ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนดูซีรี่ย์ญี่ปุ่น “LEADERS” [สาระ]  (อ่าน 4426 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
ชวนดูซีรี่ย์ญี่ปุ่น “LEADERS” [สาระ]
« เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 22:33:16 »
ไม่คิดว่าผิดห้องนะครับ เพราะเกี่ยวกับรถยนต์ เป็นเรื่องราวชีวประวัติของโตโยต้า

คิดว่าหลายคนในนี้น่าจะชอบเรื่องราวแบบนี้ เลยไม่อยากให้พลาด

ขออนุญาติแปะลิ้ง (ไม่ได้โฆษาอะไรแค่ให้เครดิตนะครับ)

http://www.marumura.com/entertainment/?id=6028

ออฟไลน์ Alcatraz

Re: ชวนดูซีรี่ย์ญี่ปุ่น “LEADERS” [สาระ]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 22:42:29 »
ลิ้งไปดูนะครับ

http://www.dark-dramas.com/2014/08/leaders.html

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
Re: ชวนดูซีรี่ย์ญี่ปุ่น “LEADERS” [สาระ]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 06:58:45 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 07:18:01 »
เฮ้ยยยยยยยยย

คิดอยู่แล้วว่าสักวันนึงต้องมีคนทำเรื่องนี้

ขอบคุณมากๆครับ!!!!!

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 07:29:13 »
ดูแน่ครับแต่มันจะออกทีไหนครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 07:33:08 »
น่าจะ Thai PBS แน่ๆ เพราะ ซับไตเติล เป็นสไตล์ของ Thai PBS ชัดๆ

คนที่เล่นเป็น ไอจิ ไซจิโร ตัวเองของเรื่อง

ก็คือ พรีเซ็นเตอร์ ของ Toyota Mark X รุ่นล่าสุดนั่นละครับ
และยังแสดงในโฆษณาชุด Toyota Reborn ตอน Harrier Hybrid ล่าสุดด้วย

เป็นนักแสดงที่มีชื่อเสียงคนนึงของญี่ปุ่นเลยทีเดียว แต่ผมจำชื่อไม่ได้แหะ

อ้อ ฉากโรงทอผ้าตอนเปิดเรื่อง โครงหลังคานั้น
ผมจำได้เลยว่า เขาไปถ่ายที่ Toyota Commemorative Museum ที่ Nagoya ชัดๆ!

ก็ไปเห็นโลเกชันของเขามาหมดแล้ว คิดว่า น่าจะถ่ายที่นั่นแทบทั้งหมด

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 07:40:26 »
และลูกของ โยอิจิโร่ ในเรื่อง

ก็คือ พรีเซ็นเตอร์เด็กของ Toyota เวลามีแคมเปญส่งเสริมการขายต่างๆ นั่นละครับ

อ้อ เด้กคนนี้ ถ้าจำไม่ผิด เล่นหนังเรื่อง ALWAYS ด้วย!! ในบทของ ลูกที่มาอาศัยอยู่กับ นักเขียนไส้แห้ง

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 09:11:31 »
ดูแล้วเจ๋งดีครับ ชอบมากหนังสไตล์นี้มาก

ผมอยากแนะนำอีกเรื่องคือ The wind rises

เป็นอนิเมชั่นผู้คิดค้นเครื่องบินของญีปุ่นสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 ดูแล้วประทับใจมากๆครับ

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 09:55:37 »
น่าจะ Thai PBS แน่ๆ เพราะ ซับไตเติล เป็นสไตล์ของ Thai PBS ชัดๆ

คนที่เล่นเป็น ไอจิ ไซจิโร ตัวเองของเรื่อง

ก็คือ พรีเซ็นเตอร์ ของ Toyota Mark X รุ่นล่าสุดนั่นละครับ
และยังแสดงในโฆษณาชุด Toyota Reborn ตอน Harrier Hybrid ล่าสุดด้วย

เป็นนักแสดงที่มีชื่อเสียงคนนึงของญี่ปุ่นเลยทีเดียว แต่ผมจำชื่อไม่ได้แหะ

อ้อ ฉากโรงทอผ้าตอนเปิดเรื่อง โครงหลังคานั้น
ผมจำได้เลยว่า เขาไปถ่ายที่ Toyota Commemorative Museum ที่ Nagoya ชัดๆ!

ก็ไปเห็นโลเกชันของเขามาหมดแล้ว คิดว่า น่าจะถ่ายที่นั่นแทบทั้งหมด

สามารถติดตามชมละครญี่ปุ่นเรื่อง “LEADERS” ได้ ทางช่อง Workpoint Creative TV 
ทุกวันเสาร-อาทิตย์ เวลา 10:30 น.  เริ่มตอนแรกวันที่ 4 ตุลาคมนี้

ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ Tiger3539

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 09:56:47 »
มาดูแนวนี้บ้างก็ดี ดูแต่ฆาตกรรม มาหลายเรื่องละ

ขอบคุณครับ
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 10:22:38 »
The Wind Rise เพิ่งดูมาครับ หนังดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

และไม่นึกว่า ท้ายสุด มันคือเรื่องที่สร้างจากเรื่องจริงเช่นกัน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 12:13:36 »

เขาชื่อ Kouichi Sato ครับพี่จิม
ก่อนหน้านั้นเคยเป็นพรีเซนเตอร์ Nissan Laurel มาก่อนครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 21:17:29 »
เหมือนจิมมี่จะชอบเรื่องนี้เอามากๆเลยนะครับ
รู้รายเอียดและข้อมูลจังเลย ไม่คิดว่าจะชอบดูซีรี่ส์
ยังไงก็ลองติดตามดูด้วยคนครับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับที่แบ่งปัน

^^+
Smooth l Head l!ght mag l

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 23:58:17 »
ดูจบไปแล้วครับ

ชอบมาก ไม่คิดว่า Toyota จะมีแง่มุม ที่ยากลำบากแบบนี้ด้วย :D