D ;D
เพราะราวหลังคามันหายไปป่ะครับ
ดูดี ๆ แล้วเวอร์ชั่นไทยแตกต่างกับเวอร์ชั่นอินโดหลายอย่างอยู่นะ เท่าที่ผมเห็น แต่เห็นแค่รายละเอียดเล็ก ๆ ภายนอก อย่างกระจกมองข้างเวอร์ชั่นอินโดเป็นทรงคล้ายของ civic fb แต่เวอร์ชั่นไทยเป็นทรงคล้ายของ new jazz  มือเปิดประตูรุ่น rs เวอร์ชั่นอินโดเป็นแบบสีเดียวกับตัวรถ แต่เวอร์ชั่นไทยเป็นแบบโครเมียม  ส่วนภายในผมยังไม่มีโอกาสไปสัมผัสครับ
เวอร์ชั่นไทยแตกต่างจากเวอร์ชั่นอินโดเยอะจริง ๆ ครับ
http://www.hondamobilioclub.com/index.php?topic=134