ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นไหนไหนสายตาคุณที่ภายใน (Interior) สวยที่สุดครับ  (อ่าน 7412 ครั้ง)

ออฟไลน์ eirene

• Jr. Member
  • **
พอดีเจอเพื่อนเพิ่งออก C180 W205 จากเกรย์แห่งหน่งมารับไปทานข้าวและคุยเรื่องส่งออกกัน ตอนที่เข้าไปภายในตัวรถ "โอ้โห โครตสวยเลย" นี่คือคำแรกที่ผมอุทานออกมา มันสวยจนผมตกใจเลยครับ (S80 ของผมเป็นเด็กน้อยไปเลย) คือผมเลยอยากทราบว่ามันมีรถรุ่นไหนบ้างที่ภายในสวยๆแบบนี้บ้าง อยากเห็นภายในสวยๆเพิ่มเติม

ออฟไลน์ popo

• Sr. Member
ไม่เกิน 3 Mb ให้ W205

ออฟไลน์ aobness

volvo xc90 ตัวใหม่ครับ เห็นแต่ในรูปบ้านเรายังไม่มา

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ปกติผมไม่ชอบรถเอาแทบเล็ตแปะคอนโซล แต่ยอมรับเลยว่า ณ วันนี้ C-Class W205 มีภายในที่ดูแล้วน่านั่งอย่างยิ่งไม่ว่าจะเป็นในภาพ หรือของจริง

อันที่จริง รถภายในสวย (ในสายตาผม) มีได้หลายระดับราคา หลายแบบ ถ้าเอาแพงๆเลยผมชอบภายในของ Bentley Continental GT แต่ถ้าเอารถปกติที่ซื้อหาได้ รถที่ภายในสวยและไม่แพงแล้วในวันนี้คือ W124 ผมดูมากี่ปีก็ยังชอบ นั่นคือดีไซน์ที่เผยโฉมมาจะ 30 ปีแล้ว

อันที่จริง แม้คนจะมองผมเป็นพวกตีนหนัก ชอบรถแรง แต่น้อยคนจะทราบว่าผมชอบรถเบาะสีน้ำตาล สีครีม ชอบพวงมาลัยและแดชบอร์ดตอนบนสีดำ และชอบลายไม้สีเข้มกำลังดี ชอบรถภายในแบบนี้มากกว่าภายในดำ ตกแต่งด้วยคาร์บอน หรือวัสดุสีเงินเสียอีก ดังนั้นเวลาผมบอกภายในคันไหนสวย อาจจะเป็นเพราะมันสีครีมกับมีลายไม้ก็ได้นะ ไม่ใช่เพราะมันมีเส้นสายมิติที่งามจริงๆ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ AkE

ผมชอบพวก Lexus ทั้งหลายยกเว้น RX นะคับ

tongteeratas

• บุคคลทั่วไป
New s class เรยครับ สวยแบบพระเจ้า ไม่มีที่ติเลยครับ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
C Class W205 ครับ สวยมากๆในสายตาผม
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

S Class 2014 ครับ

ผมเข้าไปนั่งคันจริงในงานมอเตอร์โชว์ ยอมรับว่านี่คือ ผลงานการออกแบบภายในที่สวยที่สุดเท่าที่ผมเคยเห็นมา

มันเป็นการบรรจบกันของความ Classic และ Modern เข้าด้วยกันอย่างลงตัวแบบไร้รอยต่อ

อย่างโรลสรอยซ์ ผมเคยยืนข้างๆแล้วมองผ่านกระจกเข้าไป ผมรู้สึกแค่ว่ามัน Classic แพง และ ดูโบราณ

แต่ S-class ออกแบบงานทันสมัย แต่มีกลิ่นอายของความคลาสสิคอย่างแนบเนียน  ซึ่ง benz ไม่เคยทำแบบนี้มาก่อน

ตัวนี้ ผมว่าเขาพยายามใส่ความเป็น เบนลี่ย์ และ โรลสรอยส์ เข้าไปในงานออกแบบภายใน แต่เขาทำมันแนบนียนมากๆ

ออฟไลน์ Carrera

แรกๆเหมือนจะชอบ S Class จากในรูป  พอได้ไปนั่งเล่นจริงๆกับเพื่อน  ผมมองว่ามัน "เยอะ"  ไป  จนรู้สึกว่ารก  ลวดลายมากเกิน แบบนี้นานๆผมว่าจะน่าเบื่อ  วัสดุก็ไม่สุด
มันจะคลาสสิคก็ไม่เอา  โมเดิร์นก็ไม่ใช่   เหมือนเอาของหรูๆมาโปะๆๆ  กันเยอะๆ  ใส่ทรงคลาสสิคไปหน่อย  ใส่ลูกเล่นใส่ไฟแพรวพราว  ถ้านั่งด้านหลังไม่สนคอนโซลหน้า  ผมชอบ W221 มากกว่าอีก

