ผู้เขียน หัวข้อ: ติดสปอยเลอร์ Ducktail ใช้กาว 3m อย่างเดียวอยู่มั้ยครับ?  (อ่าน 20833 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mon8118

• Sr. Member
พอดีผมจะ DIY ติด Ducktail เอง อยากทราบว่า ถ้าติดแค่กาว 3m อย่างเดียวจะติดทนนานป่าวครับ หรือว่าต้องยิงซิลิโคนเพิ่มด้วยครับ
กลัวขับๆไปจะหลุดไปโดนรถคันหลังน่ะครับ :'(  แล้วกาว3m ที่ใช้ ถ้าไม่ใช้ัว 4229 จะได้ป่าวครับ (พอดีซื้อมาแล้ว แต่ไม่ใช้ตัว 4229ครับ) ขอบคุณล่วงหน้าครับ ;D
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ champyadme

• Full Member
อยู่ครับ เทสมาที่ 210 kph
ใช้3Mแบบที่เค้าบอกว่าเหนียวๆ

ออฟไลน์ zeriw009

อยู่ได้หลายปีเลยละคับ แต่พื้นผิวต้องสะอาดๆ ตอนติด  ;D
ส่วนซิลิโคน ไม่ค่อยมีผลต่อแรงยึดเท่าไหร่ ส่วนใหญ่เอาไว้เก็บขอบชิ้นงานและกันน้ำซึมเข้าไปคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2014, 11:07:33 โดย zeriw009 »
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ Mon8118

ขอบคุณมากๆครับ ;D พอดีรถผมต้องตากแดดเป็นประจำเลยกลัวๆว่ากาวจะเสื่อมสภาพไวT T. ใจจริงอยากยิงซิลิโคนตรงขอบกันไว้ แต่มันไม่สวยเลย และดัานในก็ไม่มีช่องให้ยิงดัวยครับ >:(
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
ติดแน่นอยู่ครับ  วันที่ติด ขอให้อากาศแห้ง ไม่ชื้นเป็นพอครับ
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
3 M นั้นติดสปอยเลอร์ให้แปะอยู่กับฝากระโปรงท้ายได้ครับ
แต่ไม่สามารถกันน้ำได้นะ เพราะในช่องว่างระหว่างสปอยเลอร์กับฝากระโปรงจะยังมีแนวเล็กๆ
ที่น้ำสามารถซึมเข้าไปได้

สรุปยาซิลิโคนด้วยดีกว่าครับ ไม่งั้นน้ำจะซึมเข้าไปคาอยู่ในนั้น
หากถ้าน้ำซึมตรงนั้น นานๆจะทำให้สีโปงครับ หารูปดูได้ตามเวปที่เค้ารับติดชุดแต่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2014, 12:01:33 โดย Devil13 »

ออฟไลน์ ^Yimm@^

มันมีตัวสำหรับติดงานภายนอกด้วยครับ ลองดูครับ แน่นทีเดียว

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ผมติดกระจกมองข้าง ด้วย3m สีดำภายนอก อยู่ครับ 170 ยังไม่สั่นเลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ littlepig1430

• Newbie
  • *
ทำความสะอาดผิวให้สะอาดจริงๆ ใช้เทปกาวสำหรับภายนอก
ติดให้ระนาบกาวเรียบเสมอกันและชิด และกดให้ทั่วให้กาวติดทั้งแผงจริงๆ
ทิ้งไว้สัก 1 วันให้กาวเซตตัว
ไม่หลุดแน่นอน ยกเว้นสีร่อนครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

สบายครับ ติด 3M แท้นะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ checkmate

ระวัง 3M เทปแดงปลอมนะครับ เคยเจอมาแล้ว ซือในห้างชัวร์สุด

ออฟไลน์ HYDE--

ก่อนที่จะติด อย่าลืมล้างรถให้สะอาดก่อน และ ทำความสะอาดพื้นผิว ด้วย Alcohol ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ FyGI

Camry Extremo สปอยเลอร์หลังติด 3M จากโรงงานตอนนี้เผยอแล้วครับ

ออฟไลน์ capton

ตอนแรกผมใช้ 3M  อย่างที่เหนียวสุด ไม่มีปลิวครับ แต่มันไม่แนบ เวลาผ่านไปขอบๆจะเผยอ ผมเลยเอาซิลิโคนลง

ผลคือ สวยวันเดียว ผ่านไปฝุ่นเกาะ ดูซกมกมาก ผมเลยแกะออก ปรากฎคราบซิลิโคน เอาออกไม่หมด

ตอนนี้ใช้  3M เหมือนเดิม กะว่าพอจะเริ่มหลุด ค่อยเอามาติดใหม่ ยังไงผมว่ามันไม่หลุดแน่ๆ แต่จะเผยอๆ พอทำให้เสียความมั่นใจ

ออฟไลน์ djago

• Newbie
  • *
Re: ติดสปอยเลอร์ Ducktail ใช้กาว 3m อย่างเดียวอยู่มั้ยครับ?
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 22:30:44 »
ควรจะใช้ตัว 4229 ครับ เหมาะกับการติดพวกของแต่ที่สุดแล้ว ลองไปหาซื้อแบบตรงรุ่นมาดีกว่าเดี๋ยวนี้หาง่ายตามห้างก็มี