ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเกลียดไฟเบรค E-Coupe รุ่นปัจจุบันเหมือนผมมั่งไหมครับ  (อ่าน 8889 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
เป็นไฟเบรครุ่นเดียวจากโรงงานที่ผมคิดว่า บริษัทควรจะเรียกกลับไปเปลี่ยนใหม่ยกล็อตด่วน

ขับตามแล้วปวดตาปวดหัวมากๆ ไฟจ้าในระดับเดียวกับตัดหมอกท้ายของวิออสรุ่นที่แล้วเลย
แต่ให้ขับตามวิออสยังดีกว่า เพราะยังไงมันก็เปิดค้าง ตามไปเรื่อยๆตาพอจะปรับได้

แต่ถ้ารถติดๆแล้วต้องตาม E-Coupe นี่ พ่อแม่พี่น้องปู่ย่าตายายไอคนเลือกหลอดนี่โดนผมด่าไปครบแล้วมั้ง
เบรคที่ก็วาบเขาตาที มาๆหายๆ ตาก็ปรับไม่ได้ ยิ่งมึนเข้าไปใหญ่ จะแซงก็ไม่ได้รถเยอะต้องตามๆกันไป หงุดหงิดมากๆ

ออฟไลน์ E-OOD

• Jr. Member
  • **
คนข้างบ้านและคู่แข่งผมอ่ะ มันเกลียดไฟท้าย e coup ที่จอดในบ้านผม  ผมว่ามันเห็นแล้วมันไม่ปวดตาปวดหัว แต่มัน "ปวดใจ" แน่ๆ

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
นั้นละครับข้อดีของ หลอด LED สว่างมากๆ  ;D ;D ;D

นั้นละครับข้อดีของ หลอด LED สว่างมากๆ  ;D ;D ;D

แต่ LED รุ่นอื่นไม่เห็นแยงตาแบบนี้เลยอ่ะครับ
ไม่แน่ใจว่า E-Class ธรรมดาใช้หลอดแบบเดียวกันมั้ย แต่ก็ไม่แยงตาเหมือนตัว Coupe นะครับ

ออฟไลน์ rut191

ผมว่าคนออกแบบไฟท้ายe coupeอาจจะมาเห็นครูซไฟท้ายEclass แล้วเลยต้องกลับไปออกแบบE coupeใหม่ให้สว่างกว่าเดิมเพื่อให้คนแยกออกมั้งครับอิอิ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมไม่เกลียดครับ
แถมชอบมากด้วย  ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ผมชอบครับสวยดี เห็นทีไรขับตามตลอด ไม่ปวดตานะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมกลับชอบเวลาเบรกนะ เวลาไม่เบรกดูไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่

พอเบรกแล้วดูสวยขึ้นเยอะเลย แต่ก็แอบแยงตานิดๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ถึงกับเกลียดหรอกครับ มันเป็นงี้ของมัน แต่ก็ถือว่าสว่างนิดนึง

ออฟไลน์ 0%

ต้องแบบรถติด บนถนนสาทร ตอน สองทุ่ม จะสว่างไปไหน ติดๆดับๆ ตลอดทาง

ออฟไลน์ trumpetx

ผมไม่เกลียดครับ ชอบนะ สวยดี ความสว่างปกตินะ

แต่ที่ไม่ชอบเลย และจะไม่ขับตามเลยคือ bently ไฟตอนไม่เบรกก็สวยดีน่ะ พอเบรกที หยิบแว่นตาดำใส่ได้เลย

จขกท ขับรถสูงหรือเตี้ย องศาที่เจออาจจะแยงตาได้ครับ

ออฟไลน์ panerai

ผมเฉยๆ แต่เวลาไฟเบรคทำงานนี่สว่างเกิ้น

ออฟไลน์ aobness

เฉยๆครับเกลียดพวกเบรคแรงมากกว่าไฟขึ้นปุ๊ปรถแม่มหยุดเกือบสนิท

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
ชอบครับ ไฟหน้ายิ่งชอบ...

