ผู้เขียน หัวข้อ: ็Hyundai H-1 ขับอาทิตย์ละครั้ง รู้สึกเร่งไม่ค่อยขึ้นครับ  (อ่าน 1973 ครั้ง)

ออฟไลน์ Spada_Valess

• Sr. Member
็Hyundai H-1 ขับอาทิตย์ละครั้ง รู้สึกเร่งไม่ค่อยขึ้นครับ  บางครั้งตัดที่ 2000 รอบ
ต้องสตาร์ใหม่ถึงหาย รถ 5ปี วิ่ง 20000 โล  :'(

ออฟไลน์ Ty ESC

• Hero Member
รถจอดเยอะๆหนูกัดสายไฟเปล่าครับ พวกสายไฟสายแวคคัม

ลองเปิดใากระโปรงดูหรือให้อู่เชคดูครับ

คันผมโดนกัดเละกระจุยกินถังพักน้ำฉีดกระจกไปรูเบ้อเร่อ ไม่รู้ว่าอร่อยเหรอกินทำไม

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
1. น้ำมัน
2. หัวฉีดตัน รั่ว ไหม้ พังิ (รถกระบะ commonrail เจ๋งเกือบทุกคัน เวลาใช้งาน 5 ปีขึ้นไป เปลี่ยนหรือโอเวอร์ฮอลใหม่ โครตวิ่งเลย)
หัวฉีดใหม่ราคาแพงมาก  หัวละ 8000 บาท ขีึ้นไป
3. Airmass หรือ Airflow Sensor