ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า Toyota มาเปิดศูนย์ข้างบ้านคุณ จะทำอาชีพอะไรดีครับ?  (อ่าน 8960 ครั้ง)

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ร้านฆ่าเวลาของคนที่เอารถเข้าศูนย์ครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้า 2 ไร่ พอจะสร้างศูนย์ได้ เก็บไว้รอดูมียี่ห้ออื่นอยากมาเปิดแข่ง แล้วอาจจะเห็นอะไรๆชัดขึ้นก็ได้นะครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ปลูกข้าวครับ

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
ร้านอาหารครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
จขกท ถามแบบนี้ คนตอบสนุกตอบกันเลยทีเดียว :D

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
งบเยอะทำ ปั้ม เลยครับ แล้วพวกร้านอาหาร คาร์แคร์ สปา อะไรจิปะถะจะตามมาหมด

งบน้อย เปิดเช่าที่จอด (เทปูนตีเส้นอย่างเดียว) ร้านประดับยนต์เล็กๆ
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แม็ก ยาง ช่วงล่าง ความชอบส่วนตัวนะครับ ฮิๆ

ออฟไลน์ ceberos

อยากให้มาอัพเดทจังว่าได้ทำอะไรไป  ;D

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ร้านอาหารอร่อย เปิดดนตรีคลอเพราะๆ นั่งสบาย 

ออฟไลน์ Gumbie

• Newbie
  • *
ตอบจากประสบการณ์นะครับ เคยทำงานศูนย์ (เป็นเซลล์)

เปิดร้านขายของชำครับ แต่เน้นตู้แช่ ย้ำครับ เน้นตู้แช่ วันนึงแช่ลีโอรอ ซักลัง รอเลยครับ

ตกเย็นช่างวิ่งหาเลยครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ร้านอาหารง่ายๆครับ เด่วตอนพัก หรือตอนไหน ก้มากิน เปลี่ยนเมนูบ่อยๆ มีเมนูพิเศษบ้าง

ถ้ามีที่เหลือเยอะๆ ก็น่าจะทำควบคู่ไปกับการเปิดอาเพนเม้นท์ จะได้ครบวงจร กินยาวๆ  ;D

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ความจริง ที่ตรงไหน มีศูนย์รถยนต์เปิด  (ต้องเป็นศูนย์ที่ใหญ่พอสมควร  ไม่ใช่แบบเปิดเป็นตึกแถว)  แสดงว่าที่แถวนั้น
มีศักยภาพของผู้มีกำลังซื้อรถยนต์สูงพอสมควร   

ในคหสต.ผมอยากจะเปิดเป็นปั๊มน้ำมันครับ  ธุรกิจพลังงาน มันเดินหน้าอย่างเงียบๆ แต่สวยงามมานานแล้วครับ

จริงๆ ลองติดต่อบ.น้ำมันหลายๆเจ้าดูครับ   การเปิดปั๊มไม่ใช่เปิดง่ายๆ  เริ่มต้นแค่ที่ดินตรงนั้นมีหน้ากว้างเท่าไหร่ ก็ลำบากแล้วครับ

;)

ออฟไลน์ kibrain

• Jr. Member
  • **
ทำลานจอดรถ ให้toyota เช่าครับ เชื่อผม ยังไงที่ศูนย์ก็ที่จอดรถไม่พอ เห็นมาเยอะแล้ว

ออฟไลน์ Nikle_pk

กำลังปรับที่ครับ
ไอเดียผุดมาเต็มไปหมด
แต่พอมีในใจแล้วครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0