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่เกลียดครับชอบด้วย  ดีกว่าเจอพวกไฟท้ายแทบมองไม่เห็นเยอะ แบบนี้ชัดดี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TorTy

เฉยๆสว่างกำลังดีครับสวยดีด้วยเบรคก็ชัดเจน
เจ้าของกระทู้อาจจะมองในที่มืดได้ชัดกว่าคนทั่วไปรึเปล่าเลยรู้สึกสว่างไปอ ;D
หาแว่นใส่ขับกลางคืนดีๆสักคู่ครับถนอมสายตาด้วย

ออฟไลน์ puccamam

ถ้ามันจ้ามาจากโรงงานเราเฉยๆอ่ะ แต่จะเกลัยดพวกที่เอามาแต่งเว่อร์เกินมากกว่า

ออฟไลน์ h22a

เฉยๆครับ ไม่ได้ติดใจอะไร
แต่รำคาญพวกเปิดไฟสูงหรือไฟตัดหมอกหลังโดยไม่รู้ตัว
ไม่ไหวไม่ไหว  >:(

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เฉยๆนะครับ ไม่ได้แยงตาอะไร
ไฟท้าย LED ทั้ง Benz Altis ผมว่าก็สว่างพอๆกัน ไม่ได้สว่างจ้ากว่ากันเท่าไร

ออฟไลน์ vellcap

ผมชอบมากเลยครับ  เห็นชัดเจนดีครับ
เคยขับตาม น่าจะเกือบชั่วโมงได้ครับ(รถติด)
ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ 
ผมจะเกลียดก็พวกไฟเบรกไม่ค่อยสว่างครับ  บางจังหวะเผลอๆนี่เกือบชนครับ

ออฟไลน์ Larry

ส่วนตัวยังไม่เคยเจอกับตัวครับ แต่ที่เคยเจอกับตัวคือ 10 ล้อไม่ท้ายไม่ชัดเจน เกือบชนตลอดเลยครับ

ผมเลยมองว่ามันเป็นเรื่องที่ดี ที่เบรคแล้วคนที่ขับตามมาจะเห็นชัดเจน

ออฟไลน์ 2k

เห็นแล้วผมมีอารมณ์โกรธ!!!! มันทำให้นึกถึงขดลวดทำความร้อนในเตาไฟฟ้า  เห็นแล้วอยากกินเนื้อย่างมากๆ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ GoatGoat

รถผมโหลดเตี้ย รู้สึกว่าไฟท้าย E-Coupe ทิ่มตาพอดีครับ แต่ไม่ได้ซีเรียสอะไร
แต่ที่เซ็งมากคือพวกไม่เปิดไฟกับไฟขาดตอนกลางคืน จะเสยไปหลายทีละ :P

ออฟไลน์ Nikle_pk

สรุปปัญหาน่าจะอยู่ที่ จขกท. ล่ะครับ ไม่ใช่ไฟท้าย อิอิ  ;D ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ templeboy

ก็กำลังดีนะตัว...ที่ผมจะไม่ชอบเพราะอิจฉามากกว่าครับ  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ O_O

ไม่เกลียดอีกเสียงครับ หลงรักเลยครับสวยกว่าตัวก่อนไมเนอร์มากมาย ซื้อก่อนมีเซ็ง

ออฟไลน์ Equcha

ยกมือครับ ไฟแยงตา

ออฟไลน์ SakdRetro

• Jr. Member
  • **
อยู่ที่มุมมองครับ รถสูงกับเตี้ย วันที่ผมขับรถสูงเจอผมก็เฉยๆนะ
แต่ถ้าวันไหนผมขับรถเตี้ยๆเจอ ความรู้สึกเหมือน จขกท เลยครับ อยากจะให้คนขับ และคนออกแบบ มานั่งจ้องตอนเบรค(ติดไฟแดง)มั่งจัง

แต่เราเลี่ยงได้ครับ ชลอห้เขาไปซะ เปลี่ยนเลน หรือกดหนีไปเลย...
Fortuner 2.7 BMC LPG
Datsun 720 4x4
Datsun 120Y หัวใจจะวาย

ผมไม่รู้ว่ารถผมเตี้ยหรือเปล่า

ก็ Civic FB ธรรมดา แม็กไม่ได้เปลี่ยนไม่ได้โหลดนะครับ

คนขับก็ไม่ได้อ้วนจนกดรถให้เตี้ยนะ  :D

ออฟไลน์ Jim lover

ขับตามแสบตาเกิน