ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้เลือกรถคันนึงไปเชียงใหม่ คุณจะเลือกคันไหน?  (อ่าน 10420 ครั้ง)

ออฟไลน์ earthknow

• Newbie
  • *
พอดีอยากทราบว่าแต่ละท่านมีความเห็นว่าอย่างไร

แบ่งเป็น
1. รถที่อยากขับไปเชียงใหม่
2. รถที่อยากนั่งไปเชียงใหม่

ส่วนตัวผมอยากขับ f30 ไปนะ ส่วนนั่ง ขอ camry ไฮบริด ละกัน

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
= ฟอร์ด เรนเจอร์ 3.2 ครับ
= เบนซ์ s-class

ออฟไลน์ popo

• Sr. Member
1    x6
2   all new xc90

ออฟไลน์ Ponthakorn

1.np300
2.j32

ออฟไลน์ CJ.

1. Range Rover

2. Jag XJL
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ bluelawn

1. Lambo gallardo Lp 570-4 superleggera converttible
2. rolls royce phantom
 ;D

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
1. bmw s1000rr (มาแปลกไปป่าว 55)

2. lexus ls460l  ครับ
C.kritsada

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
แล้วทำไมต้องเป็นเชัียงใหม่ล่ะฮะ ออ คงแบบว่ามันมีดอยเยอะใช่มั้ย คงอยากจะรู้ว่าเวลาขึ้นดอยต้องใช้รถอะไรใช่มั้ยฮะ ส่วนตัวผมเปนคนเหนือก้ไปบ่อยนะชม. ขอบอกว่ารถที่เหมาะกับการไป ชม.ควรจะเปนรถที่มีพละกำลังดี ช่วงล่างดีเพราะก่อนจะถึงเชียงฝหม่มันจะต้องขึ้นเขาหลายช่วงตั้งแต่ อุตรดิตถและแพร่ ลำปาง ลำพูน รถควรจะมีแรงม้าเยอะๆหน่อยถึงจะขับสนุก ผมมักจะเจอรถบีเอ็มกับเบนซนะเวลาขึ้นเขานี่ขับฉิวๆเลยดูดีมาก แต่ในใจผมชอบ z4มากนะผมว่ามันดูสวยสปอรตดีคับสมรรถนะก้ดีขึ้นเขาลงห้วยได้ดีทีเดียว :)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
รถไฟฟรีครับ ได้อารมณ์ลมเย็นๆเห็นวิถีชีวิตผู้คน เผลอๆได้ช่วยเหลือผู้หญิงให้รอดพ้นจากการถูกลวนลามด้วยครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
รถบ้านธรรมดาๆ
1. Toyota Fortuner TRD
2. Camry Hybrid Navi

หรือถ้าเป็น Luxury car
1. Range Rover Sport Supercharge
2. Lexus LS600hL 4Seat

ออฟไลน์ Tonyhawk

• Jr. Member
  • **
= Porsche Macan

= Toyota Alphard

ออฟไลน์ ichok

ขับไป  mx-5 nd  โค้งเยอะ ทางเรียบ
นั่ง(หลัง)ไป honda new odyssey หลับไปเลย

ออฟไลน์ beercs

รถที่อยากขับไปเชียงใหม่   X6
รถที่อยากนั่งไปเชียงใหม่   รถบ้านเคลื่อนที่คันใหญ่ ๆ  มีเครื่องเสียงดี ๆ มี ทีวี  มีตู้เย็น  มีห้องนอน มีสาว ๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ในฐานะคนเชียงใหม่เลือกรถไปกทมบ้าง  ;D
ระดับธรรมดา
ขับเอง: Ford Fiesta Ecoboost แรงเร็วประหยัดคล่องตัว
นั่งไป: Toyota Camry เบาะหลังนั่งสบายมากสำหรับผม
ระดับเวอร์ๆ เกินธรรมดา
ขับเอง: 911 Carera S ไม่แรงมาก ไม่ดิบเกินไป
นั่งไป: Merc S Class, Lexus LS เป็นอย่างน้อย จะเป็น RR Phantom ก็ไม่ว่าอะไร
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Fly to dream

ขับเอง 2015 Range Rover Sport SVR                                   รถบ้านๆเลือก Ford Ranger 3.2 WT
นั่งหลัง 2014 Range Rover long wheel bese HSE                  รถบ้านๆเลือก  Nissan Teana 2.5
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mikhail

• Newbie
  • *
    - Porsche Panamera S HYBRID

- Mercedes-Benz S-Class W222
BMW 535i '16
BMW 528i '14
Honda Accord V6 3.5 L VCM '10

ออฟไลน์ Activehybrid

ขับ 1.0 Ecoboost
นั่ง Camry hybrid

ออฟไลน์ choomodify

HILUX VIGO ครับ เหมาะกับสภาพภูมิประเทศและสภาพถนน ของไทยที่สุดแล้วครับ

ออฟไลน์ jajaboss

อยากขับ One-77 ไป 8) 8) 8)
ส่วนนั่ง... ผมขอนั่งเครื่องบินละกันครับ เสียเวลา5555555555555 ::) ::)

