ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ารถยนต์รุ่นไหนบ้างที่พวกพี่ๆเห็นแล้วรู้สึกดีครับ ? :)  (อ่าน 7552 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
ผมอยากแชร์ความรู้สึกที่มีต่อรถคันนึงที่ทำให้ผมรู้สึกดีทุกครั้งที่มอง มันไม่ได้สวยที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาแต่มันทำให้ผมรู้สึกดีทุกครั้งที่ได้มอง รถคันนั้นคือ nissan teana j32 250XV V6 ไมเนอร์เชนจ์ครับ มองแล้วให้อารมณ์ที่เคลิ้มมากๆเส้นสาย และความเป็นตัวมันเอง (แล้วผมกลับชอบตัว j32 มากกว่า L33 ซะอีก 555) แล้วรถที่ทำให้พี่ๆรู้สึกดีเป็นรถอะไรกันครับ มาแชร์ความรู้สึกดีๆกันนะครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2014, 21:50:56 โดย kritsada »
C.kritsada

ออฟไลน์ despinaauto lci

• Sr. Member
  • MONEY
     Benz w124 ครับ

เป็นรถที่แรกออกก็ว่าสวย ทุกวันนี้มองดูก็ยังไม่ล้าสมัย

ที่บ้านก็ยังมีอยู่ ช่วงล่างแน่นปึกมากครับ จนทุกวันนี้  ขับเทียบกับ F10 ช่วงล่างยังแน่นกว่าครับ ขนาดรถอายุเลยยี่สิบปีแล้ว

ส่วนคันที่ชอบถัดไป ก็ BMW F10 ครับ
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
สำหรับผมเป็น 86 CRZ ครับ เพราะค่าตัวมันไปหาซื้อรถที่แรงๆกว่าได้แยอะ แต่เค้ายังเลือกพวกนี้ รวมถึง Odyssey ด้วย

อีกคันที่ผมอยากเห็นมากแต่ยังไม่มีโอกาสได้เห็นจริงๆคือ Aqua  :'(

ออฟไลน์ Buffy

Peugeot 505 ครับ

รถที่พ่อผมใช้ส่งผมไปโรงเรียนตอนเด็กๆครับ

ตอนนี้ แทบจะไม่เห็นบนท้องถนนเท่าไรครับ นานๆจะเห็นที เห็นแล้วก็รู้สึกดีและนึกถึงวัยเด็กทุกครั้ง

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
นิสสัน เซฟิโร ช่วงปี 1995

ออฟไลน์ CJ.

Jaguar Xj8 ครับ อธิบายเหตุผลไม่ค่อยได้

เป็นคันที่ชอบมองมากที่สุด นั่งเล่นว่างๆไม่ได้ทำอะไรก็มอง
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ nachi

• Jr. Member
  • **
350zคับ เคยเห็นแต่ในหนัง พึ่งเคยเจอตัวจิงเห็นแล้วมันว้าววววสวยง่ะ
อีกคันก็ Accord G8 มันดูกี่ครั้งก็เลิศหรู(สำหรับคนรายได้อย่างเรา)ตอนเอารถไปเข้าศูนย์
เคยเข้าไปนั่ง โอมันโอ่อ่า(กว่าCityของเราอีก)ก็แหงล่ะรถคนละSegment ก่อนซื้อรถคันแรก
เคยเอาจิงเอาจังจะไปสอย G8มือ2 แต่ด้วยเกรงจะสู้ค่าดูแลรถกับค่าบูรณะรถมือ2
ไม่ไหว ก็เลยต้องไปสอยน้องเล็กมาแทน

ออฟไลน์ legion

S500L W140
รถในฝันของผมครับ

ออฟไลน์ YenChar

Accord G7 V6 ครับ ไม่ใช่อะไรนะ แต่เคยขับของลุงแล้วประทับใจ
อารมณ์แบบรถบ้านๆ แต่อย่ามาแหยมนะ สวนหน้าหงาย
เวลาเจอ G7 ทุกที จะมองตลอดว่า V6 รึเปล่าน้าา
แล้วทุกครั้งที่เห็นเวลาจอด จะเจอพ่อบ้านวัยรุ่น หรือผู้ชายเท่ๆ บุคลิคคมเข้มลงมาจาก G7 ตลอดๆ

