ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามว่าตอนนี้ Mitsubishi Lancer EX มันผลิตในไทยเยอะไหมตอนนี้?  (อ่าน 4566 ครั้ง)

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
เพื่อนๆคิดว่า Mitsubishi Lancer EX ผลิตส่งขายในไทยเยอะมั้ยครับ
เห็นยอดขายเดือนสิงหาคมแล้วเพลีย แค่ 17 คันเอง น่าสงสารมากเลย...

แล้ว Mitsu ต้องผลิต Lancer EX ส่งตลาดต่างประเทศมั้ยครับ

ออฟไลน์ KarnP_Photo

• Full Member
น่าจะหยุดผลิตแล้วระบาย stock แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
แปลกดีเหมือนกันครับ ขนาดขายไม่ออก ยังไม่เห็นมีโปรแรงๆเหมือนตอน lancer แซยิดเลย

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
ถ้าเอา turbo มาลงแบบ pulsar บ้าง จะไปจัดซักคัน
ชอบโฉมนี้มานานแล้ว แต่ดันไม่พัฒนาเครื่องยนต์ เกียร์ อัตราสิ้นเปลือง จนเป็นจุดด้อยทำให้ขายไม่ได้

ออฟไลน์ bookish1

• Jr. Member
  • **
เห็นบางโชว์รูมเริ่มไม่มีมาตั้งโชว์แล้ว  :-\

ออฟไลน์ RaweenT

• Newbie
  • *
ตอนนี้หยุดประกอบไปแล้วครับ แต่ชั่วคราวหรือถาวรนี่ไม่รู้ :-\

ออฟไลน์ mamaman

มันขายไม่ค่อยได้แล้วครับ ประกอบตามยอดสั่งซื้อ
made to order จริงๆ ไม่มี stock ครับตอนนี้

แต่ไม่แคร์ครับ ผมใช้อยู่ ผมว่ามันเป็นรถที่ดีนะ เพียงแต่ รูปร่าง ถูกใจขาโจ๋ ขาซิ่งเท่านั้น
แต่ราคามันไม่โดนครับ แตะ 800K สาวๆ ก็ไปออก ซีวิค พัลซ่า อัสติส มาสด้าสาม แต่ EX สู้ ความสดและรูปลักษณ์เค้าไม่ได้จริงๆ

แต่ถ้าเรามีรถที่ชอบสักคัน จะไม่สน อัตราสิ้นเปลือง เกียร์ไม่ดีตรงไหนวะ  (รถผมสิ่งมา 130000 โลแล้วนะ ติดแก็สด้วย )
สำหรับผม มันเป็นรถที่ดีเลยละ

ออฟไลน์ hutzero

มันขายไม่ค่อยได้แล้วครับ ประกอบตามยอดสั่งซื้อ
made to order จริงๆ ไม่มี stock ครับตอนนี้

แต่ไม่แคร์ครับ ผมใช้อยู่ ผมว่ามันเป็นรถที่ดีนะ เพียงแต่ รูปร่าง ถูกใจขาโจ๋ ขาซิ่งเท่านั้น
แต่ราคามันไม่โดนครับ แตะ 800K สาวๆ ก็ไปออก ซีวิค พัลซ่า อัสติส มาสด้าสาม แต่ EX สู้ ความสดและรูปลักษณ์เค้าไม่ได้จริงๆ

แต่ถ้าเรามีรถที่ชอบสักคัน จะไม่สน อัตราสิ้นเปลือง เกียร์ไม่ดีตรงไหนวะ  (รถผมสิ่งมา 130000 โลแล้วนะ ติดแก็สด้วย )
สำหรับผม มันเป็นรถที่ดีเลยละ

เกียร์ไม่ดีคงไม่ใช่ประเด็นหรอกครับ น่าจะเป็นเพราะ CVT มันเรียบร้อยไปน่ะ   ผมก็ 160,000 โล แล้ว  ขับโหดมากๆด้วย ยังไม่เคยได้เคลมอะไรเลยตั้งแต่ออกรถ