ออฟไลน์ Highway Star

ขอแยกเป็นสองกลุ่ม
กลุ่มรถตลาด
ถ้าขับเอง
Mazda Cx-5 2.5S ตัวรถสูงกว่ารถเก่งทัศนวิสัยดีทนต่อถนนแย่ๆได้ อัตราเร่งดีตอบสนองไว
ถ้าเป็นคนั่ง
Hyundai H-1 Grandstarex นิ่มๆนั่งสบาย

กลุ่มรถแพง
ถ้าขับเอง
porsche cayenne turbo s แรงสะใจแบบรถสปอร์ต ทัศนวิสัยดีแบบเอสยูวี ตัวรถสูงทนต่อถนนแย่ๆได้ ช่วงล่างดีเยี่ยม
ถ้าเป็นคนนั่ง
Toyota Alphard มีคนขับให้นิ่มๆหลับสบายๆ

ออฟไลน์ EnDZ๐nE

• Newbie
  • *
ขับเอง   new mx-5 (ND)  
นั้ง        อะไรก็ได้ 5 ประตู ถอดที่นั่งด้านหลังออกให้หมด จัดที่นอน หมอนขา้ง นุ่มๆ แอร์ ฉ่ำๆ  มีม่านข้างกันแสง  นอนครับ อิอิ

ออฟไลน์ peretto

• Jr. Member
  • **
ขับเอง toyota camry hybrid
ถ้านั่งรถ ม.4 (ก) VIP 2 ชั้น นอนสบาย แถม ยี่ห้อ Mercedes-BENZ แหมเลย

ออฟไลน์ Tan Int

1. รถกระบะดีเซลแรงบิดโหดๆ เช่นพวก Colorado, Ranger เพราะทุกวันนี้แค้นมากกับ Altis รถตัวเอง จะขึ้นเนินทีต้องเหยียบเกือบมิดตลอด
อึดอัดมากกับเสียงเครื่องอื้ออึงรอบเครืองตีไป 4-5 พันแต่รถไม่พุ่งเนี่ย

2. Camry HV นุ่มเงียบมาดผู้ดี แต่เงียบมากมอไซค์ไม่ได้ยินอีก  ;D

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ udis

Lancer EX ทั้งขับและนั่ง มั่นใจรถตัวเองที่ใช้ทุกวันครับ
 ;D ;D ;D

เคยขับไปแล้ว สนุกทุกโค้งเลย แต่ตอนนั้นยางยังไม่ใช่ S001 ยังสนุกขนาดนั้น 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2014, 19:48:37 โดย udis »

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
HILUX VIGO ครับ เหมาะกับสภาพภูมิประเทศและสภาพถนน ของไทยที่สุดแล้วครับ

555 จริงๆครับ ยิ่งถนนของพวก อบจ.ห่วยสุดๆ สภาพถนนในชนบทบ้านเรานี่มันส่งผลต่อยอดขายรถที่มีช่วงล่างแบบโตโยต้าและอีซูสุจริงๆ

ออฟไลน์ Puitam

รถไฟฟรีครับ ได้อารมณ์ลมเย็นๆเห็นวิถีชีวิตผู้คน เผลอๆได้ช่วยเหลือผู้หญิงให้รอดพ้นจากการถูกลวนลามด้วยครับ

หลังจากนั้นแล้วต้องเอามาเล่าให้เพื่อนๆในboardฟังด้วยนะครับ. ผมว่าสาวเจ้าคงให้เบอร์ติดต่อไว้ 

เพื่อนๆจะได้ช่วยลุ้น ว่าจะโทรไปดีไม่ดี.  แล้วก็ได้เจอกันอีกจนได้. สาวเจ้าก็ให้ถ้วยชาแอร์เมสเพื่อขอบคุณ

แล้วก็เปนไปตามสเต็ป.วิ้ว. เดนฉะ ไทยทาคุ

ออฟไลน์ Tha10050

ขับเอง:รถตัวเองครับ (มันคุ้นมือ)
ส่วนนั่ง ก็นั่งเบาะคนขับอีกนั่นแหละครับ ก็ตอบรถตัวเอง เหมือนเดิม 555

ออฟไลน์ HME

1. Honda CR-V
2. Lexus RX หรือไม่ก็ LX

ออฟไลน์ udis

หลังจากนั้นแล้วต้องเอามาเล่าให้เพื่อนๆในboardฟังด้วยนะครับ. ผมว่าสาวเจ้าคงให้เบอร์ติดต่อไว้ 

เพื่อนๆจะได้ช่วยลุ้น ว่าจะโทรไปดีไม่ดี.  แล้วก็ได้เจอกันอีกจนได้. สาวเจ้าก็ให้ถ้วยชาแอร์เมสเพื่อขอบคุณ

แล้วก็เปนไปตามสเต็ป.วิ้ว. เดนฉะ ไทยทาคุ

:o :o :o

ออฟไลน์ Ruksadindan

2. S80

1. S80 Drive-E iArt 8AT AWD (ของแท้ยังไม่มีขาย ให้ช่างวอลโว่เก่งๆทำให้ละกัน)