ผู้เขียน หัวข้อ: *Review Ford Ecosport 1.5L Titanium AT รถของคนเมือง เพื่อคนเมืองขาลุย!!!  (อ่าน 7431 ครั้ง)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
เสร็จแล้วครับ รับชมกันได้

คลิกเบาๆแล้วผมจะพาไปเที่ยว  ;D

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,40551.0.html

ออฟไลน์ johnlee

Re: *Review Ford Ecosport 1.5L Titanium AT รถของคนเมือง เพื่อคนเมืองขาลุย!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 15:57:09 »
ถามคนใช้รถนนอกกระแสหน่อยครับว่า ปกติใช้รถนานแค่ไหนถึงขาย

เวลาขายกังวลเรื่องราคามั้ย

หรือไม่สน  มีความสุขตอนได้ขับก็พอละ

ผมก็อยากใช้รถนอกกระแส แต่ด้วยความที่มีรถคันเดียวและอยู่ ตจว.  ทำให้นอกกระแสได้แค่นิสสัน
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ cuptea

• Jr. Member
  • **
Re: *Review Ford Ecosport 1.5L Titanium AT รถของคนเมือง เพื่อคนเมืองขาลุย!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 16:44:26 »
รีวิวดีครับ เคยนั่งเบาะหลัง ค่อนข้างแข็งทีเดียว และเวลาก้าวขึ้นรถรู้สึกว่าแคบไปนิด

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 17:50:56 »
ถามคนใช้รถนนอกกระแสหน่อยครับว่า ปกติใช้รถนานแค่ไหนถึงขาย

เวลาขายกังวลเรื่องราคามั้ย

หรือไม่สน  มีความสุขตอนได้ขับก็พอละ

ผมก็อยากใช้รถนอกกระแส แต่ด้วยความที่มีรถคันเดียวและอยู่ ตจว.  ทำให้นอกกระแสได้แค่นิสสัน

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นครับ ถ้าใช้คันเดียวเลย แล้วยิ่งอยู่ ตจว ใช้รถตลาดเบอร์ 1-3 ครับ เมื่อเกิดปัญหาจะได้ไม่เครียด พอใช้หาเงินได้เพิ่มค่อยออกคันที่ 2 เป็นรุ่นที่ชอบและไม่แคร์สื่อครับ ด้วยความเคารพ

ขอบคุณเจ้าของรีวิวครับ เป็นรถที่ผมชอบอีกรุ่นของฟอร์ดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2014, 17:52:48 โดย u_hoo »
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 18:36:07 »
น่าใช้มาก ติดตรงเครื่องยนต์ยังไม่จัดเต็ม

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 18:43:24 »
ผมว่าเรากังวลเรื่อง Ford เกินไปนะ ถ้าอย่าง Cruze รุ่นที่มีปัญหาทุกคันก็ว่าไปอย่าง

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 18:48:22 »
อ่านแล้วรีวิว ของท่านแล้ว เพลินมากครับ

ชอบๆๆ 

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 19:45:50 »
อ่านแล้วตอนแรกลังเลกับJazz    ส่วนตัวผมใช้เฟียสต้าอยู่แล้วขอแค่กระจกพับไฟฟ้ากับที่ยึดเหนี่ยวศาสดากับที่ท้าวแขนผมไม่คิดมากเลยเอาเจ้านี่แน่นอน     แต่ทั้งสามนั้นไม่มีก็ต้องหันไปดูแจ๊สมั้งแล้ว
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ pisaa

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 20:03:27 »
ตอนดูในงานงั้นๆอ่ะ แต่พอเห็นในถนนนะ สีขาวสวยเลย เพรียวดี โดนใจ แต่ติคอนโซลปุ่มเยอะเกิน แถมใหญ่กินพื้นที่อีกแม่ผมเลยไม่ชอบ ถ้าเปลี่ยนเครื่องกับคอนโซลใหม่ผมสนใจเลย แต่ราคาอย่าโดดไปไกลนะ  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 20:22:23 »
อ่านแล้วตอนแรกลังเลกับJazz    ส่วนตัวผมใช้เฟียสต้าอยู่แล้วขอแค่กระจกพับไฟฟ้ากับที่ยึดเหนี่ยวศาสดากับที่ท้าวแขนผมไม่คิดมากเลยเอาเจ้านี่แน่นอน     แต่ทั้งสามนั้นไม่มีก็ต้องหันไปดูแจ๊สมั้งแล้ว

รอปรับออฟชั่นครับ เชื่อว่าเดี๋ยวก็ปรับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 20:42:31 »
เป็นรถที่น่าใช้มากครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ bleem

