ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนยาง.....แต่ไม่รู้คุ้มรึเปล่าครับ  (อ่าน 3097 ครั้ง)

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
คือตอนนี้ผมใช้Mazda 3 2014 ตัวท้อปอยู่ครับ ;D
ยางติดรถผมเป็น Dunlop Sport Maxx TT
ผมรู้สึกว่าเสียงดังแล้วก็ไม่ค่อยนุ่มเท่าไหร่
เรื่องเกาะถนนก็โอเคอยู่เพราะผมไม่ได้ขับเร็วมาก
แต่เวลาฝนตกก็รู้สึกว่ามีลื่นบ้าง(ลื่นในระดับที่ควบคุมได้)
ตอนนี้ผมวิ่งไปได้ 7xxxkm ล้ะครับ
ถ้าผมเปลี่ยนไป Potenza S001 หรือไม่ก็ Pilot Sport 3 จะเห็นความต่างมากมั้ยครับ? :-\
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: อยากเปลี่ยนยาง.....แต่ไม่รู้คุ้มรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 14:15:31 »
ตัวเลือกที่ว่ามันไม่ต้องความต้องการนี่ครับ เหมือนจะเน้น นุ่ม เงียบ

รอให้ยางถึงระยะเปลี่ยนดีกว่าครับ
S001 ถนนเปียกขับมั่นใจดีครับ นุ่มใช้ได้เมื่อเทียบกับ Dunlop LM703 ครับ เรื่องเสียงไม่แน่ใจไม่เคยใช้ Dunlop Sport Maxx แต่คิดว่าไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ
S001 ยางไม่ได้เน้นเงียบ เน้นเกาะถนนแห่้ง ถนนเปียกครับ
ขับไม่เร็ว เปลืองเปล่าๆครับ น่าจะเล่นยางแนวนุ่มเงียบมากกว่านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2014, 18:48:19 โดย udis »

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากเปลี่ยนยาง.....แต่ไม่รู้คุ้มรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 15:32:45 »
ถ้าจขกท.ต้องการนุ่มเงียบตัด S001 ได้เลยครับ เพราะที่ผมใช้ๆมามันไม่เงียบเลยสักนิด แต่เกาะดี

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 18:46:31 »
ไม่ใช่รถแข่งไม่ต้องไปซีเรียสเรื่องยางมากหรอกครับ แค่ยางไม่เก่า ยี่ห้อมีชื่อหน่อยก็พอแล้วครับ
ในเคสนี้ผมแนะนำให้ทนขับไปจน 30000 หมื่นโลก่อนครับ

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 19:18:18 »
ผมว่าตัวเดิมก็ดีมากแล้วนะครับ ยางซี่รี่ย์สปอร์ต ก็ต้องแข็งและดังเป็นปกติครับ S001 ก็ไม่ต่างกันมากเท่าไร

ส่วน PS3 จะเป็นยางสปอร์ตเหมือนกัน แต่ว่าจะนุ่มและเงียบกว่าตัว Dunlop ครับ แต่เวลาโค้งรู้สึกเหวอบ้างเพราะแก้มยางนิ่มกว่าครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 01:24:36 »
ไม่ใช่รถแข่งไม่ต้องไปซีเรียสเรื่องยางมากหรอกครับ แค่ยางไม่เก่า ยี่ห้อมีชื่อหน่อยก็พอแล้วครับ
ในเคสนี้ผมแนะนำให้ทนขับไปจน 30000 หมื่นโลก่อนครับ
ตามนี้ครับ ช่วงล่างเค้าจัดมาดีมากๆแล้ว ต่อไปแนะนำให้ลองF-1 Asym2 ครับชอบมากเลย

ออฟไลน์ ceicourier

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 18:49:53 »
ถ้าเน้นนุ่ม เงียบ ผมว่าเอา toyo c1s ดีกว่า รับรองเห็นความแต่กต่างชัดเจน