ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นยางdeestone,maxxisหน่อยครับ  (อ่าน 61949 ครั้ง)

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
ขอความเห็นยางdeestone,maxxisหน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 13:30:46 »
หรือจะแนะนำยี่ห้ออื่นก็ได้ครับในราคาไล่เลี่ยกัน
ขับรถไม่ค่อยเร็ว นานๆไปต่างจังหวัด วิ่งไม่เกิน 120 กม/ชม
บางคนก็ว่าเสียงดังไว(อันนี้รับได้) บางคนก็ว่าขับเร็วๆยางระเบิดง่าย บางคนก็ว่าไม่ค่อยเกาะถนนขับเร็วอันตราย ไม่ดีอย่างนู้นไม่ดีอย่างนี้มั่งล่ะ
ขอความเห็นผู้ที่เคยใช้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
Re: ขอความเห็นยางdeestone,maxxisหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 13:37:06 »
ปสก. นะครับ   

ถ้าเป็นรถออฟโรด ที่ใช้มา
 Deestone  ไม่ควรซื้อมาใช้ตั้งแต่ต้น ไม่ว่ายาง HT MT  คนขอบายกันหมดแล้ว  ยิ่งนำมาใช้กับรถ SUV  ชอบโคลงมากเนื้อยางนิ่มจากคุณภาพยางที่สู้เจ้าอื่นไม่ได้
Maxxis  ถ้าเป็นยาง HT AT  พอเล่นได้ไม่เน้นสมรรถนะเท่าไหร่  2 ปี ไม่เกิน 40,000 โล ตั้งใจถอดทิ้งอยู่แล้วก็ซื้อไปเถอะ 
แต่ถ้ายี่ห้อนี้เป็นยาง MT  แล้วล่ะก็พอมีชื่อเสียงอยู่บ้าง เพราะราคาถูกถ้าเทียบกับแบรนด์อื่น  แต่ก็ไม่ไหว ตรงที่ยางลื่นปริ๊ด เวลาลุยตูดปัด สบัดดินไม่หลุด  ตกหลุมฟรีกระจาย  เจอหญ้ายังฟรีทิ้งขึ้นล้อโดนัทง่ายมาก   มีตังค์ก็ซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่า

ถ้าเป็นยางรถเก๋ง 
Deestone  คงเอกลักษณ์แก้มยางอ่อน ลมชอบรั่วซึมง่ายมาก  ถ้าไม่เห็นว่าราคายางถูก แล้วรถไม่ค่อยได้ใช้อะไร ผมก็คงเลิกใช้ไปนานแล้ว   
Maxxis  HT  ก็พอใช้  คือใช้ได้ล่ะ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอความเห็นยางdeestone,maxxisหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 13:56:19 »
พวกล้อเล็กๆ ของ Maxxis เชื่อไหมว่าแพงกว่า ยี่ห้อหลักๆ อีก เช่น Firestone 1700
Maxxis 1800 ล้อรถผมเอง งงเลย ;D

keanetona

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 13:57:47 »
maxxis นี่ผมเคยซื้อรุ่น ms300 ใส่อัลติส zze120 ครับ ผมว่ายางนุ่มเงียบใช้ได้ แต่ดอกหมดไว

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 14:21:06 »
ปสก. ส่วนตัว จาก
maxxis ma701 ติดรถ ลุยน้ำได้ ระดับกลางๆ เจอแอ่งนิดหน่อย แฉลบซะยังกะจะหลบแอ่งน้ำ ใช้ไป 10000 กว่าโลเสียงมา แต่ดอกยังเต็ม เบรคได้ระยะ กลางๆ ไม่ได้แถมาก ล้อล็อกบ่อยไปหน่อยเวลาเบรค (หน้ายางคงแคบไป) ถอดเปลี่ยนตอน 3หมื่นกว่าๆ ดอกยังเต็ม ทนจริง แต่เสียงมาครบถนน
ต่อมาได้เปลี่ยนเป็น
maxxis ms300 195/55/15 เปลี่ยนครั้งแรง เงียบดี แต่ยังสู้ v551 ไม่ได้ ลุยน้ำได้ดีแฉลบน้อยลงอย่างมาก แต่ เบรคค่อนไปห่วยถึงห่วยมาก ถ้าล้อล็อก เมื่อไร ความเร็วเหมือนไม่ได้เบรคเลย นุ่มดี รับแรงสะเทือนได้ดี เข้าโค้งย้วยไปหน่อย เปลี่ยนตอน 9 หมื่นกว่าโล ถ้าเป็นไปได้จะไม่เลือกอีก

หลังจากนั้นเปลี่ยนเป็ฯ toyo ครับ ดีกว่า ms300 เกือบทุกด้านยกเว้นเรื่องเสียง
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ AT

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 14:28:01 »
Deestone นี่เป็นของไทยแท้ หรือของมาเล ครับ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 14:32:38 »
Deestone นี่เป็นของไทยแท้ หรือของมาเล ครับ
  ไทยแท้ครับ  โรงงานอยู่นครปฐม

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 15:00:45 »
ตอบยางเก๋งดีสโตนนะครับ
ใช้195/50/15  BS AR10 มาก่อนที่จะเปลี่ยนเป็น DS R301 เปลี่ยนปุ๊บ แก้มยางนิ่มกว่ายางเดิม
นุ่มกว่ายางเดิม เสียงเงียบกว่ายางเดิม ลงแอ่งน้ำไม่รู้สึกดิ้นๆ(ขับไม่เกิน90เวลาฝนตก) คิดถูกแล้วเรา ;D
แต่ใช้ไปซักหมื่น กม เสียงเริ่มมา เนื้อยางเริ่มแข็ง เบรคเริ่มเอี๊ยดๆ
ปัจจุบันยางอายุสองปีครึ่งแตกลายงาทั้งเส้นเปลี่ยนออกแล้วครับ เปลี่ยนออกทั้งล้อทั้งยางเลย
ไปซื้อยางติดรถมาร์ชมาใส่แทน ตอนนี้รถใช้น้อย(พ่อใช้)ยางมาร์ชก็เหลือๆแล้ว
ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ อยากใช้ AR10เหมือนเดิม ไม่เงียบ ไม่นุ่ม แต่สภาพยางคงเส้นคงว่ากว่าเยอะ

GreenG

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 15:04:14 »
ไปซื้อยางติดรถมาร์ชมาใส่แทน ตอนนี้รถใช้น้อย(พ่อใช้)ยางมาร์ชก็เหลือๆแล้ว
ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ อยากใช้ AR10เหมือนเดิม ไม่เงียบ ไม่นุ่ม แต่สภาพยางคงเส้นคงว่ากว่าเยอะ

ยางติดรถ March ซื้อมาเท่าไหร่นะครับ :D อยากทราบราคาครับ

ไทยแท้ครับ  โรงงานอยู่นครปฐม

โรงงานนี้ในสาขาผม เช้าออกกันบ่อยมาก 555 ;D

ออฟไลน์ chaowalit

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 15:09:58 »
จากการใช้งานจริง
ถ้าราคาไม่ห่างกันมาก เลือก maxxis ครับ
เกินสองหมื่นโล ดังหมดทั้งสองยี่ห้อ
แต่ maxxis แอบมั่นใจได้เยอะกว่ามากครับ

ออฟไลน์ ceicourier

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 16:22:03 »
Deestone  ออกให้ห่างเลย ยางไทยแต่คุณภาพยางจีน 
Maxxis  ยังพอครบได้  แต่จริงๆ ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้ผมว่าไม่ต่างกันเท่าไหรนะ ครับ

เป็นผม ไม่เอาทั้ง 2 ยี่ห้อ ครับ เล่นพวก  Toyo  Dunlop อะไรพวกนี้ดีกว่า ไม่ต้องถึงขั้น สะพานหิน หรือ เด็กอ้วน หรอกครับ

ออฟไลน์ twinmoon

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 17:31:26 »
แล้วแต่วัตถุประสงค์การใช้งานครับ