อีกคันคือเทียน่า 2.5 V6
จำได้ว่ากดเพลินๆไหลไป 160 ได้ไงไม่รู้ มันแรงแบบเนิบๆ แต่ไหลไม่หยุด นุ่มและเงียบมาก
คือเอาจริงๆ ตอนนั้นคิดเลยนะว่าซีรี่ห์ 5 คงดีกว่าคันนี้ไม่มาก ไม่รู้จะซื้อซีรี่ห์ 5 หรือ E-class ทำไม
(สมัยนั้น F10 ยังไม่มา และผมยังไม่ได้อ่านรีวิว E90 320d)

ออฟไลน์ jajaboss

สมัยเด็กๆเล่น NFS:UG2 ก็คงต้อง Nissan 350Z แหละครับ พอมี 370z มาก็ดีขึ้น SEXY ดีมาก ตอนนี้ชอบ AMG GT ลายเส้นมัน SEXY ดีครับ ชอบๆรถแนวนี้ จริงๆชอบพอชด้วยแต่ผมไม่ชอบไฟหน้าตากบของมัน ด้วยความที่ ชอบ 370 ทำให้ผมหลงรัก JUKE ตั้งแต่ครั้งแรกที่เจอ แล้วก็ยังชอบจนถึงทุกวันนี้ เสียดายไม่มีขับ 4 เครื่อง turbo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2014, 23:10:52 โดย jajaboss »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Porsche 911 Carrera บอดี้ 993 กับ Soluna Vios รุ่น บริทนีย์ สเปียร์ อ่ะ

ออฟไลน์ TerngST

ถ้ารถทั่วๆ ไปนะคับ
Accord g8 สวยดี
Toyota alphard ดูครอบครัวอบอุ่น แอบหรู
Mercedes c class ล่าสุด สวย ลงตัว

ออฟไลน์ Highway Star

สำหรับผมคงจะเป็น
 gt-r r32-35 เส้นสายมันดูดีบึกบึนมีพลังดูมีมนต์ขลังทุกรุ่นเลย แถมr35ปัจจุบันยังกินรถสปอร์ตยุโรปได้ตั้งหลายคัน
อีิมเพรซา wrx sti ทุกรุ่นตั้งแต่gc8ถึงปัจจุบันกับlancer evoทุกรุ่นถึงมันจะไม่ใช่สปอร์ตพันธ์แท้ก็เถอะ เป็นแค่เก่งซีเซกเมนต์มาทำแรง ใส่พาร์ต แต่เสน่ห์ของมันคือเทียบข้างหรือรับประทานรถสปอร์ตได้

ออฟไลน์ FyGI

Benz w124 ครับ

เป็นรถที่แรกออกก็ว่าสวย ทุกวันนี้มองดูก็ยังไม่ล้าสมัย

ที่บ้านก็ยังมีอยู่ ช่วงล่างแน่นปึกมากครับ จนทุกวันนี้  ขับเทียบกับ F10 ช่วงล่างยังแน่นกว่าครับ ขนาดรถอายุเลยยี่สิบปีแล้ว

ส่วนคันที่ชอบถัดไป ก็ BMW F10 ครับ

W124 เหมือนกัน

ออฟไลน์ Activehybrid

BRZ , 86        370z.       SLK.       IS300.      Camero

ออฟไลน์ pongsakorn11

Bmw f10 ครับเห็นทีไรต้องหันไปมองตลอด ..โดยเฉพาะไฟหน้ารุ่นlci นี่เด่นมาเเต่ไกลเชียว
โดยส่วยตัวชอบ ซีรี่ห้ามาตั้งเเต่สมัย e34  :)

ออฟไลน์ deathsheep

CX-9ครับ

หาดูยาก

พอเห็นก็ท่องไว้สามพันเจ็ดร้อยcc

ออฟไลน์ yacoolsa9

ของผม ตระกูลอเมริกันครับ พวก F-150,silverlado,ram
Cadillac escalate,Chevy suburban
แล้วก็พวก ตระกูล american muscle car พวก camaro,challenger,mustang
ฝั่งยุโรป ก็ ตระกูล AMG ทั้งหลายครับ SLS amg,C63 Black Series,SL65 black Series,Audi RS6 avant (ตัวก่อนใหม่)  