นั่ง Lexus LS แล้วรู้สึกสบาย  สวย  ลงตัว  เหมือนอยู่บ้านญี่ปุ่นหรูๆกว้างๆมากกว่าครับ  วัสดุตัวจริงดูดีกว่าในรูปเยอะมากกกก  โดยเฉพาะหนัง  นั่งแล้วรู้สึกอบอุ่นกันเองไม่พิธีการมากเกิน  อันนี้ไม่สวยมาก  แต่ผมจะเลือกคันนี้ถ้าต้องนั่งรถจากกรุงเทพไปเชียงใหม่   มันให้ความลงตัว สบายๆมากที่สุด 

แต่สวยสุดชอบที่สุด มีสองอันดับ  Jaguar XJ ไม่ก็ Bentley ครับ เลือกโครตตตยากมาก  แต่สุดท้ายคงให้ Bentley ครับ เพราะBentley ผมขับเองก็สัมผัสความหรู+มันส์ได้เอง 

ทั้งสองคันสัมผัสได้ถึงความอลังการ  ประณีต  คลาสสิคอย่างแท้จริง   อยู่ได้นานไม่เบื่อเหมือน S Class  แน่ๆ  S มันก็ดีแต่ผมว่ามันขาดอะไรสักอย่างที่สองคันนี้มี   สองคันนี้เฉียดกันมากกก  เพราะมันคนละบรรยากาศ  Bentley มัน True Classic ส่วน XJ มันคลับเฮ้าหรูบรรยากาศยุโรป (เหมาะกับการนั่งดื่มไวน์ในรถมากๆ)

ออฟไลน์ prai

Nissan Fuga หรือ Infiniti M ครับ
ผมคิดว่า เป็นรถพรีเมี่ยมขนาดกลางที่มีภายในสวยที่สุด
เหตุผลคือ จากนาทีแรกรู้สึกอย่างไร ตอนนี้ก็รู้สึกเช่นนั้นครับ

ออฟไลน์ lay

BT50Proครับชอบมากโล่งๆเรียบๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

จากัวร์ XJ  :) :) :)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ G!zM() 17

• Newbie
  • *
  • Dolce far niente
    • My Gallery
Volvo XC90  อีกเสียงครับ ถึงจะยังไม่เคยเห็นตัวจริงก็ตาม

เรียบ หรู พอดี อบอุ่น
天下無敵

ออฟไลน์ CATM96

volvo xc90 ตัวใหม่ครับ เห็นแต่ในรูปบ้านเรายังไม่มา
XC 90เหมือนกันครับ   ;D สวย เรียบ หรู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2014, 11:08:03 โดย yotsawee1996 »

ออฟไลน์ recycleman

tesla model s ครับ

มันเหมือนดูน่าจะแสบตาดีพิลึกเวลาขับกลางคืน จออลังการที่อยู่ตรงกลางนั้นตัวเดียวคุมทุกอย่างจบ ไม่ต้องมีปุ่มอะไรเยอะแยะให้วุ่นวาย

ออฟไลน์ CJ.

W205 ครับ สวยเกินหน้าเกินตารุ่นพี่หลายๆรุ่น  ::)

อีกอันก็ XJ ครับ อันนี้ชอบทั้งหมดเลย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
Benley และ Benz

ออฟไลน์ 0%

ในระดับที่เอื้อมถึงได้ในตอนนี้ก็คงเป็น

teana j32
accord
New c class

ประมาณว่า เข้าไปแล้ว เผลอออกเสียง ฮืมม แบบพอใจได้ออกมาได้เบาๆ

ไม่พูดถึงการขับขี่เลย แค่งานออกแบบภายในล้วนๆ

new c class ถือว่าให้มาสุดจริงๆ รอประกอบไทย ราคาจะได้ลงมาอีก

ออฟไลน์ Entropy

• Full Member
W205 งามมาก

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
C180 W205 สวยจริงๆครับ ผมชอบมากกว่า C250 อีก  :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
W205 ด้วยคน ผมว่ามันสวยเกินคลาสของมันมากๆ อลังการกว่า BMW f30 แบบคนละเรื่อง  รวมถึง E Class พี่ของมันเอง
ส่วน    S Class W222  หรือพวก Bentley, Rolls Royce  มันก็สวยนะ แต่ไม่เซอร์ไพรส์ผมเท่าไหร่ มันสวยหรูไปตามราคา
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 5ume7h

แล้วแต่รสนิยม
ส่วนตัวผมไม่ชอบแอร์ช่องกลมๆ เหมือนแอร์รถทัวร์หรือรถปอ. ก็เลยไม่ค่อยชอบ C180 W205 เท่าไหร่
(ไม่ชอบแทปเล็ตแปะด้วย)