DEESTONE ผมใส่กับคันเล็ก 195/55/15 ที่วิ่งเล่นเรื่อยๆอาทิตย์ละวัน พอครบ 2 ปีก็เปลี่ยนออก ด้วยราคาที่เบา(ซื้อกับยี่ปั๊ว) เล่นยางแพงไม่คุ้มเพราะรถวิ่งน้อยมาก

ส่วนรถที่ขับทุกวันผมใช้ Yoko S-Drive ครับไม่กล้าเสี่ยงกับรถที่เราวิ่งวันละร้อยกว่าโล  ;D
love me love my car

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 20:39:17 »
ลองคำนวนดูนะครับ ว่าราคายางที่คุณประหยัดเงินได้นิดหน่อย เมื่อเทียบกับยางระดับกลางๆ ที่คุณภาพดีกว่า

สมมุตว่าเปลี่ยนยางทุกๆ 2 ปี (20 ปี ใช้ยาง 10 ชุด) คุณจะประหยัดเงินได้กี่บาท มันมากพอที่จะทำให้ฐานะทางการเงินคุณเปลี่ยนไปได้หรือเปล่า
ส่วนตัว ผมไม่เสี่ยงครับ เอากลางๆ ไม่ต้องแพงมากดีกว่า

ออฟไลน์ massyy

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 22:03:44 »
ยางเกรดเดียวกันเลยคับ  แต่maxxis ทำตลาดก่อน ตอนนี้ชื่อเริ่มติดหู เลยอัพราคาขึ้นเหมือนยางเกรดที่ดีกว่า

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 22:57:52 »
Deestone มีเคสยางระเบิดด้วยครับ

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 23:10:15 »
ขอบอกเล่ายางที่ใช้งานอยู่ คือKumho Ku31/made in Vietnam
 ขนาด 205/50/ล้อ16 กับรถเก๋ง เครื่อง1,500cc
กับการใช้งาน ระยะทาง5-6,xxxกิโลเมตร (ยางใหม่) เช็คลมยางไนโตรเจนทุกอาทิต
ขัับทั่วไป และ ทางไกล 120-140 นุ่มพอประมาณ
ขึ้นลงดอยอินทนน ดอยสุเทพ ฝนตก ควบคุมได้ดี + ความเร็วที่เหมาะสม + สติ ไม่ประมาท
รู้สึกพอใจ ในเงินที่จ่าย เส้นละ 2,600(เชียงใหม่)
ที่กรุงเทพ ราคาต่ำกว่านี้ ราว2,250-2,500ครับ
1ความคิดเห็นครับ  ;D
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ VenusF

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 12:56:14 »
Maxxis ใช้ดีอยู่ครับเคยใช้แต่เลยสองหมื่นไปเริ่มหอนแล้วครับ
หากขับขี่ปกติถ้าคุณภาพไม่ห่วยเกินก็แทบไม่ต่างกันครับ
Deestone เคยใช้ก็พอได้ครับตามราคา 20000ก็หอนแแล้วเหมือนกัน
แต่ผมไม่ชอบเท่าไหร่ ระยะเบรคการเกาะถนนความทน ผมว่าmaxxisดีกว่าครับ
จะบอกว่าจะยี่ห้อเทพขนาดไหนหากไม่ดูแลลมยางระเบิดได้เหมือนกันหมดครับ
ยางสะพานหินขึ้นชื่อว่าทนยังระเบิดมาแล้วครับ หากขับขี่ปกติหายางราคากลางๆ
ก็เพียงพอต่อการใช้งานเปลี่ยนยางไวขึ้นดีกว่าลากจนร่อนอันตรายกว่าครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 11:26:14 »
ผมก็เคยมามองและอยากลองยางไทย / ยางที่ราคาไม่สูงดูบ้าง ไม่ค่อยห่วงเรื่องเสียง แต่ห่วงเรื่องยางระเบิด คงต้องหันกลับมาคบกับยางยี่ห้อตลาดละครับ กลัว
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 08:04:25 »

ยางติดรถ March ซื้อมาเท่าไหร่นะครับ :D อยากทราบราคาครับ

ได้มาที่2000 พร้อมกระทะ14และฝาครอบครับ เป็นตัวEP150 ยางใช้งานมาแล้วแต่ใช้น้อยแทบไม่สึกเลยครับ