ออฟไลน์ yod artstu

รถเก่าๆ ตั้งแต่ 1979 ลงไปเรื่อยๆ

Merc w123 w114
Bmw 2002
Toyota Datsun รุ่นเก่าๆ
Land Rover เก่าๆ
VW เก่า Fiat เก่าๆ
รถอเมริกันเก่าๆ นี่ผมมองคอแทบเคล็ด

ยิ่งพวกนี้สภาพดีๆนี่ไม่ต้องสืบเลยครับว่าเจ้าของลงไปกับมันมากขนาดไหน

ขนาดรถเราอะไหล่หาง่าย ทดลองฟื้นสภาพ ยังเกินงบมาเยอะเลย
: )

ออฟไลน์ AkE

ตอนนี้ผมชอบ 4 coupe คับ ถ้า M4 จะงามมากแต่ถ้าขับแล้วรุ้สึกสนุกไปกะมันที่สุดตอนนี้ผมชอบ Accord G9 คับพวงมาลัยขับมันดีคับ

ออฟไลน์ redtopup

ผมชอบมาสแตง มากที่สุด

ทรงย้อนยุค มองยังไงก็ไม่เบื่อ

เสียงท่อของมาสแตง ผมชอบที่สุด

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
w211, w220 facelift ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ demo2

รถคันแรกที่ซื้อด้วยนำ้พักน้ำแรงของเราทุกคน ผมว่าอยู่ในใจทุกคนและหันมองทุกครั้งที่เห็นบนถนน

ออฟไลน์ lovepor1

• Jr. Member
  • **
Ferrari F355 แม้จะอายุเยอะ เปิดตัวปี 94 จนถึงทุกวันนี้ยังดูสวย และดูสวยกว่าคู่แข่ง ณ เวลานั้นมาก
Ford Mustang ปี 64 ในเรื่อง gone in 60 sec
ถ้ามีรถสภาพดีๆ ผมยังอยากจะหามาไว้ครอบครองทั้ง 2 คันครับ
2011 Toyota Fortuner 3.0 (11)
2012 Mercedes Benz E-Coupe 250 CGI
2013 Yamaha Fino I

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นทีไรเป็นต้องยิ้มทุกที(เหมือนจะเห็น1-2ครั้งเองมั้ง)

Honda Legend gen4

ออฟไลน์ sixmund35

ถ้าตอบเป็นรุ่น ขอจิ้มไปที่ Accord G7, Teana J31 ครับ... ผมชอบรถรุ่นปีเก่าๆ แบนๆ กระโปรงยาวๆหน่อย ไม่ชอบรถแนวหุ่นยนต์ ไฟหน้าไฟท้ายฟรุ๊งฟริ๊งเหมือนยุคนี้ครับ

แต่ถ้าเอาจริงๆ ผมชอบรถเกือบทุกคันที่ปีเก่าๆ สภาพใหม่เอี่ยมใกล้เคียงของเดิม ไม่แต่งจนเละครับ รู้สึกเหมือนได้ย้อนเวลาเลย  ;D

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
BMW ซี่รีส์7 e66 ก่อนไมเนอร์ เห็นบ่อยๆคือ730Li  สวย สง่า โมเดิร์น วิ่งบนถนนอลังการสุดๆ  ตอนนั้นผมอยู่ม.ปลาย เฝ้าชมทุกวัน นึกถึงอดีตก็มีความสุข

ออฟไลน์ Phu_Kung

• Newbie
  • *
BMW 7 Series F01 นี่คือแบบว่า เห็นแล้วมันฟินนนน รถในฝันผมเลย

ส่วนรถที่คิดว่าโอเคราคาเอื้มถึงคงเป็น Mazda 3 เพราะตรงกับ สันดานของตัวเอง =w=

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
1.land rover evoque coupeเห็นทีไรมองทุกทีเลยครับรถในฝันผมเลยครับ วันนึงต้องเก็บตังซื้อให้ได้(ยังไม่รู้ว่าจะได้รึเปล่า555)  ;D
2.dodge challenger,shelby mustangรถในฝันอีกเช่นกันครับถ้าโดนสองคันนี้จี้ตูดมีหลอน
3.รถเต่าปี60,Autin,FIGARO,PAOวันหยุดขับไปเที่ยวทะเล น้ำตกนั่งดีดกีต้าร์ท้ายรถฟินครับ  8)
4.GTR R34ผมว่าสวยที่สุดในบรรดาgtrทุกรุ่นแล้วครับ(คห ส่วนตัว)
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Freekick042