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 20:50:09 »
เอิ่ม ช่างภาพมืออาชีพ คือรีวิวรถ. แล้วอยากเที่ยว คิดว่า ททท.มาเองนะนั่น

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 23:35:34 »
เอิ่ม ช่างภาพมืออาชีพ คือรีวิวรถ. แล้วอยากเที่ยว คิดว่า ททท.มาเองนะนั่น

มุมกล้องสวย ดูจากสี น่านะเป็นหนอน (เดาล้วนๆ) ;D

ออฟไลน์ Dozeda

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 07:24:15 »

มุมกล้องสวย ดูจากสี น่านะเป็นหนอน (เดาล้วนๆ) ;D

รู้สึกว่าเค้าจะใส่refของกล้องที่ใช่ถ่ายไว้ในทุกๆรูปนะคับ :)

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 07:55:00 »
ตามไปดูมาแล้ว ดูดีดูดุมากครับ เห็นแล้วอยากเป็นเจ้าของซักคัน แต่อยากให้เพิ่มโคมโปรเจ็คเตอร์รมดำ กระจกพับไฟฟ้า และที่สำคัญช่วยเปลี่ยนประตูบานหลังให้เปิดยกขึ้นได้มั๊ย เวลาเข้าห้าง เอาของมาเต็มมือจะแง้มเก็บยังไงเนี่ย

ปล. ภาพสวยมากมายฟินเว่อร์ ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ redtopup

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 11:24:00 »

กล้องพานา ธรรมดาเองครับ ถ่ายได้ขนาดนี้ มุมกล้องขนาดนี้ พิถีพิถันมากๆ ขนาดย่อรูปยังค่อนข้างชัด  มิติ เอามาลงในคอมกำลังดีเลย ระยะถ่ายไม่ใก้ลไม่ไกลไป ภาพออกมา ไม่รกตามีบรรยากาศรอบข้าง   
จัดวัตถุ เพื่อ ให้ตำแหน่ง อยู่ 1/3 ของพื้นที่ ตรงตามตำรา เลยทีเดียว มืออาชีพเลย
ถ้าได้กล้องเทพๆ ไม่รู้ว่าภาพจะเนียนอีกกี่เท่า
รีวิวแบบท่องเที่ยวเนี่ย ต้องมีเวลาจริงๆ 
ชอบตรงถ่ายช่วงล่างล้อหลังเนี่ยแหละ ผมชอบดูช่วงล่างรถ 

GreenG

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 13:46:17 »
ผมชอบการออกแบบของ Ecosport ครับ

มันดูลุยๆ ที่สุดเมื่อเทียบกับ Vesel กับ Juke

แถมมียางอะไหล่ด้านหลังด้วย ฟินมากๆ ;D

morphling14

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 14:15:37 »
อยากให้มีขับ4เครื่องดีเซลบ้าง

ตื่นๆ บ่ายแล้ว   แหะๆ

ออฟไลน์ dazetos

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 15:15:53 »
รุ่นนีผมไม่ชอบประตูท้ายครับ

มันเปิดขวาไปซ้าย ถนนบ้านเราจอดรถชิดซ้าย ประตูท้ายควรจะเปิดซ้ายไปขวา

มันไม่สะดวกเวลา จอดริมฟุตบาทแล้วต้องขนของขึ้นท้ายรถ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 01:16:12 »
ผมชอบครับ นั่งหลังสบายด้วย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 01:28:12 »
รุ่นนี้ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบประตูท้ายครับ เวลาจอดที่แคบๆละจะเปิดลำบากมาก

ใจเลยเอนเอียงไปทาง Juke ซะเลย แหะๆ

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 08:32:04 »
ขอบคุณทุกคำติชม จะพัฒนาตัวเองไปเรื่อยๆนะครับ   ;D

ปล.ขอปรับภาพเล็กน้อยรู้สึกลายน้ำขัดตาไปนิด

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 10:32:51 »
ผมชอบมาก   ผบ. ก็ชอบมาก   

ผมชอบรถที่ดูเหมือนใหญ่ แต่ยังคงความเล็ก   (อยากได้รถใหญ่กับคนอื่น แต่ไม่ขอบเวลาซอกแซกเข้าซอยหาที่จอด)

สิ่งที่ผมไม่กล้าก็คือ เจ้าเกียร์ออโต้เนี่ยแหละ  ยังขยาดกับเฟียสต้าไม่หายเลยครับ กลัวจริงๆ  ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 16:03:59 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ceicourier

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 19:20:47 »
review ดี รูปก้อสวยมาก

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณครับ

ถ่ายรูปสวยมากครับ มาเที่ยวจังหวัดผมด้วย  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium